อยากบวชหนีความวุ่นวาย

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย supper djryu, 14 เมษายน 2009.

1. supper djryu

supper djryu สมาชิกใหม่

ผมรู้สึกเบื่อหน่ายกับโลกที่วุ่นวายครับ เคยฟังcdของหลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมทโช
    รู้สึกศรทธาท่านมาก ถ้าบุญถึงอยากบวชปฏิบัติ วิปัสสนาเพื่อความหลุดพ้น
    อยากบวชที่วัดท่านหรือ วัดหลวงพ่อสุจินต์ก็ได้ครับท่านใดที่พอรู้ต้องทำไงช่วยรบกวนทีนะครับ
    เบื่อชีวิตกลางคืนมาก ชีวิตที่เต็มไปด้วย ตัณหา ราคะ อะไรที่ผิดศีลกลางคืนมีหมดครับ ryukung_dj@hotmail.com

2. Starpegasus

Starpegasus เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ยินดีด้วยที่มีใจเป็นกุศลครับ

ปฏิบัติกรรมฐานเยอะๆ จะยิ่งรู้ ยิ่งเข้าใจ และยิ่งมีปัญญา

ขอให้เอาชนะกิเลศทั้งมวลได้โดยพลัน

3. กลอง

กลอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอให้เข้าถีงธรรมตามที่ตั้งใจครับ