เรื่องเด่น อภินิหารหลวงปู่สรวง เทวดาเดินดิน เมื่อพาเณรธุดงค์ในกัมพูชา

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 2 กุมภาพันธ์ 2017.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    อภินิหารหลวงปู่สรวง ออยเตียนสรูล เทวดาเดินดิน เมื่อพาเณรธุดงค์ในกัมพูชา

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    ผมเคยไปกราบและทำบุญกับหลวงปู่สรวง เมื่อนานมาแล้ว สมัยปี 2543

สิ่งที่ผมปลื้มมากๆ มีปิติมากๆ ในวันนั้น ก็คือ เมื่อถึงคิวที่ผมจะได้ทำบุญกับหลวงปู่สรวง ผมก็เข้าไปหาหลวงปู่สรวง นำเงิน 100 บาท มอบถวายหลวงปู่สรวง และบอกว่าผมมาจากกรุงเทพ มาทำบุญกับหลวงปู่ ปรากฏว่าหลวงปู่ไม่โยนเงินเข้ากองไฟ แต่หลวงปู่สรวงนำเงินที่ผมถวายเก็บเข้าที่รัดประคตเอว ญาติธรรมอีกท่านที่ผมรู้จัก(ท่านผู้มีอภิญญา) ก็ถวายเงิน 100 บาท ตามผมในลำดับถัดไป หลวงปู่สรวงก็นำเงินเก็บเข้าที่รัดประคตเอวเช่นกัน ปรากฎว่าในวันนั้นผมคิดว่ามีเพียงเงินของผมและผู้มีอภิญญาที่ถวายหลวงปู่แล้วหลวงปู่ไม่โยนเข้ากองไฟ

เหรียญหลวงปู่สรวงที่ผมมีอยู่ 1 เหรียญ เป็นรุ่น 1 เทวดาเล่นดิน