...อภิญญาจิต ธรรม ของดี.. หลวงปู่เหิร พระอริยเจ้าผู้ซ่อนกายในเมืองหลวง..

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 2 มกราคม 2018.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ต่อมา ผมได้ แร่กายสิทธิ์ปีกแมลงทับ มาจากที่หนึ่ง ซึ่งผู้ที่บูชาจากผมไป ผมได้เปิดเผยที่มา รูปภาพ การรับกับมือ มาให้ทราบทุกท่าน ซึ่งหลวงปู่พิจารณาแล้วว่า ของแท้ ดีมาก ๆ ดีกว่าที่เคยเอามาให้ดู (เหล็กไหลเงินยวงจริงปนไม่จริง)

ผลพลอยได้จากการไปอัญเชิญด้วยตนเอง กับเสี่ย ว. ก็ได้ภาวนาในถ้ำ จนเข้าใจหลักการปล่อยวาง ตัดนิวรณ์ ซึ่งหลวงปู่ ท่านชื่นชมเรื่องนี้อย่างยิ่ง

จำได้ตอนอัญเชิญคืนก่อนกลับ เดินทางปีนเขากับเสี่ย ว. กันทั้งคืนเลย ไม่ได้นอน

เหตุที่มาเล่าสู่ เพราะให้ทุกท่านทราบว่า เรื่องที่อยู่เหนือ จินตนาการของเรา ใช่ว่าจะมีไม่จริง เพียงแต่หาผู้ที่ชี้แนะยากยิ่ง แม้ตัวผม ณ ปัจจุบัน สิ้นหลวงปู่แล้ว ผมก็ ได้แต่บ่น ปรับทุกข์กับท่านที่ปรึกษาการสร้างมีด ว่าหมดที่พึ่งแล้ว ก็ดีตรงที่จะได้หยุดเสาะหาเรื่องแบบนี้ซะที ทำตามที่ท่านสอน ว่าให้ ละวัตถุมงคลได้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2018
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แร่กายสิทธิ์ทองปลาไหล องค์นี้ สำเร็จองค์มาเป็นพิมพ์หลวงปู่โต ผมได้มาจากวัดป่าแห่งหนึ่ง ที่นครปฐม ที่เล่าว่าหลวงปู่ประหยัดเคยเดินทางมาด้วยตนเอง
    ผมขอหลวงปู่เหิร ท่านพิจารณาให้และขอท่านเมตตาอธิษฐานเพิ่ม เพราะเป็นพิมพ์หลวงปู่โต ผมก็ แซว ๆ ท่านว่า เป็นรูปอาจารย์หลวงปู่นะ ขอหลวงปู่ลงให้ด้วย

ท่าน ก็เมตตาพิจารณาให้ท่านร้องโอ้โหเลย ของดีมาก ดีทางเมตตามาก ๆ

องค์นี้คือ พญาเหล็กไหล ได้จากการไปอัญเชิญที่ภาคใต้ จ.กระบี่ หลวงปู่ พิจารณา ก็ว่าของแท้ ดีมาก ๆ ด้านอิทธิฤทธิ์

ผมขอหลวงปู่เปรียบเทียบ 2 องค์นี้ ว่าอันไหนแรงกว่า ท่านบอก เท่ากัน ต่างกันที่ทองปลาไหล เมตตา พญาเหล็กไหลอิทธิฤทธิ์

จึงจบความสงสัยว่าอะไรแรงกว่า เราได้ไม่ต้องเปรียบเทียบ(เราชอบแรงสุดว่างั้น)

3. konun88

แก้วขังเมฆหมอก นี้ ได้จากภาคใต้ที่กระบี่เช่นกัน ปัจจุบันเป็นของ เสี่ย จ. ศิษย์รักของหลวงปู่เช่นกัน ซึ่งหลวงปู่เมตตาพิจารณาให้แล้ว ว่าเป็นของแท้ คือมาจากการเนรมิตร มาเช่นกัน

ความพิเศษสุดคือ ผมได้นำใส่กล่องพลาสติก ฝากหลวงปู่อธิษฐานพร้อมล็อคเก็ตกายสิทธิ์ทิ้งทวนด้วย จึง ให้ชื่อใหม่ว่า แก้วขังเมฆหมอกกายสิทธิ์ทิ้งทวน

เสี่ย จ.ตาถึงหลังโบนัสออก ได้ นิมนต์ไป ปัจจัยทุกบาท ผมให้โอนให้ท่านที่ปรึกษาโครงการสร้างมีด คือ ทำบุญทุกบาททุกสตางค์ (ผมเสียค่าส่งให้อีกต่างหาก)

วันรดน้ำสังขารหลวงปู่ ผมยังแซว เสี่ย จ. กับเจ้ ว่า รักษาแก้วขังเมฆหมอกทิ้งทวนดี ๆ นะ หลวงปู่เสกทิ้งทวนมอบให้....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2018
  4. konun88

พญาเหล็กไหลตัดด้วยมีด ได้ ตอนไปอัญเชิญด้วยตนเองกับเสี่ย ว.

เรียกว่าเหล็กครู ได้รับมาจากการฝากตัวเป็นศิษย์ พูดง่ายๆ ได้ฟรีเป็นที่ระลึกจากท่านอาจารย์

...อาศัยช่วงคุยสบายๆ หยิบขอหลวงปู่ดูให้ ท่านจับร้องโอ้โห แล้วนิ่งไปพักนึง ผมรีบถามสุดยอดไหมครับ หลวงปู่ตอบ สู้ธรรมะไม่ได้

หมายเหตุ ... การตัดพญาเหล็ก ต้องไปดูด้วยตาตนเองครับ เหมือนในนิยาย เหล็กไหลของพนมเทียนเลย 3 คน มีผม เสี่ย ว. พระที่มาจากตราด ถ่ายรูปจากมือถือไม่สำเร็จซักคน คือถ่ายไม่ติด หรือติดไม่กี่วิ หรือดู ๆ เผลอกดลบ ไม่สำเร็จซักคน

สิ่งสำคัญ เรารีบดูด้วยตาตนเอง เก็บเป็นประสบการณ์ชีวิต

...ไม่ได้บอกให้ท่านเสาะหานะครับ เล่าสนุก ๆ เพราะหลวงปู่บอกแล้ว สู้ธรรมะไม่ได้ ธรรมะไม่ต้องเสียเงินซื้อ

5. konun88

แก้วป่าหิมพานต์ ตามตำนานเล่าว่า (เล่ามานะครับ ผมไม่ได้เห็นตอนอัญเชิญ)

อัญเชิญจากป่าหิมพานต์ ผม บุกศิษย์ ท่านอาจารย์ฆราวาส มาในราคามิตรภาพ ฐานะศิษย์ ร่วมอาจารย์ 2 สำนัก (อิอิอิ)

หลวงปู่พิจารณา แล้วว่าดีมาก มาจากการเนรมิตรจริงๆ ดีทุกด้านทุกทาง....

6. konun88

แก้วนาคราช....

ก่อนผมไปอัญเชิญด้วยตนเอง ผมก็ไม่เชื่อเรื่องนี้นะครับ ยังแซว ๆ กับเพื่อนในกลุ่ม สงสัย ซื้อจากร้าน แล้วมาหย่อนลงน้ำ งมขึ้นมา

ปรากฎว่า ตอนไปจริง ๆ กับเสี่ย ว. ท่านอาจารย์ฆราวาสอ่านจิตเราได้ ตั้งแต่วันแรก ที่อ่านจิตเสี่ย ว. ขณะไปร่วมพิธีอัญเชิญให้ พระสงฆ์ที่มาจาก จ.ตราด เสี่ย ว.คิดในใจของจริงป่าวหว่า

ไว เหมือนแสง อาจารย์ฆราวาส บอกเสี่ย ว.ทันที ชี้บอกให้ไปนั่งดู ที่ ผ้าขาวรองในถ้ำเลย เสี่ย ว.เลยได้ ที่นั่งพิเศษสุด มองจะ ๆ

เสี่ย ว.มาเล่าภายหลัง ว่า มหัศจรรย์มาก ๆ อาจารย์ท่าน อ่านจิต เราออกหมด

ตัวผมกับเสี่ย ว. พอถึงคิววันต่อมา แทนที่จะให้ไป งมลูกแก้ว อาจารย์กลับรองผ้าขาว อัญเชิญตกมาจาก บนถ้ำ กันเห็น ๆ

ณ 30 เมษายน 2560 ตอนผมไปรับ ล็อคเก็ตกายสิทธิ์ทิ้งทวน ที่หลวงปู่บอก ให้มารับ วันที่ 1 พฤษภาคม เลย ขอหลวงปู่พิจารณา ท่านกล่าวว่า ของแท้ เย็นมาก ๆ จับแล้วขนลุกเลย จึงขอหลวงปู่จัด ซักคืน พรุ่งนี้เช้ามารับพร้อมล็อคเก็ต

หลวงปู่ ท่าน จัดเต็มทันที ท่านบอก ว่า หลวงปู่ว่าดีอยู่แล้ว ไม่ต้องค้างคืนหรอก ดีทางโภคทรัพย์ ลาภผล

ปัจจุบันลูกแก้วนี้ ผมถวายท่าน ที่ปรึกษาโครงการทำมีดแล้ว ท่านชื่นชมมาก บอกว่า เย็น โภคทรัพย์

ภาพขณะที่ปรึกษา ชมบารมีมีดหมออภินิหารปราบไตรจักรหลังปลุกเสกจัดเต็ม มาแล้ว ผมถวายลูกแก้ว ก่อนเดินทางไปรับมีด...

7. konun88

เหล็กเปียก ลักษณะจะเหลว ๆ คล้ายผงปรอท มีการแบ่งบูชาโดยใส่หลอด

ตามตำนานว่า กันฟ้าผ่า หลวงปู่พิจารณาแล้วว่าดีทุกทางรอบด้าน ดีมาก ๆ เป็นกายสิทธิ์แท้

ผมยังสงสัยแล้วเขาไปหล่อปลอมใส่เจดีย์กันได้ไง สงสัยไปบรรจุที่ว่ากันฟ้าผ่า

8. konun88

แก้วขังเมฆหมอกกายสิทธิ์ทิ้งทวน

แก้วนี้ ก็ เหมือนกับที่เสี่ย จ.นิมนต์ไป เพียงแต่สวยน้อยกว่า ผมชอบตรงเลี่ยมมาแล้ว ถอดจากคอ ศิษย์อาจารย์ฆราวาสเจ้าตำนานอัญเชิญแร่กายสิทธิ์เลย ในราคามิตรภาพ ฐานะศิษย์ร่วม 2 สำนัก

ผมวัดใจวัดดวง ฝากหลวงปู่เสกพร้อมล็อคเก็ตกายสิทธิ์ทิ้งทวนเลย เหตุที่ว่าวัดใจ เพราะถ้าหาย ยุ่งเลย แต่ถ้าไม่หาย ก็จะสุดยอด....

9. konun88

ปรอทอัญเชิญกายสิทธิ์ทิ้งทวน

ปรอทอัญเชิญนี้ (ตำนานว่าอัญเชิญมา ) ผมไปประมูลมาในกลุ่มศิษย์ อาจารย์ฆราวาสเจ้าตำนานอัญเชิญแร่กายสิทธิ์ แล้วนำฝากพร้อมล็อคเก็ตกายสิทธิ์ทิ้งทวนด้วย ตั้งใจว่า หากมีโอกาสได้หล่อวัตถุมงคลอีกครั้ง
    (ครั้งแรกตอนสร้างพระกริ่ง เหรียญจอบเจอพิษเดนนรกจอมปลอมทำซะผมประกาศจะไม่สร้างพระอีกเลย) จะนำเป็นชนวนหล่อด้วย

10. konun88

สำเร็จองค์ปู่ฤาษีกไลโกฏิ

องค์นี้ ศิษย์อาจารย์ฆราวาส ให้มาโดยมิตรภาพ ฐานะศิษย์ ร่วม 2 สำนัก... (บทเรียนอย่างหนึ่ง เขาร่ำลือว่า ศิษย์เอกคนนี้เค็ม แต่ผมเห็นใจดีสุด ๆ เป็นบทเรียนว่าดูคนต้องดูนาน ๆ จริง ๆ )

ผมได้นำร่วมเสกพร้อมล็อคเก็ตด้วย หลวงปู่เมตตาชมแล้วกล่าวว่า "องค์นี้ถ้าไม่ห้อยคอ ก็ เก็บเป็นมรดกให้ลูกหลานได้"

11. konun88

พระผงพิมพ์พระร่วง เนื้อธาตุกายสิทธิ์ รุ่นกายสิทธิ์ทิ้งทวน

พระผงนี้ผมประมูลมาเช่นกัน ฟลุคได้มาพร้อมปรอทอัญเชิญ นำใส่กล่องร่วมอธิษฐานพร้อมล็อคเก็ตกายสิทธิ์ทิ้งทวนด้วย

12. konun88

ปิดท้าย กระทู้นี้ (คงจบเรื่องจริงๆ แล้ว) ผมบันทึกเรื่องราวทั้งหมดไว้เป็นความทรงจำ ตาม ห้องประสบการณ์จริงๆ

การที่ผมบันทึกเล่า เพราะผมเชื่อว่าในชีวิตผมนี้ คงหาพระสงฆ์ที่ทรงจิต เมตตาแบบหลวงปู่ไม่ได้อีกแล้ว แม้ผมเอง ก็ยังมีครูบาอาจารย์เนื้อนาบุญอีกหลายท่าน แต่ก็อยู่ไกล นาน ๆ คงได้พบซักครั้ง และแม้พบพา คงจะสนิทใกล้ชิดแบบหลวงปู่เหิร ได้ยากอีกแล้ว

หลวงปู่สอนเสมอ พระอภิญญานะมี แต่พระอริยะสิ หายากกว่า พระอภิญญานะ ในยุคปัจจุบัน เราปฏิเสธไม่ได้ ยุคนี้เป็นยุคตามพุทธทำนาย

หลวงปู่กล่าวว่า คำทำนายนะพลาดได้เสมอ หากแม่นจริงต้องแบบพระพุทธเจ้าทำนายนะของจริง คำพูดของพระพุทธเจ้าคือสัจธรรม อยู่เหนือกาลเวลา

แล้วยุคนี้ตามพุทธทำนายคืออย่างไรทุกท่านคงหาไม่ยาก เสริชเน็ตก็ทราบ ยุคนี้ท่านทำนายว่าอย่างไร....

หลวงปู่สอนผมตอนผมเสียใจช่วงคุณพ่อเป็นมะเร็ง ว่า นั่นนะไม่ใช่พ่อเรานะ พ่อคือสิ่งสมมติ แม้ตัวผมตัวเราเอง ก็สมมติขึ้น หากพ่อผมเสีย ตาย นั่นคือทางโลกว่าตาย แต่ทางธรรม ก็แค่ทิ้งร่างกาย จิตวิญญาณยังเวียนว่ายอยู่ ไม่ได้ว่าตายจากกันจริงๆ

แม้ตัวเราเช่นกัน เราอาศัยร่างกายมาในโลกนี้ รีบปฏิบัติธรรมซะก่อนตาย ตายแล้ว ต้องไปตามเวรกรรมจะมาปฏิบัติหลังความตายคงยากแล้ว....

ท้ายที่สุด ผมบันทึกเรื่องทั้งหมดนี้ ไม่ได้หวังให้ทุกท่านเสาะหาของที่หลวงปู่เสก ไม่ได้หวังให้ทุกท่านเสาะหา ธาตุกายสิทธิ์ ผมไม่รับรอง ว่าท่านเสาะหาตามผมชี้แนะแล้วจะได้ของแท้ของจริง หรือไม่ เพราะผมเอง ยังผวา ต้องขอหลวงปู่ดูให้ เกือบทั้งหมด ถึงไว้ใจ

ขึ้นชื่อว่าเหล็กไหล ในวงการทราบดี เราแค่ได้ยินชื่อ เราก็เกิดความโลภขึ้นมาแล้ว คนขายละ จะไม่โลภได้ไง เงินเราจะไหลออกไปหาเขาก่อนนะสิ

ท่านที่บูชาจากผมหลังไมด์ จนไลน์คุยกันตลอด คงทราบดีผมก็ไม่ได้หวังเป็นการค้า อะไร แถมให้ แจกฟรีไปก็มาก (ปัจจุบันไม่แจกครับ บรรจุพระทันใจไปเกือบหมดแล้ว) หากมีเหลือ ก็ขอเก็บเป็นมรดกลูกหลานตามหลวงปู่บอกครับ ที่เคยให้ทำบุญมาก็ไปสังฆทานทำบุญไปเรียบร้อยแล้ว

....หวังว่าทุกท่านคงทำตามที่หลวงปู่สอนนะครับ

......แม้พญาเหล็กไหลตัด (ตัดกันเห็น ๆ กับตาย้อยลงมาจากถ้ำ ตัดด้วยมีด) อันได้ชื่อว่า แรงที่สุดขลังที่สุด (ขลังเพราะผมได้ฟรีด้วย ผมถือว่าของดีต้องได้ฟรี) ยังสู้ธรรมะไม่ได้ .... จบบริบูรณ์

13. paween

paween เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    ขอน้อมกราบส่งหลวงปู่ สู่แดนพระนิพพาน....

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    สาธุ

15. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณสำหรับธรรมมะดีๆและของดีๆครับเป็นบุญตาจริงๆ

16. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขอน้อมกราบส่งหลวงปู่ สู่แดนพระนิพพานครับ

17. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    ผมมีผงวัดสัมฤิทธิ์อยู่1หลอด ไม่ทราบว่าผงนี้ หลวงปู่เคยจับพลังดูบ้างมั้ยครับ

18. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

วันที่ 6
    ถ้า จัดเวลาได้
    ช่วงบ่าย จะไปกราบหลวงปู่

ขอดูแผนที่ก่อน

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณที่มาบอกเล่าให้ฟังเรื่องราวดีๆ ครับ

ตอนนี้
    ก่อนปีใหม่
    รื้อ หิ้งพระ
    เลยรู้ว่า สะสมมามาก

ทั้งจากความชอบ
    จากร่วมทำบุญ
    และ เพื่อนร่วมธรรมะส่งมาให้

ตอนนี้
    เลยเกิดความรู้สึกเฉยๆ กับ พระ

ตอนนี้ อยากหามาบูชา

1 พวกตะกรุดแขวนเอว เพราะ สายเก่า ใส่มานาน ขาดแล้ว
    2 ธาตุกายสิทธิ์ ยังมีกิเลส 55555 พกไว้ป้องกันตัวบ้าง
    3 วัตถุทางเมตตา ตอนนี้ ก็ แขวน หลวงปู๋โน สลับกับพระอีกชุดที่ไปกราบท่านมา

ขอบคุณครับ

20. konun88

เสี่ย ม. ฝากมาโชว์ครับ