อนุโมทนาบุญกับคุณธัญรัศม์ ที่ สนส.บ่อเงินบ่อทอง

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 31 สิงหาคม 2007.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเย็นวันวาน ได้มีโอกาศพาสมาชิกเวบพลังจิตสามท่านจากภูเก็ตไปอาบน้ำแร่ร้อน หินดาด และภรรยาของ อบต. นำพัสดุขนาดใหญ่พอประมาณที่ห่อด้วยซองสีน้ำตาลมาให้

เปิดออกดูเห็นเป็นมุ้งเด็กอ่อน เข้าใจว่าคงมอบให้เป็ฯของขวัญน้องใบตอง ลูกสาววัยสี่เดือนของยายผีป่า ขอขอบพระคุณค่ะ

และได้พบใบอนุโมทนาบัตรที่ถ่ายสำเนามาให้ เชียนด้านหลังใบอนุโมทนาบัตรว่า

ปล. xerox มาเพื่อยืนยันว่าได้ทำจริงๆ

ช่วยหน่อยๆ

ยายผีป่าเข้าใจว่า ต้องการให้ยายผีป่าลงในกระทู้เพื่อยืนยันการทำบุญนะคะ เพื่อนๆ สมาชิกและผู้มาเยือนจะได้ร่วมอนุโมทนาค่ะ

ยายผีป่าไม่มีเครื่องแสกน จึงขอคัดลองข้อความในใบอนุโมทนามาแจ้ง ณ ที่นี้ ค่ะ

เลขที่ 4/23
    อนุโมทนาบัตร
    ขออนุโมทนา แด่
    คุณ ธัญรัศม์ กาวิโล
    ผู้บริจาคทรัพย์ในการ สนับสนุนการศึกษา สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง
    ตำบล หนองแหน อำเภอ พนมสารคาม จังหวัด ฉะเชิงเทรา
    เป็นเงินจำนวน 1,200 บาท (หนึ่งพันสองร้อยบาท)
    ขออำนาจพระศรีรัตนตรัยและบุญกุศลที่บำเพ็ญนี้ จงบันดาลให้ท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสมบัติ และประสพสิ่งอันพึงปรารถนา ทุกทิพาราตรีกาล เทอญฯ

วันที่ 22 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2550

ลงชื่อผู้รับเงินเป็นลายมืออ่านไม่ออกนะคะ และตรราประทับด้วยตำแหน่งเจ้าอาวาสค่ะ

มีหมายเหตุช้างล่างเขียนด้วยด้วยปากกาว่า

หมายเหตุ..ไม่สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้

......................................

อนุโมทนาค่ะ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักพักได้รับพัสดุกล่องขาวขนาดใหญ่มาจากคุณ ธัญรัศม์ กาวิโล อีกกล่องค่ะ เป็นหนังสือเสริมการสอนภาษาอังกฤษ และอุปกรณ์การสอนการเรียนภาษาอังกฤษ และขนมอร่อยมาฝากเด็กๆ ด้วยค่ะ

ขอขอบคุณจากใจและเชื่อว่าเด็กๆ จะดีอกดีใจมากทีเดียวค่ะที่ได้รับน้ำใจครั้งนี้เช่นกัน

ยายผีป่าตั้งใจจะทำห้องสอนที่บ้านเลย เพราะว่าส่วนมากเวลาเด็กๆ เลิกเรียนจะมาเล่นที่บ้านยายผีป่าเสียส่วนมาก ที่ห้องมุขด้านหน้าแต่ก่อนเป็ฯห้องเสื้อผ้า แต่ทีนี้ย้ายไปห้องด้านครัว ก็คิดว่าห้องนี้จะทำเป็ฯห้องสมุดและสอนหนังสือเด็กๆ เพราะน้องเกรซเขาขี้เกียจทำการบ้าน น้องออมชอบทำการบ้าน เวลาเด็กอื่นๆ เต็มบ้าน ยายผีป่าจะให้พี่สอนน้อง น้องถามพี่ มีขนมเลี้ยง ค่ำๆ แม่ๆ เขาค่อยมาเรียก ก็มีบางคนรุ่นโตแล้ว อยากเรียนทุกวัน ก็จะได้สอนเลย วันไปสอน ก็ยังคงไปสอนทุกๆ พฤหัสฯ เหมือนเดิม

เสาร์-อาทิตย์ บ้านจะเต็มไปด้วยเด็กๆ ก็จะได้ให้เขาสอนกันไปมา และถ้าใครอยากเน้นภาษาอังกฤษ ก็จะสอนหนึ่งชั่วโมง พร้อมๆ กัน

นี่ได้ซีดีมายิ่งดี เพราะว่า เราเปิดให้พวกเขาดู แล้วช่วงที่พวกเขาดู ยายผีป่าก็ไปทำอย่างอื่นๆได้

ขอบพระคุณน้ำใจจากทุกๆ ท่านค่ะ อนุโมทนาค่ะ

คุณกังวาลติดต่อมาว่า จะส่งน้ำยาสระผม ยี่ห้อ แพนทีน ไปให้ยายผีป่าแจกเด็กๆ หรือชาวบ้าน สามลังค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

3. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ
    ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย จงโปรดนำส่งบุญ
    ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงสำเร็จแก่ ร่างทิพย์ กายทิพย์
    ที่กำลังมองข้าพเจ้าอยู่ที่บ้านด้วยเถิด สาธุ สาธุ

4. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญ ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญครั้งนี้ด้วยเทอญ......สาธุ

5. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลทั้งปวงด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอเป็นกำลังในการทำความดีของท่านต่อไป และได้พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร
    และขออุทิศบุญทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปทุกนามเทอญ