หลวงพ่อเคยพูดเกี่ยวกับเรื่อง โหราศาสตร์ หรือปล่าวครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย RYO, 21 พฤศจิกายน 2015.

1. RYO

RYO เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2005
    หลวงพ่อเคยพูดเกี่ยวกับเรื่อง โหราศาสตร์ ดูดวง อะไรพวกนี้หรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

2. zhayun

zhayun เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    เคยครับ ท่านเคยพูดว่า

ท่านก็เคยได้รับการดูดวงฟรี จากผู้ศึกษาโหราศาสตร์ท่านนึง

ผู้นั้นต้องการทดลองวิชา ก็เลยลองดูดวงให้ หลวงพ่อ ว่ามันตรงไหม

สรุปว่า ตรง ผู้นั้นดูแล้วบอกหลวงพ่อว่า ท่านจะต้องมีโรคปวดท้องในเร็ววัน

ต่อมาหลวงพ่อท่านก็ปวดท้องจริงๆ

ท่านกล่าวอีกว่า วิชาพวกนี้ถ้าดูแม่นจริงๆ ก็แม่น

แต่ท่านไม่ให้ยึดติดในเรื่องนี้ ท่านเน้นให้ฝึกจิตละกิเลส เพื่อเข้านิพพานดีกว่า

เพราะดูไปก็ยังไม่พ้นการเวียนว่ายตายเกิดอยู่ดี

และถ้ายังมีร่างกายอยู่ มีการเกิดอยู่ ก็ยังต้องทนทุกข์อยู่อย่างนี้

สู้ละกิเลส แล้วเข้าพระนิพพาน เพื่อความพ้นทุกข์ดีกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2015