หลวงปู่ทิม เสมาสามสี องค์นี้แท้มั้ยครับ ผมไม่แน่ใจตำแหน่งที่ตอกโค๊ดน่ะครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย jonjung, 20 ธันวาคม 2012.

1. jonjung

jonjung สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2012
    ไม่แน่ใจว่าหน้าเนื้ออะไร หลังน่าจะเงิน จะตอกโค๊ดไว้ตรงไหน
    2012-12-19_190133.jpg :cool:

2. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

รูปไม่ชัดพิจารณายากครับ ถ้ามีกล่องมาด้วย กล่องน่าจะเป็นของ vision ดูจากด้านหลังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2012
  3. เอ๋สระบุรี

เอ๋สระบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ดูจากรูปน่าจะเป็นเหรียญเงินลงยาสามสี โค๊ตตอกผิดที่ผิดตำแหน่งนะครับ ส่วนสีของยาก็เพี๊ยนนะครับ เหรียญรุ่นนี้เก๊ทำดีมากครับ ส่วนเหรียญท่าน จขกท. ถ้าเป็นเหรียญนวะหน้าเงิน ตำแหน่งของโค๊ตก็จะอยู่บริเวณนี้แหละครับ แต่อย่างที่บอก เหรียญนี้เป็นเหรียญเงินก็คงจะไม่แท้แล้วล่ะครับ รูปไม่ชัด ถ้าถ่ายใหม่ขอชัดๆ และขอโค๊ตด้วยครับ จะได้ตอบได้ดีกว่านี้ครับ เบื้องต้นตอนนี้ดูไม่ดีครับ
    (ความเห็นส่วนบุคคล)