หลวงปู่ทวด หลวงปู่ทิมเก๊ๆๆๆๆ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 2 พฤษภาคม 2009.

1. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ไ ข ข้ อ ข้ อ ง ใ จ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี๑๙
    หลวงปู่ทิม วัดพระขาว สร้างจริงหรือ?
    น่าจะเป็นหนึ่งในคำถามอันดับต้นๆ ทางเวบบอร์ด หลวงปู่ทิม ดอทคอม และทางอีเมล์
    ส่วนตัวของผม ว่า พระผงหลังเตารีด เนื้อว่านหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด หลวงปู่ทิม
    วัดพระขาว อยุธยา ออกให้บูชา หรือแจก ในปี ๒๕๑๙ หรือไม่ เรื่องนี้เดิมทีจะไม่นำมาลง
    อีกแต่ในสถานการณ์เช่นนี้ บอกตรงๆครับว่าต้องออกมาเตือนและชี้ให้เห็นในข้อเท็จจริง
    ว่าพระหลวงปู่ทวดที่เห็นตามลักษณะนี้ ทางหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ไม่ได้เสก วัดพระ
    ขาวไม่ได้ออกให้บูชาแต่อย่างใด

ไร่เรียงตามเหตุและผล อันวัดพระขาวเองอยู่ที่ อยุธยา ไม่ใช่วัดทางภาคใต้ ปัจจัยความ
    เกี่ยวข้องไม่สมเหตุสมผล ปี๒๕๑๘ หลวงปู่ออกเหรียญรุ่นแรก ปี๒๕๑๙ ออกเหรียญรุ่น
    สองไม่ได้ออกพระหลวงปู่ทวดแต่อย่างใด ถ้าดูในหนังสือประวัติหลวงปู่และวัตถุมงคลจะ
    ชัดเจนครับ
    ปลอม ครับ ปลอมทั้งนั้น อาศัยคนศรัทธาหลวงพ่อทวด มีจำนวนมาก ประกอบกับชื่อ
    ชั้นหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ลงปีพ.ศ. ให้ลึกหน่อย หลอกขายได้ครับ หลอกกันมายาวนาน
    หลายปีดีดักแล้วครับ บางคนไปซื้อมาไว้แจกงานศพ งานขึ้นบ้านใหม่ก็มี พร้อมกล่ององค์
    ละ ๑๐ บาท ซื้อมากๆลดได้อีก แต่ที่เจ็บและแสบที่สุดก็คือ ให้เช่าบูชา ทางอินเตอร์เน็ต
    และแผงพระทั่วไปนี่แหละครับ ยิ่งนาทีนี้แต่งนิยายประกอบการทำบาปหน่อยว่า หลวงปู่ทิม
    ท่านเดินทางไปวัดช้างไห้ และไปเก็บดินกากยายักษ์ ด้วยตัวท่านเอง เสกทั้งที่ใต้และวัด
    พระขาว ว่าไปนั่น ถึงวันนี้แล้วช่วยกันบอกต่อด้วยนะครับ.....จะได้เป็นวัคซีนป้องกันพระ
    ปลอม ซึ่งผมว่าโดนไปกันเยอะแล้วครับ ..............................
    ด้านหน้าใช้พิมพ์หลวงพ่อทวด เนื้อว่านหลังเตารีดทั่วไป
    ด้านหลัง ใช้ตัวนะ ที่หลวงปู่ทิมท่านใช้ประจำ ตรงนี้แหละครับ ตบตา และหลอกลูกศิษย์หลวงปู่มานับไม่ถ้วน
    ดูกันชัด ชัดอีกครั้งครับ ลงว่าปี ๒๕๑๙ แต่ตัวพิมพ์ทองใหม่เอี่ยมครับ และยังเพิ่มความขลังว่า ปลุกเสกเสาร์ ๕ ว่า
    เข้าไปนั่น แถมท้ายด้วย รุ่นแจกกรรมการ เป็นอย่างไรครับ แต่งองค์ทรงเครื่องซะ เหริดหรู
    ที่สำคัญมีหลายพิมพ์ หลายสี หลายเนื้อครับ แต่พิมพ์กล่องไปในแนวนี้ครับ
    โปรดระวัง
    กลโกง พวกมิฉาชีพมีมากมาย โปรดระวัง เช่น
    #นำพระไปเลี่ยมพลาสติก พร้อมเก็บกล่องไว้อ้าง ว่านี่มีกล่องเดิมๆให้ด้วย
    #จารปลอมอีกชั้นหนึ่งด้วยหมึกสีทองที่หลวงปู่มักใช้ประจำ มันอัพราคาขึ้นไปอีกหลายร้อย
    #ใส่ในตลับเงิน ขายตลับด้วยซะเลย แสบจริงๆ
    #นำกล่องพระมาบรรจุในถุงซิบ พร้อมรูปหลวงปู่ ซึ่งตอนนี้ก๊อปปี้กันเกลื่อนไปหมด
    #ทำให้กล่องและตัวหนังสือดูเก่าๆ จะได้สมจริง ว่าปี๑๙
    ข้อสังเกตุ
    พระปลอมพวกนี้มักบรรจุอยู่ในกล่องพระที่ไม่มาตราฐาน ด้านหลังไม่มี เบอร์โทร. ผู้ผลิตกล่อง

2. zeantae

zeantae Active Member

โอ้โห พวกนี้มารศาสนาชัดๆเลยครับพี่

3. nanodent

nanodent เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    แย่จริงๆคนสมัยนี้หากินกับศรัทธา...แต่ก็ยังมีคนดีที่มาช่วยเปิดโปง...แต่จะมากหรือน้อยก็ต้องช่วยกันพยุงพระศาสนาให้ยั่งยืนต่อไปให้ครบห้าพันปีนะครับคุณพี่

4. เก๋สองแคว

เก๋สองแคว สมาชิก

คนแบบนี้มีเยอะไปครับ..ทำให้วงการพระเสื่อมเสียหมด

5. callmeletter

callmeletter เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ เพิ่งรู้นะครับพี่ว่าปลอม ผมมีอยู่องค์นึง แบบนี้เลยครับ กำๆๆๆๆๆ

6. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

เวรกรรม...คนพวกนี้

ขอบคุณพี่มันตรัยมากนะครับที่นำข่าวมาบอกกล่าว

7. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    อาจารย์เอกข้อมูลเยี่ยม สมเป็น ผู้รอบรู้และเชียวชาญอย่างแท้จริงครับ

8. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนเอามาลงในเวป อื่นครับ และส่วนตัวผมก็ทราบมาก่อนแล้วด้วย ครับ ยังไงก็ช่วยๆกันครับ

9. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับ อนุโมทนากับความรู้ใหม่ครับ..

thaiput007@hotmail.com

10. CHOTIYA

CHOTIYA เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    เฮ้อ การหลอกผู้ไม่รู้นี่มันคู่กับสังคมพระเครื่องจริงๆ เวร

11. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

สาด..เวงกำ..

12. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ
    ที่ทำให้หลายๆคนจะได้ไม่โดนหลอกกัน

แต่พวกนี้เดียวเวรกรรมก็ตามทันเองแหละครับ

13. keawnam

keawnam สมาชิก

21 ธันวาคม 2006
    หลวงปู่ทวด ออกวัดพระขาวองค์จริงๆ?

องค์นี้มีเพื่อนทหารให้มา หลวงปู่ทิม วัดพระขาวเป็นผู้ปลุกเสกเองและมอบให้ แต่ไม่ทราบปี

ไฟล์ที่แนบมา:

14. keawnam

ด้านหน้า

ภาพด้านหน้า

15. keawnam

ด้านหลัง

ภาพด้านหลัง

16. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับพี่มันตรัย ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ สุดยอดเลยครับท่านพี่

17. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    พี่มัตรัต หายไปไหนหว่า คิดถึงจัง

อ้าวสรุปไม่ได้สร้างหรือครับ ย่ำแย่แร้ว

18. Beer1469

Beer1469 เป็นที่รู้จักกันดี

จั๊งซี้มันต้อง ตบ จั๊งซี้มันต้อง ตบ

ขอบคุณพี่เอกมากๆครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

19. neopass

neopass เป็นที่รู้จักกันดี

ฉีดวัคซีน ( อ่านแล้ว ) เรียบร้อย ครับ

ขอบคุณพี่เอกมากๆครับ ว่าแต่เดี๋ยวนี้ พี่ท่านหายหน้าตาไปเลยนะครับ