หลวงตามหาบัวบอกคนทั่วๆ ไปว่าพระเกษมเป็นพระอรหันต์

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย อุรุเวลา, 10 กุมภาพันธ์ 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อุรุเวลา

อุรุเวลา เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=8ym6N-A86oc&feature=player_embedded]จะให้พระเกษมสำรวมไปเพื่ออะไร ? - YouTube[/ame]

00.54.10 เขาว่าพระเกษมหัวโบราณ ?
    01.06.00 ถ้าพระเกษมปาราชิกจริง จะยืนยงมาจนป่านนี้หรือ ?
    01.14.00 ไม่ควรตำหนิหรือด่าทอ "กะเทย" เพราะจะเป็นบาป ได้เกิดมาเป็นกะเทยเหมือนเขา
    01.37.10 พระเกษมมาอยู่ที่น้ำหนาวนี้ ไม่ได้มาบำเพ็ญเลย แต่ามาเพื่อพิสูจน์ใจคนและเทพ
    02.23.00 หลวงตามหาบัว บอกคนทั่วๆ ไปว่า พระเกษมเป็นพระอรหันต์

2. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    แต่ข่อยว่าพระเกษมเป็นตาแก่หัวรั้น อยากดัง

3. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    sa..non เจอเข้ามีหวังดังสนั่นกันอีกรอบ เจอภิกษุองค์นี้เห็นดังสนั่นทุกที นานละ board.palungjit เงียบมาเป็นอาทิตย์ละตั่งแต่โฮ้ดี้หายไป ms13 หายไป พวกเกรี่ยน ๆไม่อยู่ ห้องนี้ไม่มีคนอยู่กันเลยทีเดียว ฮ่า ๆๆๆ ไม่ได้ประชดนะ โฮดี้ แค่คิดถึง ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะที่รบกวน แต่กระทู้ล่อเป้า

4. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ผมเข้ามาไม่เหนมีพี่ พี่เทพ พี่โปร หรือใครที่รุ้จักก้เลยไม่โพสต์จริงๆก็ร่อนไปมานั้นแหละครับ อย่างวันนี้ก็มาจัดการจรจัด ที่เริ่มจะชุบตัวใหม่อีกแล้วนั้นแหละ

5. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    กะเสม กะสัน อยากเป็นออระหาน

โถ โถ โถ น่าอนาถใจ

ไอ้ โล้น วิปริต อยากดัง

จัน รายยยยยย

:cool:
    (||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

6. ยมยักษ์

อย่าไปตำหนิท่านเลยข้อดีท่านก็มี ข้อเสียท่านก็มี เราก็รับข้อดีท่านมาใช้ก็ได้ครับ ข้อเสียเราก็อย่าเก็บเอามาใส่ใจเลย

7. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นจริง! รับรองคนเกือบทั้งประเทศตกนรกกันเรียบร้อยแล้ว เพราะจิตใจได้คิดปรามาสไปแล้ว ด้วยกิริยาที่เห็น เสียงที่ได้ยิน ภาพที่ได้ชม....

8. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ------------------

คุณลักยม คงจะเมาน้ำเขียวไม่เลิก ก่อนนี้ผมแบนตัวเองหนึ่งอาทิตย์
    เห็นคุณได้พาดพิงถึง ในกระทู้พรานยิ้ม แต่ก็ต้องปล่อยไป

คุณคงจะมองไม่เห็นความจริงในตัวผม ถึงได้กล่าวถึงเช่นนี้
    ผมเคยบอกไว้เกี่ยวกับเรื่องคุณเกษม ผมไม่ได้เห็นต่างทุกเรื่อง

คุณลักยมลองนึกดู ถ้าเราเห็นมีพระแบบนี้อยู่เต็มไปหมด หยาบคาย ไม่สำรวม
    ผู้ที่มีศรัทธาในพุทธศาสนาจะเสื่อมศรัทธา
    ผู้ที่กำลังจะศรัทธาก็จะไม่ศรัทธา
    และผู้ที่ไม่ศรัทธาก็จะเหยียดหยาม ซ้ำเติม

ไม่ทราบว่าคุณเคยอ่านหรือรับรู้มาหรือไม่เกี่ยวกับความศรัทธา

9. ยมยักษ์

ทีคุณพิมพ์มาผมว่า คงเป็นคนประเภทคุณแล้วละที่คิดเชั้นนั้นเช่นนี้ ผมรับส่วนดีของคนอื่น ส่วนเสียผมไม่ไปสนใจหลอก
    ขอบคุณน้ำเขียวลักยมชอบกินพอดี แต่ที่ผ่านมาผมก็เห็นตัวตนคุณมาแยะพอสมควรในกรณีหลายๆ อย่างที่ผ่านมา กำลังรอคอย เรื่องนี้อยู่พอดี คนใจแคบอย่างคุณยังไงก็ไม่เปิดใจรับส่วนดี ๆจากคนอื่นอยู่ดี เรื่องน้องเขาตักเตือนด้วยความหวังดี สุดท้ายคนรอบข้างที่คุณคุยด้วยเตือนสติ ก็กลายมาเป็นศัตรู
    ตั้งแต่ ปีที่ผ่านมาจนถึงปีนี้ ผมว่าน้ำเขียวผมแบ่งให้คุณนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  10. sutanon

--------------------------------------------

ถ้าพูดเรื่องเก่า มาบอกว่าหวังดี
    ผมว่าความหวังดีด่าดิบๆ ว่าผมกัดไปทั่วน่าเบื่อฉิบหาย
    ก็อย่ามาหวังดีเลยดีกว่าครับ
    คุณมองว่าผมใจแคบ แสดงว่าคุณมองไม่ออกเลยว่าเค้าปราถนาดีหรือว่ากำลัง
    ด่าเราอยู่ เช่นนั้น คุณควรมองผมในมุมที่มองเช่นนั้นบ้างว่าผมกำลังหวังดีกับคุณ และคุณเองควรจะใจกว้างเปิดรับซะบ้าง ไม่ใช่มาว่าผมแบบนี้

เออ..อีกเรื่อง ที่กล่าวไว้ว่ากลุ่มคุณใครเล่นพ่อเล่นแม่ คุณจะไม่ให้เข้ากลุ่มด้วย
    ในกระทู้พรานยิ้ม จำได้หรือไม่ หรือว่ากล่าววาจาส่งเดชสับปรับกันทั้งคณะ
    เป็นไงพอพรานยิ้มเอามาให้ มุดดินหายไปเลย เสียผู้เสียคนจริงๆหวะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  11. sutanon

รับแต่ส่วนดี ส่วนเสียไม่เอา

ฟังดูดีนะ แต่คนอย่างคุณผมมองว่าเป็นคนเห็นแก่ตัว
    ซึ่งไม่ได้มองเห็นผลเสียว่ามีผลกระทบกับใครอย่างไร
    และจะช่วยกันแก้ไขอย่างไร คงปล่อยให้มาถึงตัวก่อนนั่นแหละถึงจะสำนึกได้

12. ยมยักษ์

ไปเอา ของ ms 13 ให้ผมหน่อยสิ เล่นพ่อเล่นแม่ ที่คุณว่านะ อย่ามาว่ามั่วๆน้องผมแล้วกันอย่าพูดลอย ๆๆ บ้านผมเรียกอ่อนโฮกเชิญ

13. วันเบาๆ

วันเบาๆ สมาชิกใหม่

ดีมากๆครับ เป้นกำลังใจไห้คุณ Sutanon ตลอดครับ

--------------------------------------------

14. ยมยักษ์

คุณมองข้อดีของพระองค์นี้ไม่มีเลยหรือ ถามจริง ๆๆไม่มีเลยว่างั้น คุณมันบอดสนิทแล้ว ผมเห็นข้อดีของพระองค์นี้ผมเห็นแก่ตัวใช่ไหม อื่อ ๆ กำลังคิดผมเห็นแก่ตัว อื่อ ๆ ๆ มองเห็นข้อดีคนอื่นเห็นแก่ตัวอื่อ ๆๆ แต่ที่บ้านเขาสอนผมคงผิดนะที่มองแต่ข้อเสียคนอื่น ที่บ้านมองข้ดีคนอื่นนะ มองข้อเสียได้แต่ไม่ให้เอามาใช้ แสดงว่าที่บ้านสอนผิด ๆละ ขอโทษต่อไปผมจะมองข้อเสียของคนอื่น ผมผิดเองละ

15. ยมยักษ์

หวัดดีหมอกฤษพรานยิ้มคนเหาะid44magatron อวยกันมาทีเดียวเห็นหน้าหงายกลับไปทุกที รอบหน้าปรึกษาตั้งชือยูสใหม่ให้นะ แช่มเวปพลังจิตละ

16. ยมยักษ์

รีบพิมพ์สิมากันแยะ ๆ รุมกันเต็มที่กันไปเลย ช่วยกันก็ได้นะ
    เพชรแท้ ไม่การกลัวจีระนัย เหล็กแท้ไม่กลัวการทุบตี ทองแท้ไม่กลัวการเผาไฟ คนดีไม่กลัวการพิสูจย์ทราบ

17. พรานยึ้ม

พรานยึ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ชี้หน้า ท้าทั่วทิศ ทั่วไทย ใครก็ได้ อยากเจอ เษมบอกมา เด่วจัดไห้

แค่ถีบเก่าอี้เสียมารยาทตรงไหนฟ่ะ

ดังจริงๆ ดังเหมือนตด ดังในทางเน่า

18. sutanon

--------------------

ขนาดนี้แล้วยังด้านได้อีก คงเป็นเพราะว่าหลักฐานถูกลบไปแล้วหละสิ
    ถึงได้กล้าท้าเหยงๆ เช่นนี้

ผมไม่ได้เอ่ยนามใคร แต่คุณเองกลัยเป็นผู้ชี้เป้าให้ชัดเจน
    แล้วคุณรู้ได้อย่างไรว่าผมหมายถึงใคร

จะให้เสียคนไปถึงไหนท่าน

19. sutanon

พรานยิ้มมาแล้ว ก็ช่วยเตือนความจำคุณลักยมสักหน่อยสิครับ

เค้ากำลังหน้าด้านหรือว่าความจำเสื่อมก็คราวนี้หละครับ

20. ยมยักษ์

satunon กลับไปดูหัวข้อ #15

หวัดดีหมอกฤษพรานยิ้มคนเหาะid44magatron

อุ๋ยถูกแปะเลยโดนไป 1 โกหกไม่ดีนะค๊าบ
    satUnon คบพวกนี้ไปจะเสียเครดิตเอาหน่า หน้าหงายกลับไปทุกทีแบบไปไม่เป็นตลอดเลย เนี่ย ที่เอาชื่อมาแค่ยูสยังโกหกเลย หมอกฤษพรานยิ้มคนเหาะid44magatron

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้