@ชุดตะกรุดรวม7มหายันต์(คาดเอว)@จารมือ ปี59 วชน(สุดยอดชุดตะกรุดครอบจักรวาล)@น.62ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองพระกริ่ง

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 487 ตะกรุดยันต์พระเจ้า16พระองค์ ลงอักขระจารมือเต็มสูตร มหาฤกษ์เสาร์5 ปี2567 วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดคงกระพันชาตรี***

ตะกรุดยันต์พระเจ้า16พระองค์ วัดชายนา
    มหาฤกษ์ เสาร์5 มหาสงกรานต์ ปี2567
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ขนาดยาว 4 นิ้ว**
    **ลงอักขระจารมือเต็มสูตรบนแผ่นทองเหลือง พันเชือก ลงรัก พร้อมลงอักขระจารหมึกทองกำกับ**

@@จัดสร้างได้เพียงหลักสิบดอกค่ะ@@

***พิธีปลุกเสกใหญ่ในมหาฤกษ์ เสาร์5 มหาสงกรานต์ ปี2567
    โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันพร้อมคณะสงฆ์

***จัดสร้างโดยพระอาจารย์ทิน ลงอักขระจารมือเต็มสูตรลงบนแผ่นโลหะทองเหลืองทั้งหมด แล้วม้วนตะกรุด พันด้วยเชือก แล้วจุ่มรัก ปิดท้ายด้วยลงอักขระจารหมึกทองด้านนอก พร้อมบริกรรมคาถากำกับทุกขั้นตอนค่ะ

ยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์
    เป็นยันต์คงกระพันชาตรี บูรพาจารย์ในอดีตได้กล่าวยกย่องไว้ว่าเป็นยอดทางคงกระพันชาตรี
    พระพิจารย์ วิจารโย วัดโพธิผักไห่ จ.พระนครศรีอยุธยา ได้ศึกษาจากตำรา พบว่าระบุไว้เป็น 3 พระคาถาดังนี้
    พระคาถาที่ 1 พระเจ้า 16 พระองค์ ตัวผู้
    ลงอักขระว่า นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง
    พระคาถาที่ 2 พระเจ้า 16 พระองค์ ตัวเมีย
    ลงอักขระว่า อุมิอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง อะสุนะอะ
    พระคาถาที่ 3 มหาชาตรี เป็นบทภาวนารักษากระดูกและอวัยวะภายใน
    ลงอักขระว่า อุสุสุททา กาภะมาทะ ชานะมิสุ มุทุอุอะ

แต่ละพระคาถามี 16 คำ มีข้อบ่งใช้สำหรับเสกข้าวกิน 3 คำ
    3 เดือน เป็นคงกระพัน
    2 ปี กระดูกเป็นทองแดง
    เป็นยอดวิชาชาตรี ตามอักขระวิธีพระเวทย์ทางพุทธศาสนา

@@เป็นสุดยอดแห่งตะกรุดคงกระพันชาตรีและหาผู้เรืองเวทที่เขียนยันต์นี้ได้ยากยิ่งค่ะ@@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2024
  4. punnapak

5. punnapak

รายการที่ 488 เหรียญ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ” หลังสมเด็จพระเจ้าตากสิน เนื้อทองแดง ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เหรียญ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ”
    ปี 2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พร้อมตอกโค้ด และหมายเลขกำกับ

รุ่นนี้หลวงพ่อตัดเมตตาจัดสร้างเพื่อช่วยสร้างและบูรณะวัดช้าง จังหวัดเพชรบุรี เมื่อปี 2551 ค่ะ

###หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเอกอุ สุดเข้มขลัง
    พร้อมบวงสรวงอัญเชิญดวงพระวิญญาณสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชร่วมในพิธีปลุกเสกค่ะ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ###

พุทธคุณโดดเด่น: มหาเศรษฐี มหาลาภ มหาอำนาจ มหาบารมี ค่ะ

***เหรียญนี้เนื้อทองแดง ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์ พร้อมโค้ด”นะ” ด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช พร้อมตอกหมายเลข 338

สภาพสวยเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน จัดสร้างน้อยเพียงหลักพันองค์ค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดอีกรุ่นที่ได้รับความนิยมค่ะ เนื่องด้วยชื่อรุ่นดีมาก ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ” และด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ผู้กอบกู้เอกราชไทย ยิ่งทำให้เหรียญรุ่นนี้มีความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2024
  6. punnapak

จองแล้วค่ะ^^

7. punnapak

รายการที่ 489 (หมวดหายาก สร้างน้อย)ตะกรุดไม้ไผ่กลางกอ ลงอักขระยันต์อะสีสัตติ คู่ชีวิต ปี2565 วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดชื่อดัง วัดชายนา***

ตะกรุดไม้ไผ่กลางกอ ลงอักขระยันต์อะสีสัตติ คู่ชีวิต เต็มสูตร
    ปี2565 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ขนาดยาว 5 นิ้ว**
    **เส้นผ่านศูนย์กลาง 2 ซม.**
    @ลงอักขระยันต์อะสีสัตติเต็มสูตร ทั่วทั้งตะกรุด@

@จัดสร้างเพียงหลักสิบดอกค่ะ@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมือยันต์อะสีสัตติ คู่ชีวิต เต็มสูตร ลงบนตะกรุดไม้ไผ่กลางกอโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ (ท่านมีวิชาอาคมเก่งมาก อีกทั้งเมตตาบรรดาลูกศิษย์มากๆค่ะ)

@คาถาธนูมือพระพุทธเจ้า@

อะสิสะติ ธนูเจวะ สัพเพเต อาวุธานิจะ ภัคคะภัคคาวิจุณณานิ โลมังมาเมนะ ผุสสันติ

พุทธคุณ เด่นด้านคุ้มครอง ป้องกัน เด่นด้านบู๊ เพราะพระยันต์และคาถาว่าถึงศาสตราวุธของพระพุทธเจ้า ที่ใช้สยบหมู่มารและความชั่วร้าย นั่นคือ”ธรรมะ”นั่นเอง จะชนะทุกสิ่งด้วยธรรมชาติและความดีที่คงอยู่ถาวรในจิตของบุคคลที่มีธรรม
    ท่านว่า ตะกรุดนี้หากอยู่กับผู้ปฏิบัติธรรม มีใจเมตตา จะขลังและศักดิ์สิทธิ์มาก เพราะเหล่าเทพเทวดาจะคอยเป็นแรงช่วยเมื่อได้พบและสัมผัสกับพระยันต์นี้ เพื่อช่วยเหลือคนดี สร้างบารมีให้กับเทพเทวดาเหล่านั้นต่อไป

สรุปง่ายๆก็คือ ตะกรุดนี้หากตกอยู่ในมือคนดี คิดดี จะยิ่งขลังยิ่งดี และจะปกป้องบุคคลผู้นั้นแบบชนิดที่ว่า ยากนักที่สิ่งชั่วร้าย ภูตผีปีศาจ คุณไสยต่างๆ จะเข้ามาทำร้ายได้

เสมือนตะกรุดคู่ชีวิตก็เพราะ ความเป็นตะกรุดที่ว่าด้วยความดี ว่าด้วยธรรมะของพระพุทธเจ้า ดังนั้น ความดีควรมีอยู่คู่ชีวิตของเราทุกคน เมื่อเรามีความดี สิ่งดีๆทั้งหลาย ก็จะเข้ามาหาเราเช่นกัน

@@เป็นตะกรุดที่หายากค่ะ จัดสร้างได้น้อย เนื่องจากพระอาจารย์ทินจะเป็นผู้ลงอักขระทั้งหมดด้วยตัวเอง พร้อมบริกรรมคาถาตลอดการจัดสร้างค่ะ ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ@@

ราคาปกติ 1,500 บาท

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2024
  8. punnapak

9. punnapak

รายการที่ 490 (หมวดหายากค่ะ)สมเด็จเยี่ยวชะนี(พิมพ์ขุนแผน)ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(องค์พิเศษหนาล้ำ จารหมึกทอง ฝังตะกรุดจารมือ)**

**สุดยอดของดี และหายาก สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ มหาเศรษฐี หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

@@จัดสร้างไม่เกิน100องค์ค่ะ@@

***สมเด็จเยี่ยวชะนีนั้นเป็นวัตถุมงคลอันดับต้นๆ หรือเรียกว่าเป็นพระเอกของวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงให้ท่านมาตลอดระยะเวลาที่ท่านได้จัดสร้างมาจวบจนถึงปัจจุบันค่ะ ซึ่งทำให้ท่านโด่งดังไปไกลถึงต่างแดน ต่างภาษา

สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์ขุนแผน ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ฝังตะกรุดจารมือ***
    **ลงอักขระจารหมึกทองกำกับ**

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหาเสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา***

"นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ และติดปลายนวมเป็นมหาอุต ตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

***องค์นี้สมเด็จเยี่ยวชะนีพิมพ์ขุนแผน พิเศษฝังตะกรุดจารมือ พร้อมลงอักขระจารหมึกทอง กดพิมพ์เองที่วัดชายนา จึงทำให้พระแต่ละองค์ขนาดจะไม่เท่ากันค่ะ เนื้อเขียวเยี่ยวชะนีมวลสารจัดจ้าน สภาพสวยมากๆค่ะ

***องค์พิเศษพระหนาล่ำ เนื้อเขียวเยี่ยวชะนี ฝังตะกรุดจารมือ พร้อมลงอักขระจารหมึกทอง

***เป็นสุดยอดของดี และหาได้ยากยิ่ง ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    ราคาเช่าหาบูชาทั่วไป 1,500-2,500 บาท(แล้วแต่ออฟชั่นค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

10. punnapak

11. punnapak

รายการที่ 491 เหรียญ”เพชรตัด”หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **สุดยอดเหรียญกันคุณไสย หนุนดวงชะตา มหาอุต**

เหรียญ”เพชรตัด” หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550

***เนื้อทองแดง***
    ***ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 3 ซม.***
    ***ตอกโค้ด "เพชร"***

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกสุดเข้มขลัง ปลุกเสกร่วมกับพระคณาจารย์ฝ่ายธรรมยุตอีกมากมายที่มาร่วมพิธีกว่า 30 รูป ณ อุโบสถวัดชายนา เดือน พ.ย. ปี 2550

วัตถุประสงค์ เพื่อพระสงฆ์อาพาธ จังหวัดเพชรบุรี (ธ)

เป็นวัตถุมงคล กองทุนคณะธรรมยุต จ.เพชรบุรี

พิธีอธิษฐานจิต ปลุกเสก ณ โบสถ์ วัดชายนา วันที่ 30 พ.ย. 2550

***(โดยมีหลวงพ่อตัด และท่านเจ้าคุณวัดสนามพราหมณ์ฝ่ายธรรมยุต เป็นประธานในพิธี) และพระเกจิฝ่ายธรรมยุตอีกกว่า 30 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ อุโบสถวัดชายนา ปี 2550

พุทธคุณ โดดเด่นด้านป้องกันคุณไสย กันภูติผีปีศาจ กันสิ่งชั่วร้ายต่างๆ หนุนดวงชะตาราศี และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

***ประจุพุทธคม หลวงพ่อตัด วัดชายนาเต็มเปี่ยมสุดเข้มขลัง พร้อมเกจิคณาจารย์จังหวัดเพชรบุรีฝ่ายธรรมยุตอีก 30 รูป ยังความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังเป็นอย่างยิ่งค่ะ

***เหรียญนี้สภาพสวยเดิม เนื้อทองแดง พร้อมตอกโค้ด”เพชร” พร้อมกล่องเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

**นานๆจะพบเจอสักเหรียญค่ะ**

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

12. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

14. punnapak

รายการที่ 492 (องค์สุดท้าย)เหรียญ”เพชรตัด”หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **สุดยอดเหรียญกันคุณไสย หนุนดวงชะตา มหาอุต**

เหรียญ”เพชรตัด” หลังยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550

***เนื้อทองแดง***
    ***ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 3 ซม.***
    ***ตอกโค้ด "เพชร"***

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกสุดเข้มขลัง ปลุกเสกร่วมกับพระคณาจารย์ฝ่ายธรรมยุตอีกมากมายที่มาร่วมพิธีกว่า 30 รูป ณ อุโบสถวัดชายนา เดือน พ.ย. ปี 2550

วัตถุประสงค์ เพื่อพระสงฆ์อาพาธ จังหวัดเพชรบุรี (ธ)
    เป็นวัตถุมงคล กองทุนคณะธรรมยุต จ.เพชรบุรี

พิธีอธิษฐานจิต ปลุกเสก ณ โบสถ์ วัดชายนา วันที่ 30 พ.ย. 2550

***(โดยมีหลวงพ่อตัด และท่านเจ้าคุณวัดสนามพราหมณ์ฝ่ายธรรมยุต เป็นประธานในพิธี) และพระเกจิฝ่ายธรรมยุตอีกกว่า 30 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ อุโบสถวัดชายนา ปี 2550

พุทธคุณ โดดเด่นด้านป้องกันคุณไสย กันภูติผีปีศาจ กันสิ่งชั่วร้ายต่างๆ หนุนดวงชะตาราศี และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

***ประจุพุทธคม หลวงพ่อตัด วัดชายนาเต็มเปี่ยมสุดเข้มขลัง พร้อมเกจิคณาจารย์จังหวัดเพชรบุรีฝ่ายธรรมยุตอีก 30 รูป ยังความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ***เหรียญนี้สภาพสวยเดิม เนื้อทองแดง พร้อมตอกโค้ด”เพชร” ไม่ผ่านการใช้งาน

(ไม่มีกล่องนะคะ)

**นานๆจะพบเจอค่ะ**

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2024
  15. pcharn

ขอจองครับ

16. punnapak

รายการที่ 493 เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก รุ่นเดียว(เนื้อนวะโลหะ)ปี2552
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**(พิธีใหญ่รุ่นสุดท้ายก่อนหลวงพ่อตัดมรณภาพ)**

เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก และรุ่นเดียว
    ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) ปี2552

@เป็นรุ่นที่มีประสบการณ์สูงมากค่ะ@

@@เนื้อนวะโลหะ@@

***จัดสร้างเพียง 499 องค์***

@พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ 2 วาระ@

ครั้งแรกเมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๕๒
    ( พร้อมเหรียญที่ระลึกเลื่อนนั่งเต็มองค์ พระยอดธง และล็อกเก็ตที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์)

ปลุกเสกใหญ่ครั้งที่ ๒ เมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๕๒
    ( พร้อมรูปหล่อเบ้าทุบเลื่อนสมณศักดิ์ )

พิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์
    ณ อุโบสถ วัดชายนา เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ซึ่งนั่งเป็นประธานปลุกเสก ล้อมรอบด้วยคณะสงฆ์ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

***เหรียญเม็ดแตง ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์

ด้านหลัง”ยันต์หัวใจปลายศีล”
    ล้อมด้วย “นะ ชา ลิ ติ” หัวใจพระสีวลี และ “นะ มะ พะ ทะ” หัวใจของธาตุ4

@@อานุภาพโดดเด่นมากด้านเมตตา คนรักใคร่เอ็นดู เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง เป็นมหาเศรษฐีและคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งค่ะ@@

***เหรียญนี้เนื้อนวะโลหะ จัดสร้างน้อย หายากค่ะ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน สวยนอนกล่องมายาวนานค่ะ มีติดคราบบล็อคเดิมสวยคลาสสิคค่ะ พร้อมตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ

***เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรกของหลวงพ่อตัด เป็นอีกรุ่นที่นิยมในกลุ่มลูกศิษย์ลูกหาค่ะ เนื่องจากหลวงพ่อท่านปลุกเสกในพิธีใหญ่ถึง2ครั้ง

และเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายที่ท่านได้ปลุกเสกก่อนที่ท่านจะมรณภาพค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์สูง จึงเป็นที่แสวงหาของผู้ที่ศรัทธาต่อหลวงพ่อตัดค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 799 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญสร้างพระไตรปิฎก ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2024
  17. pcharn

ขอจองครับ

18. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

19. punnapak

รายการที่ 494 ตะกรุดคู่ชีวิต ลงอักขระจารมือเต็มสูตร พันเชือก ชุบน้ำว่าน ปี2556 วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดอันดับหนึ่งแห่งวัดชายนา***

ตะกรุดคู่ชีวิต ลงอักขระจารมือเต็มสูตร พันเชือก ชุบน้ำว่าน พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2556

**ขนาดยาว 3 นิ้ว**
    **พันเชือก ชุบน้ำว่าน**
    **ลงอักขระจารมือเต็มสูตร**

@จัดสร้างเพียงหลักสิบดอกค่ะ@

สืบสานการสร้างตามตำราวิชาโบราณขนานแท้จาก หลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยพระอาจารย์ทิน (ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวที่ได้รับการถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดโดยตรงจากหลวงพ่อตัด และดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ)

@@@ด้านในประกอบด้วยแผ่นตะกั่วลงอักขระจารมหายันต์ทั้งสิ้น 3 มหายันต์ ดังต่อไปนี้@@@

1. ยันต์อสีสัตติ (คู่ชีวิต) เต็มตำรา!!!

2. ยันต์เฑาะว์มหาพรหม กะโหลกทองคำ

3. ยันต์ตรีนิสิงเห

“ตะกรุดคู่ชีวิต วัดชายนา”

นับเป็นสุดยอดเครื่องรางยอดนิยม ที่บรรดาลูกศิษย์วัดชายนาต่างพยายามเสาะหามาบูชาค่ะ เนื่องด้วยเป็นตะกรุดที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ที่ได้นำมหายันต์อันศักดิ์สิทธิ์มากมายลงอักขระจารมือลงในตะกรุดเพียงดอกเดียว ทำให้บูชาตะกรุดเพียงดอกเดียว สามารถครอบคลุมได้ทุกเรื่อง

ควรคู่ “ฝากชีวิต คู่ชีวิต”

@@@ดอกนี้ตะกรุดคู่ชีวิตปี 2556 วัดชายนา สภาพสวยมากค่ะ ขนาดยาว 3 นิ้ว พันเชือก ชุบน้ำว่าน ด้านในลงอักขระมหายันต์ 3 มหายันต์ ด้านนอกลงอักขระจารหมึก โดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา และปลุกเสกพิธีใหญ่ของวัดชายนาค่ะ

(ไม่ผ่านการใช้งาน)

***จำนวนการจัดสร้างน้อย เพียงหลักสิบเท่านั้นค่ะ และนับเป็นของหายากไปเสียแล้ว***

สุดยอดตะกรุดแห่งวัดชายนา และหาได้ยากยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2024
  20. punnapak