หนอนผีเสื้อ . . . <<<(หนู มิเตอร์)>>>

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 16 ธันวาคม 2011.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1807950/[/MUSIC]

<iframe src="https://www.opendrive.com/listen/MF82NTQ5MzQ1MF84WnFITQ" height="25" width="297" style="border:0" scrolling="no" frameborder="0" allowtransparency="true"></iframe>

กรุงเทพหนาวแล้วดูแลสุขภาพกันด้วย
    อากาศหนาวๆกับความรัก
    มันเข้ากั๊นเข้ากัน จริงๆ
    เหมือน มิตรกับเพชรา กบกับศรราม
    และขออวยพรให้คู่รักทุกคู่มีความสุขสม สดชื่น
    มีความเข้าอกเข้าใจกันรักและเมตตากันมากๆ
    ด้วยเพลงรัก แห่งการเสียสละ เพลงนี้นะครับ

หนอนผีเสื้อ
    ศิลปิน หนู มิเตอร์

เป็นแค่หนอนไร้ค่า
    ที่หลงลืมตาเกิดมาท่ามกลางดอกไม้
    ร่างกายผอมบาง ดมกลิ่นหอมเย้ายวน
    หลากสีชี้ชวนให้หลงรักไม่ลาร้าง

หลงรักเจ้าช่อดอกไม้ทั้งใจ
    ต่อให้หิวก็ฝืนก็ทนจะยอมไม่กลืนไม่กินดอกใบ
    ให้เจ้าดอกไม้ระคาย
    แค่ใช้น้ำค้างเพื่อพอประทังตายังมองชื่นชม
    แค่เพียงดอกไม้ ไม่เคยคิดมองตัวเอง

จนชีวิตเจ้าหนอนก็ตายลงไป
    ยอมทำไปแม้ไม่มีใครจะมองเห็น
    หล่นร่วงลงไปทอดกายเป็นปุ๋ยดิน

โอ้เจ้าหนอนผีเสื้อไม่เหลือเวลาตามฝันไม่ทันได้เติบโต
    ไม่ทันโผบิน แล้วความรักของมันจะทิ้งเรื่องราวอะไร
    ให้ใครได้ยิน รักที่สร้างสรรค์ไม่ทำร้ายใคร
    ต่อให้หิวก็ฝืนก็ทนจะยอมไม่กลืนไม่กินดอกใบ
    ให้เจ้าดอกไม้ระคาย

**แค่ใช้น้ำค้างเพื่อพอประทังตายังมองชื่นชม
    แค่เพียงดอกไม้ ไม่เคยคิดมองตัวเอง
    จนชีวิตเจ้าหนอนก็ตายลงไป
    หล่นร่วงลงไปทอดกายเป็นปุ๋ยดิน...
    **

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2015
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

เพลงนี้ชอบมาก..
    ได้ฟังอีกเวอร์ชั่นแล้ว อิอิ เป็นเวอร์ชั่นซึ้งๆเรียบร้อยๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2011
  3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

หนูตาชอบหนอนด้วยเหรอ อิๆ
    แต่ดูๆไปก็น่ารักนะหนอนเนี่ย.....
    บางตัวก็มีสีสัสวยงามมาก

บางตัวไม่มีสีสันแต่...อร่อยมากกกกกก
    สักตัวไหมหนูตา ...

:d:d:d

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ค่ะ น่ารักดี
    เคยมีคดีความเรื่องหนอนด้วยอ่ะ ฮ่าๆ
    ทำไปเพราะความห่ามๆของตัวเองแท้ๆเลยอ่ะพี่อ๋อง
    ตอนเรียน มหา'ลัยอ่ะ จะมีเพื่อนในกลุ่มกลัวหนอนมาก
    ตาก็นะ ไปได้หนอนแก้วมาตัวนึง
    (น่าจะตายแล้วล่ะ คิดว่านะ ถ้าไม่ตาย ตาคงบาปมากเลย)
    เอามาใส่ถุงแช่เย็นไว้..
    อืมม กำลังนั่งเรียนวิชา น่าจะเป็น ทฤษฎีและนโยบายการเงิน อะไรนั่นล่ะมั๊ง
    อาจารย์ท่านที่สอน ท่านจะมีอายุพอสมควร บุคลิกดุๆ หน้านิ่งๆไม่ค่อยยิ้ม
    (จำได้ดีก็ตรงที่นิ่งๆและไม่ค่อยยิ้มเนี๊ยะล่ะค่ะ)
    กำลังเรียนๆอยู่ นึกได้ มีของมาแกล้งเพื่อน
    ก็หยิบมาจากกระเป๋าแล้ววางลงตรงหน้าเพื่อนนั่นเลย..

ผลปรากฏที่คิดไม่ถึง..คือ
    เพื่อนตกใจมาก เรียกว่า สุดชีวิต ก็ว่าได้..ฮ่าๆ
    โต๊ะเลคเชอร์ดังโครมคราม หนังซงหนังสือกระจาย
    หนอนน้อยแหลกเหลว..
    ตาตกใจพอๆกับเพื่อนนั่นแหล่ะ เอิ๊กก..กก ตกใจในปฏิกิริยาและเหตุการณ์ที่เกิด
    นักศึกษาในห้องทั้งที่เรารู้จักและไม่รู้จักหันมามองเป็นตาเดียวกันเลยอ่ะ หุหุ
    โดน คุณหญิงอาจารย์แม่หน้านิ่ง ด่าซะไม่มีดี อายสุดๆ ให้ออกมายืนสงบสติอารมณ์ข้างนอก
    (ขณะเล่า ภาพหน้าของอาจารย์คนนี้ลอยมาเลย จำได้ไม่ลืมจริงๆ)
    มันก็ไม่เท่า กลัวเพื่อนโกรธ เพราะมันกลายเป็น เกินล้อเล่น แล้วอ่ะ
    แต่ก็โอเค อาจจะเพราะเคยๆเล่นกัน แล้วก็สนิทกันมาก เลยต่อกันติดไม่คิดมาก

ส่วนตากลัวอะไร ตาไม่เคยกล้าบอกใครรึแสดงอาการ เก็บความลับเต็มที่

กลัวโดนเอาคืน ก๊ากก..กกก

(ยาวเลยอ่ะ อิอิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2011
  5. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007

เป็นอีกเพลงหนึ่งที่ชอบมากครับ
    โดยเฉพาะมิวสิคเศร้ามาก
    ลอกเม้นต์หนูตาละกันครับว่าเป็นเวอร์ชั่นเศร้าๆ เรียบๆ
    (แต่ก็ไม่ถึงกับนั่งพับเพียบร้องน้าาาาา)

6. tanaong2011

555555........... ฟังซีรี่ของหนูตาแล้วขำก๊ากกก
    อยากเห็นสีหน้า 3 คน( เพื่อนหนูตา หนูตา อาจารย์หน้าดุ) ตอนวินาทีนั้น
    ที่โต๊ะเลคเชอร์ค่อยๆล้ม อย่างสโลว์โมชั่น แล้วแพนกล้อง ไปจับหน้าแต่ละคน
    55555 เข้ากับเพลงท่อนนี้เลย

"จนชีวิตเจ้าหนอนก็ตายลงไป
    หล่นร่วงลงไปทอดกายเป็นปุ๋ยดิน"
    สงสารเจ้าหนอนคงเละเป็นหมูบะช่อแน่ๆ555...

ปล. อีกอย่างที่หนูตากลัว >>>>> กลัวเขาไม่รัก..
    แม่นบ่...

อาจารย์หน้าดุครับ ดช.วิกกี้ ลอกการบ้าน ดญ.หนูตาครับ...
    :d:d:d

7. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เป็นอีกเพลงนึงที่ผมชอบ ฟังกี่ครั้งๆ ก้อยังซึ้งเหมือนเดิมม เป็นกำลังใจให้นะคร้าบบบ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

8. davetai

davetai Active Member

ว๊าาาาาาาาาาาาาา มีแต่หนอนผีเสื้อ น่าจะมีหนอนไม้ไผ่มั่ง รวยเละแน่ๆ // อีกหนึ่งกำลังใจให้ครับท่าน :cool:

9. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เพลงเพราะหนอนอร่อยเย๊ยยย ม่ายช่าย
    เข้ามาแบบชอบเพลงนี้อ่านเม้นต์
    กับลีลาการตอบเม้นต์ของอ๋องแล้ว...
    ฮากลิ้งนึกอะไรไม่ออกเลยบอกอ๋องไม่ได้ หุหุหุ
    มาแบบเนียนๆกลับออกไปก็ยังเนียนอยุ่ อิอิอิ

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เพลงนี้ตอนฟังและดูมิวสิกแรกๆ น้ำตาซึมเลยล่ะครับ
    เอาไว้กระแสของท่านอ๋องจางๆ ลงหน่อยจะร้องเข้ามาบ้างนะครับ

11. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:าอ่านประวัติหนอนของนู่ตาแล้วขำนิ..น้องอ๋องร้องหนอนตัวน้อยได้น่าฟัง..น่าสงสาร..จังนิ ไม่สมหวังในความรัก..ผิดหวังอีกละซิ เจ้าหนอนน้อยเอ๋ย ..บอกแล้วว่า หนอนทอดอร่อยที่ซู๊ดดดดด ม่ะเชื่อ...

12. tanaong2011

ขอบคุณมากน้องแอร์ รูปน้องแอร์รูปนี้หล่อมากเลยขอบอก
    (k)(k)(k)

อิๆอย่าพูดถึงซิครับ น้ำลายสอ.เลย
    ทั้งหนอน ทั้งตั๊กแตน(ชลทิชา)เนี่ยย ของโปรดเลย
    อย่าให้เจอเชียว ลืมแฟน ลืมพี่ลืมน้องไปชั่วขณะ
    ขอบคุณ คุณอินดิเพนเด้นท์ครับ
    (rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

จับไหล่พี่ไรเขย่าๆๆๆๆๆๆๆ
    ตื่นจากภวังค์ได้แล้วพี่
    ตกลงเพลงเพราะ หรือหนอนอร่อยเนี่ย
    เล่นเอาพี่เราเบลอทั้งขามาขาไป
    อิๆ พี่ๆ ค่อยๆเดิน ขาขวิดกันแล้วววว
    รักดอกจึงหยอกเล่น
    (rose)(rose)(rose)(rose)(rose)​

13. tanaong2011

โห......เนี่ยละน้า อารมณ์ศิลปิน
    มักอารมณ์สุนทรีแบบนี้ รับรู้และไหวหวั่น(ไม่ใช้หวามไหวแล้วนะคุณวิกกี้)
    จะว่าไป..... ผมก็น้ำตาไหลตอนดูมิวสิคเพลงนี้เหมือนกัน
    นางเอกมิวสิคสวยยยยยย.... อยากฉวยไม้หน้าสามไปตีคนที่บ้านจริงจริ๊ง
    catt3catt3catt3​

โธ่พี่ใจ นึกว่าจะให้แนวทางในการแก้ปัญหาความรัก
    ตั้งใจฟังซะดีเลย ที่แท้บอก หนอนอร่อย
    ป๊าดธ่อ! พี่เรา
    ว่าแต่หนอนของพี่ใจตัวนี้งามแต้งามว่า
    ถ้าไม่ใช่หนอนนางแบบก็หนอนตุ๊ดละครับ
    แต่งองค์ทรงเครื่องซะ
    555555
    .........

14. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    [​IMG] เข้ามาฟังช้าตามเคย ไม่ว่ากันนะจ้ะ อ้ายอ๋อง
    อากาศ แบบนี้ ฟังเพลงนี้ ไร้ซึ่งคำบรรยาย ไม่ว่าจะเป็นหนอน หรือ ดอกไม้ สุดท้าย แค่ ปุ๋ยดิน.......

15. tanaong2011

แหม! ให้คนร้องรอคอมเม้นท์ตั้งนาน
    กรุงเทพหนาวแบบชื้นๆ ฟ้าหม่น
    ไม่มีแดดเลยครับวันนี้ จะว่าอากาศดีก็ดี
    แต่ถ้าวันไหนฟ้าใส แดดก็จะแรงครับ
    ทุกสิ่งทุกอย่างร่วงลงดินหมดครับคุณยุ
    จุดหมายเดียวกันหมด....
    (rose)​

16. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอ๋องร้องเพลงช้าเพราะดีนะครับ, ได้อารมณ์เพลงด้วยหล่ะ
    ว่าแต่หนอน.. ถ้ามันไม่ไปกัดกินใบไม้ หรือพืชผัก ก็จะดีนะ ^^/

17. tanaong2011

ขอบคุณครับคุณสัน เพลงเร็วร้องแล้ว หายใจไม่ทัน
    หมดแรงก่อนจบเพลงทุกที

คุณสันหายไปหลายวัน มาครั้งนี้ต้องมีของดีมาโชว์อีกแน่ๆ
    ขอฟังขอดูเลยนะครับ....

18. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yu_hongthong [​IMG]
    [​IMG] เข้ามาฟังช้าตามเคย ไม่ว่ากันนะจ้ะ อ้ายอ๋อง
    อากาศ แบบนี้ ฟังเพลงนี้ ไร้ซึ่งคำบรรยาย ไม่ว่าจะเป็นหนอน หรือ ดอกไม้ สุดท้าย แค่ ปุ๋ยดิน.......
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    แหม! ให้คนร้องรอคอมเม้นท์ตั้งนาน
    กรุงเทพหนาวแบบชื้นๆ ฟ้าหม่น
    ไม่มีแดดเลยครับวันนี้ จะว่าอากาศดีก็ดี
    แต่ถ้าวันไหนฟ้าใส แดดก็จะแรงครับ
    ทุกสิ่งทุกอย่างร่วงลงดินหมดครับคุณยุ
    จุดหมายเดียวกันหมด....
    (rose)​
    <!-- google_ad_section_end -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->
    สวัสดีเจ้า อ้ายอ๋อง วันนี้ ร้อนแต่เช้าเลยจ้า เมื่อคืนไม่ค่อยหนาว แค่เย็นๆ วันนี้แอบแวบๆเข้ามาฟังเพลง ฟังแล้วมีกำลังใจขึ้นอีกเยอะเลยจ้า แล้วเพลงต่อๆไป ส่งท้ายปีเก่า เอาแบบสบายๆนะจ้ะ จะรอฟัง [​IMG]
    ดอกไม้สวยๆสำหรับนักร้อง เพื่อนที่น่ารักจ้า

19. tanaong2011

ขอบคุณครับคุณยุ เพลงต่อไปสบายๆครับ
    สบายคนร้องนะครับ คนร้องร้องได้ไม่ทุกเพลงครับ

แล้วเมื่อไรจะได้ยินเสียงเพลงจากยุบ้างละเนี่ย
    ร้องมาเถอะ รับรองไม่เลิกคบแน่ๆ
    อยากได้ยินเสียงจริงๆ
    catt3catt3

20. yu_hongthong

แวะเข้ามาฟังเพลง ฟังได้ทุกวัน ไม่แน่ใจว่าคนร้องเขาเป็นผีเสื้อ หรือเปล่านะ แอบบินไปใหนแล้วนะเนี๋ย อยากรู้จัง