สวัสดีครับผม ผมเอาบุญที่ผมทำถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา มาให้เพื่อนๆสมาชิกร่วมโมทนา

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย Nut-Nuntapob, 23 พฤศจิกายน 2008.

1. Nut-Nuntapob

Nut-Nuntapob Active Member

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับผม ผมเอาบุญที่ผมทำถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา มาให้เพื่อนๆสมาชิกร่วมโ

ผมได้มีโอกาสใช้ความรู้ความสามารถที่มีออกแบบพลับพลาสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ณ.วัดกองดิน อ.แกลง จ.ระยอง เพื่อน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา เพื่อร่วมสืบถอดสานต่ออายุพระพุทธศาสนากับสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ขอเพื่อนสมาชิกทุกท่านร่วมโมทนาสาธุการ และสำเร็จประโยชน์ทั้งหลายเช่นเดียวกับผมโดยทุกประการณ์น่ะครับผม ขณะนี้การก่อสรางเสร็จแล้วจะทำการฉลองในวันที่ 28 ธันวาคม 2551

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2008
  2. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้วทั้งหมดจงมาร่วมตัวกันถวายพระเจ้าตาก
    ขอบารมีพระเจ้าตากคุ้มครองให้ประเทศร่มเย็นเป็นสุขอยู่รอดปลอดภัยจากเคราะห์กรรมทั้งปวง และให้เป็นที่ประดิษฐานพระศาสนาขอให้พระศาสนาเจริญรุ่งเรืองตามความปรารถนาที่ท่านตั้งใจกอบกู้แผ่นดินถวายเป็นพุทธบูชาฯตามนั้นเทอญ
    ขอโมทนาบุญทุกอย่างถวายเป็นพุทธบูชาฯคับ ขอให้พระคุ้มครองนะคับออกแบบได้สวยมากคับ
    ;aa25;aa25;aa25;aa25;aa25;aa25
    ;aa13;aa13;aa13;aa13

3. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

“ ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนใดย่อมเป็นเช่นคนนั้น ”
    <!-- / message -->

4. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาคะ สุขกายสุขใจนะคะ

ขอบคุณคะ ^^

5. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาคะ สุขกายสุขใจนะคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

6. Nut-Nuntapob

ถวายชุดปฏิบัติธรรมสร้างพระในใจเยาวชนไทย

วันนี้ผมได้จัดส่งชุดขาวสำหรับใส่เวลาปฏิบัติธรรมเป็นชุดสำหรับเด็กชาย 5 ชุด เด็กหญิง 5 ชุด พร้อมอุปกรณ์เคื่องเขียน ถวายให้ท่านพระอาจารย์ ไพโรจน์ กตธมโม วัดช่องสวรรค์วราราม บ้านปากช่อง ต.ห้วยยาง อ.คองสาร จ.ชัยภูมิ เพื่อเป็นการส่งเสริมคุณธรรม สร้างพระใจเยาวชนไทย ปลูกจิตสำนึกที่ดี และร่วมสืบทอดพระธรรมคำสั่งสอนของพระผู้มีพระภาคเจ้าทุกๆพระองค์

ด้วยบุญที่ข้พเจ้าได้ตั้งใจกระทำในครั้งนี้ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขอความรู้แจ้งแทงตลอดในอรรถในธรรมขององค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าทุกพระองค์ และรู้แจ้งหนทางดับทุกข์พึงบังเกิดแก้ข้าพเจ้า และผู้ร่วมบุญกับข้าพเจ้า รวมถึงผู้ที่ร่วมอนุโมทนาสาธุการในส่วนบุญส่วนกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า ในกาลทุกเมื่อเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      47.4 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      48.7 KB
      เปิดดู:
      36
  7. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาบุญทุกอย่างถวายเป็นพุทธบูชาฯคับ ขอคำอธิฐานจงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ทุกประการท้ายที่สุดขอให้ถึงพระนิพพานตามความปรารถนาเทอญ ....

8. Nut-Nuntapob

วันนี้ผมได้มีโอกาสร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุด้วยการโอนเงินผ่านบัญชีของวัดเพื่อร่วมสมทบ และบริจาคผ่านระบบโทรศัพท์ วัดที่สร้างสรรค์ประโยชน์ให้กับสังคม และเพื่อนร่วม เกิด แก่ เจ็บ ตาย ควรช่วยกันคนละไม้ละมือน่ะครับผม ติดตามในกระทู้ได้เลยน่ะค๊าฟ ช่วยกันหน่อยน่ะครับ
    ขอกุศลในครั้งนี้ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ด้วยอำนาจแห่งบุญนั้นขอให้วัดพระบาทน้ำพุมีสายธารบุญหลั่งไหล รอดพ้นจากวิกฤตในครั้งนี้ด้วย และขอผู้ร่วมบุญทุกท่านจงเป็นผู้ไม่มีโรค ประสพสุขทุกสถาน สาธุ สาธุ สาธุ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=158478

9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ ... ดีแล้วชอบแล้ว

[​IMG][​IMG][​IMG]

10. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]

ขอกราบอนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยทุก ๆ ประการค่ะ

11. พระอดุลย์ อตุโล

พระอดุลย์ อตุโล เป็นที่รู้จักกันดี

12. BENJI09

BENJI09 Active Member

29 สิงหาคม 2006
    ขอโมทนาบุญทุกอย่างถวายเป็นพุทธบูชาฯ_ขอให้คุณเจริญด้วยอายุ วรรณะ ลาภ ยศ สรรเสริญนะคะ ทำดีย่อมได้ดีคะ สาธุ

13. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้วแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้วที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิดหากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใดขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใดขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิดผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลยขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติจงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    จาก รสริน รอดไทยแก้ว และ กิตติ์ชวิน สีอุด
    สมชัย ,พิมพรรณ รอดไทยแก้ว , เสงี่ยม , จรูญ สีอุด
    น้ำเพชร , มารวย , ทองคำ 1 ,ทองคำ 2 <o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>

14. TJ69

TJ69 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ [​IMG]<!-- / message -->