วันที่ 22 ม.ค.เป็นวันพระ ผมถวายสังฆทาน บริจาคเงิน เชิญร่วมอนุโมทนาบุญ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่ม อมตะ, 22 มกราคม 2008.

1. หนุ่ม อมตะ

หนุ่ม อมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    วันที่ 22 ม.ค. เป็นวันพระขึ้น 15 ค่ำเดือน 2 ช่วงเช้าเวลาประมาณ 06.00 น. ผมไปวิ่งออกกำลังกาย แต่ได้เตรียมข้าว ผลไม้ น้ำเต้าหู้ ใส่ถุงหิ้วไปด้วย เจอพระรูปหนึ่งท่านมาบิณฑบารต ผมใส่บารตถวายท่านไปเรียบร้อย...กลับเข้าบ้านผมก็กรวดน้ำอุทิศบุญกุศลให้ญาติผู้ล่วงลับ เทวดาอารักษ์ เจ้ากรรมนายเวร...พอสายๆ ผมไปวัดสังฆทาน ใกล้สะพานพระราม 5 จังหวัดนนทบุรี ถวายข้าวและผลไม้ หลังจากนั้น ได้ถวายข้าวสาร 1 ถุง 5 กิโลกรัม เป็นสังฆทาน และ บริจาคเงินร่วมสร้างสถานีวิทยุสังฆทานธรรมที่จะจัดสร้างทั่วประเทศ เพื่อเผยแผ่ธรรมะ และได้ถวายเงินร่วมซื้อที่ดินสร้างโรงพยาบาลแพทย์แผนไทยของวัดด้วยครับ และผมได้นั่งฟังธรรม จนจบเวลาประมาณ 13.00 น. ระหว่างนั่งฟังธรรมก็เจริญภาวนาสมาธิไปด้วย...ตั้งใจว่า ถ้าไม่ได้ไปต่างจังหวัด ทุกวันพระ 8 ค่ำ 15 ค่ำ จะไปทำบุญที่วัดสังฆทานไม่ให้ขาด...ทุกวันนี้ขึ้นรถผมจะเปิดฟังธรรมะจากวัดสังฆทานตลอด อยากเชิญชวน แนะนำให้ท่านลองฟังด้วย ต่างจังหวัดก็ฟังได้ ลองฟังดูครับ ท่านบรรยายธรรมดีมากๆ คลื่นวิทยุสังฆทานธรรม คลิกดูที่นี่
    http://groups.msn.com/amata/page52.msnw

ขอบคุณครับ....หนุ่ม อมตะ
    <!-- / message -->
    <!-- / message -->

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาครับถวายเป็นพุทธบูชาแด่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ตั้งแต่อดีต ปัจจุบันและในอนาคตไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณพร้อมเหล่าพระสาวกของพระพุทธเจ้าทุกท่านทุกองค์ไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณ สาธุ มหาสาธุ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->