วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้ำหนาว, 21 พฤษภาคม 2020.

1. คุณต้า

คุณต้า เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับผม

2. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับผม
    ขอบพระคุณครับ

3. คุณต้า

โอนแล้วครับ 19:07 น. ที่จัดส่งที่เดิมครับ ขอบคุณมากครับ

4. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับยอดครับ พรุ่งนี้จัดส่งแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
    ขอบพระคุณครับผม

5. น้ำหนาว

มีเหรียญอยู่หนึ่งรุ่นที่อยากจะแนะนำให้หามาแขวนกันครับ
    เป็นเหรียญซึ่งใช้ยันต์เดียวกับเหรียญหลวงพ่อกวยที่แพงติดลมบนไปแล้ว
    หลวงพ่อตัดท่านเสกแตกต่างจากรุ่นก่อนๆที่จะมีแค่แนวปกป้องคุ้มครอง อุดๆอัดๆ คลาดแคล้ว เมตตา
    แต่รุ่นนี้เสกไปทางเจริญก้าวหน้าในอาชีพการงาน หนุนดวง ซึ่งจริงๆแล้วจะหาเกจิเสกแบบนี้ได้ยาก

เคยได้ยินคนบางกลุ่มมาพูดว่า "หลวงพ่อตัดจิตยังไม่ถึง"
    จะยกตัวอย่างแค่หลวงพ่อตัดท่านถอดจิตไปเสกพระที่วัดอื่นๆ ถอดจิตไปดูลูกศิษย์ที่ครึ่งหลับครึ่งตื่นจากการตาย หรือแม้กระทั่งย้อนดูอดีตชาติได้ และยังมีอีกมากที่เราปุถุชนธรรมดาๆยังไม่รู้อีกเท่าใด จิตท่านไม่ธรรมดาแน่นอนครับ

ย้อนกลับมาถึงเหรียญรุ่นนี้ ผมคิดว่าเป็นช่วงเวลาที่จิตหลวงพ่อท่านนิ่งและวิชารวมมากๆแล้ว หรือจะเรียกว่าช่วงพีค นั่นแหละครับ เป็นเหตุผลส่วนหนึ่งที่ผมชอบเหรียญรุ่นนี้มากๆ

ใครที่ยังไม่รู้จะหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแบบไหนที่พุทธคุณครบทุกทางหรือจะเน้นทางก้าวหน้าในชีวิตหนุนดวงเป็นพิเศษ รุ่นนี้เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่ขอแนะนำให้หามาใช้

6. น้ำหนาว

รายการที่ 10 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548

เป็นเหรียญที่ขึ้นชื่อในเรื่องหนุนดวง หนุนอาชีพ ซึ่งศิษย์ทั่วประเทศให้การยอมรับด้านพุทธคุณในด้านนี้แล้วครับ
    เคยถูกจัดอันดับให้เป็นเหรียญที่ได้รับความนิยมรองจากเหรียญรุ่นแรก แต่ปัจจุบันเหรียญเนื้อเงินราคาขึ้นแซงเหรียญรุ่นแรกไปไกลแล้วครับผม

องค์นี้เป็นเนื้อฝาบาตร คัดสวย จารเยอะพิเศษ

มีผู้บูชาแล้วครับผม

92D5F341-2A7B-4864-AB80-A108BF96D744.jpeg 5CDBE6E7-516E-495C-A715-02E23CA850FC.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  7. น้ำหนาว

รายการที่ 11 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    เนื้อฝาบาตร องค์ที่ 2 คัดสวยมาก จารเยอะพิเศษ

788A7D6A-896C-42EF-B372-F8299CC3B777.jpeg F08698F9-E082-4AD7-A4DF-8E12E4C00A99.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  8. น้ำหนาว

รายการที่ 12 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อนวะโลหะ ตอกโค๊ดเฑาะว์ จารเยอะพิเศษ (1)

เป็นเหรียญเรียกว่าเนื้อหาที่พิเศษมากๆ โดยมีการนำชนวนต่างๆไปหลอมแล้วรีดเป็นแผ่นขึ้นมา แล้วจึงนำมาปั๊มเป็นเหรียญ แต่ละเหรียญจึงมีวรรณะต่างกัน มีเสน่ห์ประจำองค์
    ในส่วนของเนื้อนวะโลหะ จะมีจารสองลายมือคือ ลายมือของพระอาจารย์ทิน และลายมือของหลวงพ่อตัดจารเอง

หากต้องการบูชาเหรียญที่สวยและทรงคุณค่าของหลวงพ่อตัด รุ่นนี้ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดี ประสบการณ์ด้านหนุนชะตา ก้าวหน้าในอาชีพ เชื่อขนมกินได้ครับ เป็นที่รู้กันมานานมากแล้ว

มีผู้บูชาแล้วครับ

464E5152-3861-40FC-AA6A-A905A2B5F51B.jpeg 15716235-4D14-401C-8601-55FEC77FEAB5.jpeg

9. น้ำหนาว

รายการที่ 13 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อนวะโลหะ ตอกโค๊ดเฑาะว์ จารเยอะพิเศษ (2)

อีกหนึ่งวรรณะของเหรียญเนื้อนวะ ผิวเข้มๆ มีเสน่ห์ไปอีกแบบครับผม

4CB01C5B-F0F3-43AE-B1A1-E03F19F83A75.jpeg FAAEAE70-AF05-4305-BB78-8D9EE64F0B63.jpeg

10. น้ำหนาว

รายการที่ 14 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อตะกั่ว ตอกโค๊ดเฑาะว์
    เหรียญนี้พิเศษที่หลวงพ่อตัดลงเหล็กจารเอง
    เป็นที่หวงแหนของศิษย์ในสายมากๆครับ

มีคนเคยพูดไว้ว่า “ตะกั่วเนื้อหวานจารง่าย เสกได้เข้าเนื้อ”
    หากต้องการบูชาเหรียญดี และมีลายมือหลวงพ่อตัดจาร เหรียญนี้เป็นอีกหนึ่งทางเลือก เพราะยุคหลังๆมา ไม่มีรุ่นไหนหรอกครับที่หลวงพ่อจะมานั่งจารให้เยอะเหมือนรุ่นนี้
    ท่านตั้งใจและชอบในเหรียญรุ่นนี้มากเหมือนกัน สำหรับเหรียญที่หลวงพ่อตัดจารเอง มีไม่มากครับผม ส่วนใหญ่ที่เจอบ่อยๆจะเป็นลายมือของพระอาจารย์ทินซะเป็นส่วนมาก

FA8F246B-A461-4E47-BA64-1E07404900A9.jpeg F4A075B6-B9E0-4E7A-B181-01962EA5CF30.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2021
  11. น้ำหนาว

รายการที่ 15 ขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2547
    อีกหนึ่งวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่ได้รับการยอมรับกันในวงกว้างครับว่าดีจริง

มีผู้จองบูชาแล้วครับผม

085A0909-2A7C-41D7-B160-FD002AE80827.jpeg DF9CC645-B9EB-44D2-9064-823743758884.jpeg

12. คุณต้า

ได้รับพัสดุทั้งสองรายการแล้วครับ

และหนังสือที่มอบให้พิเศษ พร้อมพระเครื่องหลวงพ่อ ต้องขอบคุณมาก ขอให้มีความคล่องตัวทุก ๆ อย่างในสิ่งอันปรารถนาครับ ขอบคุณมาก

13. น้ำหนาว

ยินดีครับผม
    ขอบารมีหลวงพ่อตัด วัดชายนา คุ้มครองให้ปลอดภัย พบแต่ทางสว่างทั้งทางโลกและธรรมครับผม

14. น้ำหนาว

รายการที่ 16
    ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2516

ของดีปีลึก ที่พบเจอส่วนมากจะไม่มีตรายางปั๊ม และส่วนใหญ่สภาพจะไม่ค่อยสมบูรณ์นักครับ
    ชุดนี้เรียกได้ว่าพิเศษจริงๆครับ มีตรายางปั๊ม เป็นตรายางรุ่นเก่าของวัดชายนา ก่อนจะเปลี่ยนจากตำบลมาบปลาเค้าเป็นตำบลบ้านในดงในช่วงปี 253กว่าๆ สภาพสวยเดิมแบบนี้หายากมากครับผม
    ใช้ได้ทั้งคุ้มครองป้องกันและเมตตาโชคลาภจากพระคาถาฉิมพลี
    พกติดตัว แขวนติดบ้าน หรือเอาติดรถไว้เป็นมหามงคลอย่างยิ่ง

มีมาแบ่ง 3 ผืน ผืนละ 850 บาท
    พร้อมจัดส่งครับผม

15. น้ำหนาว

รายการที่ 17 ขุนแผนเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อหยาบ หลังโรงเหล็กน้ำพี้ บล็อกแรก สร้างไว้หลักร้อยองค์เท่านั้นครับ หายากมากแล้ว และเป็นพิมพ์ยอดนิยมของสายวัดชายนาด้วยครับผม

ขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา เป็นขุนแผนที่ได้รับการยอมรับกันอย่างกว้างขวางว่า “ดีจริง”

ขุนแผนเยี่ยวชะนี ก็จะได้รับสองเด้งคือ มนต์เสน่ห์จากศาสตร์อันลึกลับจากมวลสารเยี่ยวชะนีอันโด่งดังของวัดชายนา และ มนต์ขุนแผนชมตลาดที่หลวงพ่อตัดได้ร่ำเรียนมาครับผม

องค์นี้พระอาจารย์ทินจารคาถานะเมตตาด้วยหมึกทองให้รอบองค์ครับ

มีผู้จองบูชาแล้วครับผม

C12047E1-8729-4D95-8FD7-30B64B31D2CA.jpeg 68110C05-E6F8-4200-8841-138C46459F17.jpeg 498A985E-F86F-4212-B585-DD20BFB24CBA.jpeg DBB6DA44-7AFE-4812-AB4B-E25417761672.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2020
  16. น้ำหนาว

เรื่องเล่าปาฏิหาริย์แห่งกรรม
    เมื่อราวๆปี ๒๕๕๖ ผู้เขียนได้รับโทรศัพท์ สอบถามเรื่องพระเครื่องจากพี่ท่านหนึ่ง ขอเรียกพี่ท่านนี้ว่าพี่ชัย( นามสมมุติ ) พี่ชัยได้โทรมาสอบถามเกี่ยวกับพระหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี หลังจากคุยกันเรื่องพระหลวงปู่โต๊ะแล้ว พี่ชัยก็สอบถามผมว่า คุณเล่นพระสายไหนอีกหรือไม่ ผู้เขียนก็ตอบว่าสะสมสายหลวงพ่อตัด วัดชายนาเป็นหลักครับ
    พี่ชัยก็เอ่ยขึ้นมาว่า “ผมมีเรื่องหลวงพ่อตัดเล่าให้คุณฟังเล่น ท่านอยู่เพชรใช่มั๊ย”

พี่ชัยเล่าว่า คือแม่ของพี่ชัยเป็นลูกคนที่สาม แล้วลุงของผมผู้ชายของบ้านนี้เค้าทำงานที่ต่างประเทศ เดี๋ยวๆสะดวกคุยมั๊ย ( ผู้เขียนตอบ : ได้ครับๆสะดวกครับ ) แล้วลุงผมเนี๊ย อยู่ดีๆก็ไปเป็น อัมพฤกษ์ ขับรถไม่ได้ ปากเบี้ยว หนักจนถึงขั้นนอน ICU หลังจากออกจากโรงพยาบาลมาก็กลับมายังประเทศไทย โดยอาการอัมพฤกษ์นั้นก็ยังไม่หาย ต้องเกริ่นไปถึงครอบครัวทางบ้านของพี่ชัยว่า ทางครอบครัวนี่จะไม่ค่อยเชื่อในเรื่องของสิ่งที่มองไม่เห็นและพิสูจน์ไม่ได้

พี่ชัยเล่าว่า น้องสะใภ้ของพี่ชัยซึ่งทำงานเป็นเลขาของเจ้าของบริษัทใหญ่แห่งหนึ่ง ซึ่งทางตัวเจ้าของบริษัทดังกล่าวพอได้รับทราบข่าวเรื่องอาการป่วยของลุงท่านนี้ จึงเกิดความสงสาร เลยบอกว่า เขามีซินแสประจำตัวอยู่คนหนึ่ง เก่งมาก เอาจริงๆลึกๆพี่ชัยก็ไม่ค่อยเชื่อ และภาพซินแสในหัวตอนนั้นคือ อาแปะ มีเครา มีหนวด แต่พอได้ไปพบเจอกับซินแสท่านนี้แล้วกลับไม่ใช่อย่างที่คิด ซินแสท่านนี้ยังเป็นคนหนุ่ม แต่งตัวดี เฟอร์นิเจอร์แพงมาก ทันทีที่เจอกันซินแสท่านก็พูดกับพี่ชัยว่า
    “คุณน่ะไม่เชื่อผมหรอก” ตอนนั้นพี่ชัยก็ได้ตอบอย่างตรงไปตรงมาว่า “ใช่ผมไม่เชื่ออะไรง่ายๆหรอก พระที่ผมเคารพก็มีอยู่องค์เดียวคือหลวงปู่เรือง ที่ลพบุรี ซึ่งเป็นครูบาอาจารย์ที่ผู้เล่าไปเจอเรื่องปาฏิหาริย์ต่างๆด้วยตัวเองเมื่อราวๆสมัยปี 2537 และปาฏิหาริย์เหล่านั้นก็เกิดขึ้นชัดเจน หลวงปู่ท่านอธิบายได้เคลียร์มาก
    แล้วซินแสก็ถามพี่ชัยว่า ดูผมซิผม ผมเหมือนซินแสมั้ย ? พี่ชัยก็ตอบกลับไปอย่างทันทีทันใดว่า ไม่เหมือน!
    ซินแสก็เลยเล่าว่า เดิมเขาเป็นนักธุรกิจ และรวยมากด้วย พี่ชัยจึงถามต่อว่า แล้วทำไมคุณถึงเป็นอย่างนี้?
    ซินแสเลยเล่าประวัติคร่าวๆของท่านให้ฟังว่า เขาไปทำธุรกิจที่เมืองจีน ตัวเขาเองได้ทำธุรกิจประสบความเสร็จมากๆแล้ว ความหมายก็คือ เขาบรรลุเรื่องการทำธุรกิจแล้วนั่นเอง ซินแสท่านนี้ก็คิดว่า ในเมืองจีนก็น่าจะมีคนเก่งๆ ซึ่งเหมือนกับประเทศไทย ที่มีพระเก่งๆอยู่ แต่พระในเมืองจีนในสมัยนั้น อยู่ในป่า เค้าไม่อยู่ในเมือง เพราะยุคนั้นจะโดนฆ่าหมด ซึ่งพระจีนไม่ได้กลัวความตายนะ แต่ท่านไม่อยากให้เป็นบาปกับคนทำ จึงต้องมาอยู่ในป่า โดยซินแสท่านนี้ก็ได้ไปเล่าเรียน ศึกษากับพระจีนโดยใช้เวลาศึกษาวิชาต่างๆ ถึง 10 ปี จึงได้กลับมาอยู่ที่ประเทศไทย อ้อพี่ชัยบอกว่า ในคอซินแสเค้าใส่หลวงพ่อพรหมนะ

หลังจากที่เล่าประวัติคร่าวๆแล้ว ซินแสก็ได้แนะนำให้พี่ชัยไปบอกให้ลุงไปทำ งี้ งี้ งี้ นะ แล้วจะหายในระดับหนึ่งนะ เสร็จแล้วลุงผมก็มาหาสินแส พอลุงได้ทำตามที่ซินแสบอกแล้วก็มีอาการที่ดีขึ้น แต่ยังไม่หายไปทั้งหมด แล้วซินแสก็บอกกับลุงว่า ให้ไปหา ...... ซึ่งตอนนั้นพี่ชัยไปทำงานกลางทะเล ที่เกาะสีชังพอดี แล้วคือพี่ชัยมีน้าอีกคนหนึ่ง แต่ตอนนี้น้าชายพี่ชัยเสียแล้วนะซึ่งก็เป็นเรื่องแปลก

วันหนึ่ง น้าชายพี่ชัยก็โทรมาบอกว่า เฮ้ยเนี๊ยน้าต้องพาลุงเอ็งไปหาพระที่เพชรบุรี วัดชายนาอะไรนี่แหล่ะ พี่ชัยก็ตอบไปว่า อ้าวทำไมต้องไปถึงเพชรบุรีล่ะ วัดอื่นมีเยอะแยะ น้าชายก็ตอบว่ามา ไม่รู้ก็ซินแสเจาะจงให้ไปหา “หลวงพ่อตัด วัดชายนา เพชรบุรี” พี่ชัยจึงบอกน้าชายไปว่า ผมก็ไม่รู้ว่าวัดอยู่ตรงไหน น้าขับไปก็ลองถามทางเอาแล้วกัน พระท่านดังอยู่หรอก
    “แต่ จะเข้าถึงหรือเปล่าตัวท่านหรือป่าว เพราะไม่มีใครรู้จัก”

พี่ชัยย้ำว่าอันนี้เรื่องจริงนะ จากปากลุงกับน้าผม พี่ชัยเล่าต่อว่าพอขับรถจนถึงเลี้ยวเข้าไปในวัด อันนี้คือไปกันสองคน คือน้ากับลุง พอไปถึงก็เจอหลวงพ่อตัดนั่งอยู่หน้ากุฏิ ดูเหมือนกำลังนั่งรอคนอยู่ คือหมายความว่า ลูกศิษย์มาถามว่าหลวงพ่อรอใคร ท่านก็ไล่ให้ไปๆ คือฟังแล้วขนลุกเลยนะ คือพอหลวงพ่อตัดเห็นลุงเดินเข้ามาแล้ว หลวงพ่อท่านก็ยิ้ม พร้อมกับเรียกลุงเข้ามากอด ลูบหัวลุง ท่องมนต์ และพรมน้ำมนต์ให้กับลุง ทำอะไรไม่รู้เต็มไปหมดเลย เมื่อท่านทำอะไรของท่านเสร็จแล้ว น้าชายพี่ชัยที่ไปด้วยก็เล่าว่า ก็อยากให้หลวงพ่อทำให้บ้าง เลยไปขอหลวงพ่อทำให้แต่ท่านไม่ทำ หลวงพ่อตัดท่านมองแล้วก็ยิ้ม บอกกับทั้งสองคนว่าไปได้แล้ว แล้วท่านก็ลุกขึ้น เดินเข้าไปนอนในกุฏิ...

จากการสอบถามลูกศิษย์ระแวกนั้น ก็ได้ความว่า หลวงพ่อมานั่งอยู่ตรงนี้ ที่หน้ากุฏิตั้งแต่หลังเพลแล้ว ลูกศิษย์มาตามให้เข้าไปในกุฏิก็โดนไล่ ท่านบอกว่า ท่านรอคนอยู่....

หลังจากเหตุการณ์ผ่านไปได้ 1 ปี น้าชายของพี่ชัยก็เสีย เป็นมะเร็งในเม็ดเลือดขาว คือรู้ประมาณเดือนธันวาแล้วคือคงใจเสีย เดือนกุมภาน้าชายพี่ชัยก็เสีย พี่ชัยก็เลยนึกโกรธซินแสว่า อะไรมันทำไมละเนี๊ย ทำไมช่วยลุงได้แต่ไม่ช่วยน้า พี่ชัยเลยกลับไปถามซินแส ซินแสก็ตอบมาว่า

“หลวงพ่อตัดเค้ารอลุง เพราะลุงเป็นลูกเค้าเมื่อชาติที่แล้ว ท่านไม่ช่วยไม่ได้”

แล้วลุงพี่ชัยคือทุกวันนี้คือขับรถได้เลยนะ มันแปลกนะ ลุงพี่ชัยแข็งแรงไม่เป็นอะไรเลยอีกหลายปี อีกเรื่องหนึ่งคือ ลุงพี่ชัยนี่คือเมื่อก่อนเคยตรวจเจอเนื้อร้ายหมายถึงเชื้อมะเร็ง แต่หลังจากที่ไปหาหลวงพ่อตัด คือหมอบอกเนื้อร้ายมันตายไป หายแล้วแปลกจริงๆ
    แล้วลุงพี่ชัยอายุหกสิบกว่านะแต่คือแข็งแรงมาก แต่ก็นะกับน้าชายหลวงพ่อไม่ทำให้ไม่ช่วยไง ย้อนกลับไปคือตอนนั้นน้าชายของพี่ชัยก็ไม่ค่อยพอใจนะ แต่พี่ชัยก็ตอบไปว่าหลวงพ่อท่านคงจะเหนื่อยไง แต่มาทราบในภายหลังจากซินแสว่า จริงๆก็คือน้าชายไม่ได้มีกรรมอะไรผูกพันกับท่าน ท่านจึงช่วยไมได้

เรื่องนี้เกิดเมื่อปลายๆปี 2551 ซึ่งเป็นช่วงที่หลวงพ่อตัดท่านเริ่มล้มป่วยพอดี ผู้เขียนลองมาไล่เรียงเหตุการณ์ก็นึกแปลกใจว่าอาการที่หลวงพ่อล้มป่วยก็คล้ายๆกับลุงพี่ชัยที่หลวงพ่อช่วยไว้ อันนี้คือความคิดเห็นส่วนตัวของผู้เขียนนะ เหมือนว่าหลวงพ่อจะช่วยโดยการรับไว้เอง ปัจจุบันที่คุยกับพี่ชัยคือ ปี 2556 คุณลุงของพี่ชัยก็ยังอยู่และสุขภาพแข็งแรงดี​

17. น้ำหนาว

รายการที่ 18 ตะกรุดเฑาะว์กันภัย หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550
    ชุดนี้เป็นตะกรุดเนื้อกระป๋องน้ำอัดลม ตอกโค๊ดวชน. กระโดดนิยม คมชัดทุกดอก หายากมากครับ น้ำหนักเบา
    ชุดยันต์เฑาะว์กันภัยหรือมหาอุดดอกเล็กนี้ประสบการณ์ดีตั้งแต่หลวงพ่อแจกในวันกฐินปี2550 มีคนได้มาเอาไปลองกันหน้าวัด ผลก็เป็นที่รู้กัน ลูกปืนไม่ได้กินครับผม
    ยิ่งเป็นเนื้อกระป๋องในตำนานด้วยแล้ว ชุดนี้เรียกว่าหายากจริงๆเพราะปกติจะเจอกันแต่เนื้อตะกั่ว
    ความยาวเฉลี่ยแต่ละดอกอยู่ที่ 1.5 นิ้ว+-นิดหน่อยเท่านั้น ทำเป็นสร้อยข้อมือได้ หรือใส่หลอดแขวนคอก็กำลังสวยและคุ้มตัวได้ครับ ผมเคยตั้งชื่อตะกรุดชุดนี้ไว้ว่า”ตะกรุด มัจจุราชเมิน” เดี๋ยวจะมาแบ่งปันประสบการณ์ให้ฟังครับ

มีมา 5 ดอก แบ่งบูชาดอกละ 700 บาท พร้อมส่งครับผม

Update : คงเหลือ 4 ดอกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2020
  18. น้ำหนาว

ตะกรุดปั๊มมัจจุราชเมิน

เป็นเรื่องราวประสบการณ์ตะกรุดมหาอุดดอกเล็ก ที่สร้างเมื่อตอนปี 2550 เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นมา 2-3 ปีที่แล้วครับผม

จากภาพก็สรุปได้ว่า หลานพี่ท่านนี้ขับรถไปอัดเข้ากับต้นไม้ สภาพเรียกว่ากลายเป็นเศษเหล็ก แต่คนขับปลอดภัยไม่ได้รับอันตรายใดๆ
    อีก 1 ชั่วโมงถัดมา มีรถยนต์อีกคันขับมาชนบริเวณเดียวกัน แต่คนขับเสียชีวิต

ขณะนั้นมีเพียงตะกรุดมหาอุดดอกเล็กเพียงดอกเดียวเท่านั้น
    หลังจากผมเผยแพร่ประสบการณ์นี้ออกไปไม่กี่วัน
    ตะกรุดรุ่นนี้ก็ได้หมดไปจากวัดอย่างรวดเร็ว

ประสบการณ์นั้นเป็นของผู้ที่นับถือศรัทธา ไม่ได้เกี่ยวกับองค์หลวงพ่อแต่อย่างใด หลวงพ่อท่านไม่เคยพูดว่าท่านวิเศษอะไร อย่างไร ท่านพูดแต่เพียงว่า “มึงจะมากันทำไม พระที่บ้านมึงไม่มีกันรึไง” แต่ผู้คนก็หลั่งไหลไปกราบไปขอพรท่านอย่างไม่ขาดสาย

F0EC18B6-696A-438B-92E8-600FB3A9E236.jpeg 7E343D6F-3D4B-42A6-959A-2FD74D6E1012.jpeg D412C689-B1A1-4A55-8915-1D6E08CA7749.jpeg C3AFD32F-6D63-4B88-9424-DBF86523506F.jpeg

19. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ได้รับพระแล้วครับและขอขอบคุณสำหรับหนังสือหลวงพ่อตัด ปวโร
    ที่กรุณามอบให้ด้วยครับ

20. น้ำหนาว

ยินดีครับ
    ลองอ่านดูนะครับ ดีมากจริงๆ
    ขอบารมีหลวงพ่อตัดคุ้มครองครับผม