วัตถุมงคลหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไหนที่สามารถป้องกันผีที่มศก.ได้บ้างครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Zongzarng, 30 มีนาคม 2021.

1. Zongzarng

Zongzarng สมาชิกใหม่

เล่ากันว่าที่มหาวิทยาลัยศิลปากรสนามจันทร์ มีผีเป็นจำนวนมากครับ แล้วผมคิดว่าวันนึงผมจะต้องได้มาเรียนที่นี่ ถ้าเกิดว่าผมต้องไปอยู่ที่หอพัก (เล่ากันว่าอยู่หอแล้วห้ามสวดมนต์ โดยเฉพาะบทชินบัญชร) ผมควรพกวัตถุมงคลของหลวงพ่อองคใด หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไร ถึงจะพอช่วยป้องกันผีได้บ้างครับ

2. อานุภาเวนะ

อานุภาเวนะ สมาชิกใหม่

พระส่วนมากกันผีไม่ได้เพราะมีเมตตา ต้องใช้สายเทพครับ พระไม่ฆ่า แต่เทพฆ่านะคับ