วัดนี้มีดีนะจะบอกให้

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย kaitheera, 5 กรกฎาคม 2008.

1. kaitheera

kaitheera สมาชิก

มาวัดหลวงพ่อโสธรแล้วอย่ารีบกลับ เชิญมาสักการะพระบรมสารีริกธาตุ และหลวงพ่อชนะมารที่วัดวังเย็นด้วยนะครับ ห่างจากวัดโสธร ๒๐ นาทีครับ
    ขอเชิญร่วมบุญกับวัดวังเย็น ตำบลวังเย็น อำเภอแปลงยาว จังหวัดฉะเชิงเทรา
    ๑.เป็นเจ้าภาพหนังสือเรียนนักธรรม ตรี โท เอก เพื่อถวายกับวัดทุกวัดในเขตอำเภอแปลงยาว
    ๒.ร่วมบุญในการปรับปรุงภูมิทัศน์ภายในวัดเพื่อจัดวัดให้เป็นอุทยานการศึกษา
    ๓.ร่วมเป็นเจ้าภาพทุนนิธิสันติธรรมมาทรเพื่อบำรุงวัดและการศึกษาปฏิบัติธรรม
    ร่วมบริจาคได้ที่วัดโดยตรงหรือโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทยสาขาฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี วัดวังเย็น เลขที่บัญชี ๑๑๒ ๒ ๕๘๑๒๔ ๘
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ ช่วยประชาสัมพันธ์ต่อด้วยนะครับ

2. chodchoi

chodchoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

3. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย โปรดนำส่งบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้า
    ได้กระทำแล้วนั้น จงสำเร็จแก่เทพเทวดา ประจำบ้านเรือนของ
    ข้าพเจ้าด้วบเถิด สาธุ สาธุ สาธุ