เรื่องเด่น ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน กับโครงการกฐินแสนกอง

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 13 ตุลาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chomphu3007

Chomphu3007 สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2019
    ข้าพเจ้า นางสาวชมพู่ พวงศรี ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐินด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Wickilish

Wickilish Here and Now

15 พฤษภาคม 2019
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ ถวายผ้ากฐินค่ะ

ชนิสรา สุวรรณเนตร และครอบครัว

3. วอสุข

วอสุข เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2014
    ครอบครัวสุขอวยชัย ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน

4. tikphak

tikphak เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2018
    ข้าพเจ้านายภาคภูมิ กมลสิงห์ นางสาวคัทรียา ภูผา ขอเป็นตัวแทน ครอบครัวกมลสิงห์ และครอบครัวศรีปัญญา ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน ชุดละ 1,000 บาท จำนวน1ชุด ขออุทิศให้แก่เจ้ากรรมนายเวร บรรพบุรุษต้นตะกูลฝ่ายพ่อและแม่ของข้าพเจ้าบิดามารดา ญาติพี่น้อง ผู้มีพระคุณ และผู้ที่เกี่ยวข้องเกี่ยวพัน คุณพระศรีรัตนตรัย เทพเทวาเทวดาทั้งหลาย พระภูมิเจ้าที่ที่รักษาที่อยู่อาศัย ดวงวิญญาณทั้งหลาย ขอจงได้รับผลบุญของข้าพเจ้าด้วยกันทุกท่านทุกคนเทอญ

5. Niwatlive

Niwatlive สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2017
    นาย นิวัตร กลั่นเงิน พร้อมครอบครัว ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน กับโครงการกฐินแสนกองครับ

6. zakell

zakell สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2017
    ข้าพเจ้านายกลยุทธ แก้วบัวดีและครอบครัว

ขอร่วมทำบุญถวายผ้ากฐิน
    และขออุทิศบุญนี้
    บูชาแด่คุณพระพุทธ
    คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ที่แผ่พระบารมีในหมื่นโลกธาตุ แสนโกฎิจักรวาลนี้

ขออุทิศแด่บิดา มารดา ญาติ สหาย และผู้มีพระคุณของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้วทุกชาติ

แด่พระสยามเทวาธิราข และบุรพกษัตริย์ไทยทุกพระองค์
    แด่ท้าวจาตุมหาราชทั้งสี่ และเทพ พรหม ทุกสวรรค์ชั้นฟ้า

แด่พญายมราชทุกพระองค์ แด่นายนิรยบาลทุกตน

แด่อมนุษย์ทุกตนและแด่ดวงวิญญาณทุกดวง ที่สถิตย์อยู่ ณ ที่นี้ก็ดี
    ที่พักอาศัยของข้าพเจ้าก็ดี หรือในสถานที่ทั่วไป

แด่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งในชาตินี้ และในอนันตชาติที่ผ่านมา

ขอให้ท่านทั้งหลายเหล่านี้ โปรดตั้งจิตให้เป็นกุศล
    ร่วมอนุโมทนาในส่วนบุญที่ข้าพเจ้าได้อุทิศแล้วนี้

ขออนุภาพแห่งบุญนี้จงมีผลมาก มีอานิสงส์ไพศาล จงบังเกิดแด่
    ท่านทั้งหลายเหล่านี้ นั้บตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

และขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญในคราวครั้งนี้ด้วยนะครับ

7. vichat

vichat สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2018
    ข้าพเจ้า
    นาย ชาญ เขตจัตุรัส
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน ชุดละ 1,000 บาท และขออนุโมทนาบุญกับผู้ใจบุกท่านครับ

8. vichat

vichat สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2018
    ข้าพเจ้า
    นาย ชาญ เขตจัตุรัส
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน ชุดละ 1,000 บาท และขออนุโมทนาบุญกับผู้ใจบุญทุ่กท่านครับ

9. Kkchi

Kkchi สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้าขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพกฐิน 1 กองด้วยน่ะครับ และขออนุโมทนาในบุญ กับทุกๆ ท่านด้วยน่ะครับ

นาย ธนกฤต แก้วกลิ่น และครอบครัว อุทิศให้ นายไพโรจน์ แก้วกลิ่น สาธุครับ

ขอบุญกุศลนร้ทำให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้พบดวงตาแห่งธรรมในชาตินี้ด้วยเถิด หากยังไม่ถึงนิพพานเพียงใดขอคำว่า ไม่ได้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ไม่สมหวัง อย่าได้เกิดกับข้าพเจ้าอีกเลย ตราบเข้าพระนิพพาน สาธุครับ

10. BaoPadet

BaoPadet สมาชิกใหม่

ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน 1กองครับ ในนาม
    เผด็จ พันธ์ศรีมังกร, สิรีธร ตังรัตนพิกษ์ และ วสุธรณ์ พันธ์ศรีมังกร

11. porple000

porple000 สมาชิกใหม่

อุทิศให้ นายศักดิ์ชัย เกาทัณฑ์ทอง

12. nasic

nasic สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า สมบูรณ์ ช่างงานและครอบครัว
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายผ้าไตรจีวรกับกฐินแสนกอง จำนวน 1000 บาท ร่วมบุญกับทุกท่านด้วยครับ screenshot_1571052830802.jpg screenshot_1571052830802.jpg

13. พุทธ5499

พุทธ5499 สมาชิกใหม่

14. พุทธ5499

พุทธ5499 สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า นายศุภวุฒิ เจริญมาก
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทอดกฐินแสนกองในครั้งนี้และข้าพเจ้าขอร่วมบุญทอดกฐินแสนกอง จำนวน 1000 บาท โอนให้วันที่ 14 ตุลาคม 2562 เวลา 07.48 น.ข้าพเจ้าขอถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่ในหลวงรัชกาลที่ 9 ขอเป็นปัจจัยให้ลูกและครอบครัว บิดา-มารดา
    มีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเถิด

15. พุทธเจริญ

พุทธเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2015
    ข้าพเจ้านายพีระเดช พุทธเจริญและครอบครัวขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐินชุด 1,000 บาทในโครงการกฐินแสนกองปีที่14 ประจำปี2562 ขอบุญกุศลที่ได้กระทำจงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้พบเจอแต่ความดีไม่มีความทุกข์ มีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมเพื่อให้เป็นพละปัจจัยในการค้ำจุนพระพุทธศาสนา จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ

16. Goldenkings

Goldenkings สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้านาย กฤตฐรัช กรณ์กิตติบุญ และครอบครัวขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน3900 บาทในโครงการกฐินแสนกองปีที่14 ประจำปี2562 ขอบุญกุศลที่ได้กระทำจงส่งผลให้ข้าพเจ้า และครอบครัว รวมทั้ง สรรพสัตว์ ทั้งหลายผู้ยังท่องเที่ยวใน สังสารวัฎได้พบเจอแต่ความดีไม่มีความทุกข์ มีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมเพื่อให้เป็นพละปัจจัยในการค้ำจุนพระพุทธศาสนา จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ

17. siwakorn559

siwakorn559 เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก

21 สิงหาคม 2016

ข้าพเจ้า ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาคทุกกองบุญกฐิน 109 บาทครับ

18. rappan1

rappan1 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนทำบุญ 200 บาท วันที่ 15 ตค 62 เวลา 9.44 น. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญโครงการนี้

19. aefkung

aefkung Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2011
    ครอบครัว แก้วใส และครอบครัวแสนสุข ร่วมบุญ 1000 บาทครับ

20. Aruwat

Aruwat สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2012
    วรรธนัย อ้นสำราญ และครอบครัวร่วมเป็นเจ้าภาพ1 กองค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้