ร่วมอุทิศบุญให้แมวโดนวางยาตายด้วยค่ะ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย rossarin555, 31 มกราคม 2009.

1. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทุกท่านร่วมอุทิศบุญให้แมวที่ตายด้วยค่ะ
    ก่อนดิฉันย้ายบ้านมาอยู่ที่บ้านใหม่ บ้านดิฉันเลี้ยงแมวทั้งหมด 4 ตัว เลี้ยงมา 3-4 ปีค่ะ พอย้ายมาอยู่บ้านใหม่ไม่ถึง 1 เดือน แมวมีอาการไม่อยากกินอาหาร แล้ว อาเจียน ดิฉันนึกว่าไม่เป็นอะไรมาก พอวันต่อมามันทุรนทุราย ทรมาณ มีเลือดออกมาจากปาก แล้วมันก็ตาย 3 ตัว ดิฉันเสียใจมาก ไม่รู้ใจทำด้วยอะไรถึงวางยามันได้ ดิฉันฝังศพมัน 3 ตัว หลังบ้าน พร้อมกัน ตื่นเช้าวันรุ่งขึ้นก็ใส่บาตรหน้าบ้านอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้ลูกๆๆ ที่จากไป ก็คุยกับเพื่อนบ้านในหมู่บ้านเขาบอกว่ามีหมา แมว นอนตายกันเต็มไปหมด ไม่รู้ใครวางยา
    ผ่านไป 5 เดือน มีแมวจรจัดมาขอข้าวกินดิฉันก็ให้กินทุกวัน มันดีมากมารับมาส่งตอนกลับบ้านทุกวัน เมื่อ 2 วันที่แล้ว มันหายไปไม่มากินข้าวเหมือนเก่าดิฉันก็เริ่มสงสัยว่าเป็นไรหรือเปล่าเลยเดินหา ปรากฏว่าเจอมันนอนตายข้างๆบ้าน น้ำลายฟูมปากเหมือนเดิม ก็เลยเอามันไปฝัง พรุ่งนี้มีนัดกับญาติไปไหว้พระทำบุญ 9 วัด จะอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้มันด้วยค่ะ
    ขอทุกท่านร่วมอุทิศบุญให้พวกมันด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ขอส่งบุญกุศลให้ไปสู่สุคติที่ภพดี
    รสริน รอดไทยแก้ว

2. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    อุทิศให้เเล้วนะครับ อย่าเสียใจนะครับ สู้ๆ

3. ชิณวงศ์สกุล

ชิณวงศ์สกุล สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออุทิศส่วนบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำมาไปให้น้องแมวด้วยครับ

4. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญกุศลที่ได้ทำมาแล้วนั้น เพื่อให้แมวเหล่านั้น พึงได้รับประโยชน์สุข

เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด สาธุ

5. พระวรากรณ์

พระวรากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2008
  6. bombaysonofabe

bombaysonofabe สมาชิก

ขอกุศลจากการบำเพ็ญบุญ วิปัสสนา กรรมฐาน ร่วมถึงบุญกริยา วาจา ใจ ที่ข้าพเจ้ามีอยู่แห่งบุญนั้น มีผลให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย ที่อยู่ร่วมจักรวาล มีความสุข ยิ่ง ๆ ขึ้นไปเทอญ ที่ทุกข์ขอให้พ้นจากทุกข์ และมีสุขตามอัตภาพของกรรมแต่ละท่าน เทอญ ฯ จงเป็นสุข มาก ๆ สาธุ สาธุ สาธุ

7. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านและสรรพสัตว์ทั้งหลายได้มีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน นิพพานอยู่แล้ว
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

8. adisak007

adisak007 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ขอให้น้องแมวเหมียวทั้งหลายไปสุคติภพที่ดีจ้า