ร่วมอนุโมทนาบุญฟังธรรม ถวายยา และถวายสังฆทาน

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย ปัญญาพร, 18 กรกฎาคม 2008.

1. ปัญญาพร

ปัญญาพร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ...เพื่อนกัลยาณมิตรทุกๆ ท่าน ;aa43
    วันนี้มีบุญมาฝากแด่ทุกๆ ท่านนะคะ...
    เมื่อวันเสาร์ที่ 5 กรกฎาคม 2551 ดิฉันมีโอกาสไปกราบนมัสการ ฟังธรรม และถวายยา กับปัจจัยจำนวนหนึ่งแด่องค์หลวงตามหาบัว
    ณ สวนแสงธรรม เขตบางแค...รู้สึกปีติมากค่ะ และในเช้าวันอาทิตย์
    ที่ 6 กรกฎาคม 2551ก็มีโอกาสไปฟังธรรมจากหลวงพ่อพระอาจารย์สุรศักดิ์ เขมรังสี วัดมเหยงคณ์ จ.อยุธยา และหลวงพ่อคำเขียน วัดป่าสุคโต จ.ชัยภูมิที่ชมรมกัลยาณธรรมจัดขึ้นที่ม.ธรรมศาสตร์ ตลอดจนได้ร่วมเจริญภาวนา และถวายสังฆทานแด่พระสุปฏิปันโน ...จึงอยากให้ทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกัน
    นะคะ...และถ้ากัลยาณมิตรท่านใดสนใจที่จะฟังธรรม ในวันอาทิตย์ที่
    23 พ.ย 51ขอเชิญทุกท่านร่วมฟังธรรมที่ มทร.บพิตรพิมุข กรุงเทพฯ โดยองค์แสดงธรรมที่ตอบรับแล้ว คือ ท่าน ว.วชิรเมธี ท่านใดสนใจ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ www.kanlayanatam.com นะคะ...แล้วพบกันค่ะ...
    ขอความสวัสดี และเจริญในธรรมจงมีแด่ทุกๆ ท่านค่ะ...;k06

2. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญครับ ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยเทอญ....สาธุ

3. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณ

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    จงบันดาลให้ทุกท่าน
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ กับ ท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

.

5. หนูปอแก้ว

หนูปอแก้ว Active Member

ปอแก้ว มีนบุรี รวมทั้งบริวารทั้งหลายทุกทุกชาติ ขอร่วมโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

6. ปิยธรรมโม

ปิยธรรมโม เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาท่านเจ้าของกระทู้ครับ..สาธุ[​IMG]

7. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ถนอม ถกนธ์ สุพัตรา

8. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนามากๆครับ

อนุโมทนาคร้าบ ทุกบุญทุกท่านครับ ^^ :cool: