ร่วมอนุโมทนาบุญงานมหามงคลล้างป่าช้า จังหวัดสมุทรปราการ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย แม่น้องนน, 9 สิงหาคม 2007.

1. แม่น้องนน

แม่น้องนน เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 8 สิงหาคมที่ผ่านมา แม่น้องนนและครอบครัวได้มีโอกาสไปทำบุญงานพิธีล้างป่าช้า ที่สุสานหลวงปู่ไต้ฮงกง จังหวัดสมุทรปราการ ที่องค์สมเด็จพระเทพ ฯ ทรงเป็นประธานมาด้วย แต่เสียดายค่ะไม่มีรูปมาให้ดู อยากให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาจะได้บุญร่วมกันนะคะ

2. popeyees

popeyees สมาชิก

ขอ อนุโมทนา สาธุ การล้างป่าช้าในครั้งนี้ด้วยเถิด ครับ

3. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ผมพร้อมครอบครัวและญาติก็ได้หล่อองค์พระปฐมโดยแบบไฟเบอกราสของพระอาจารย์สมชาย 089-9474627(พระที่จังหวัดบุรีรัมย์พร้อมเณร) รวมแล้ว 3 องค์ตามรูปที่แสดงด้านขวามือ หน้าตัก 2 เมตร หล่อวันละองค์ เมื่อเดือนมีนา ปี 50 และเดือนเมษา ปี 51พระอาจารย์สมชายท่านบอกหล่อมาแล้วทั่วไทยหลายร้อยองค์ด้วยกัน ท่านใดอยากจะสร้างพระถวายวัด ลองติดต่อพระอาจารย์ตามเบอร์ที่แจ้งมานะครับ ยังไงก็ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร อุทิศบุญกุศลทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวรและเพื่อนทุกข์เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น

4. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วย สาธุ สาธุ สาธุ

;aa22 สร้างพระถวายวัด
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง แคล้วคลาดจากอุปสรรคทั้งปวง ครอบครัวเป็นสุข
    ได้เกิดมาอยู่ในร่มโพธิ์ของพุทธศาสนาตลอดไป

5. Nutuk

Nutuk เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ร่วมอนุโมทนาบุญกุศลด้วยค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

6. yopory

yopory สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2008
    เจ้าภาพงานนี้คือญาติผมเอง

7. DD.

DD. เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ [​IMG]