ร่วมบุญหล่อพระชําระหนี้สงฆ์ หน้าตัก4ศอก องค์ที่635,636 เเละยกช่อฟ้าวิหาร 24กค.65 วัดหนองหญ้าปล้อง

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 18 กรกฎาคม 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    Emlr0aEAoCro716ItdFrNsyP-Lh22pSK44&_nc_ohc=f4QlwKpXqFEAX_JwPEN&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk8-4.jpg
    ตุลิตะตุลิตัง สีฆะสีฆัง
    ทำบุญต้องเร็วๆไวๆ

ขอเชิญคณะศิษยานุศิษย์ และ ท่านผู้มีจิตศรัทธา
    ร่วมทำบุญมหากุศลในวาระพิเศษ

#พิธียกช่อฟ้ามหาวิหาร ๑๐๐ เมตร วัดหนองหญ้าปล้อง

#หล่อพระพุทธรูปขนาดหน้าตัก ๔ ศอก
    พระชำระหนี้สงฆ์ องค์ที่ ๖๓๕ ๖๓๖

#พิธีแสดงมุทิตาจิตเจริญอายุวัฒนมงคล ๖๔ ปี
    พระครูปิยกาญจนธรรม (พระอาจารย์โนรี)
    วัดหนองหญ้าปล้อง กาญจนบุรี

" การทำบุญในวันคล้ายวันเกิดนี้ หลวงพ่อไม่ได้ต้องการทำเพื่อฉลองวันเกิด ต้องการเพียงแต่ให้ทุกคนได้ร่วมทำบุญด้วยกัน เป็นมหากุศล ๑ ปี ๑ ครั้ง เป็นบุญเป็นกุศลติดตัวกันไปในชาตินี้ และชาติหน้า หากเบื่อการเกิดเมื่อไหร่ ก็ตั้งใจสร้างความดีแล้วไปพระนิพพานกัน "

#สมบัติที่จะติดตัวเราไปได้ก็มีแต่บุญเท่านั้นนะ

วันอาทิตย์ที่ ๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๕

๐๗:๐๐ น. พระสงฆ์ฉันภัตตาหารเช้า

๐๘:๐๐ น. บูชาพระอาราธนาศีล

๐๘:๓๐ น. บวงสรวงหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ ๒ องค์

๐๘:๔๕ น. เจริญศรัทธาญาติโยม

๑๑:๐๐ น. ถวายภัตราหารเพลแด่ พระสงฆ์

๑๒:๒๙ น. พิธียกช่อฟ้า พระเถรานุเถระ ที่นิมนต์มา เจริญชัยมงคลคาถา

๑๒:๔๕ น. เจ้าภาพถวายไทยทานแด่พระเถรานุเถระ

กรวดน้ำ รับพร กราบพระ เป็นอันเสร็จพิธี

*กำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม

#ติดต่อเป็นเจ้าภาพเครื่องไทยทานได้ทางInbox

ร่วมทำบุญทุกอย่างได้ที่
    ธ.ไทยพาณิชย์ 6742205386
    พระครูปิยกาญจนธรรม

ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูง
    ทีมงานเพจวัดหนองหญ้าปล้อง พระอาจารย์โนรี
    ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๖๕

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาความดีและความสำเร็จกับทุกท่านด้วยครับ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

#########บัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินีซ่อมสร้างสมเด็จองค์ปฐมที่ต้องเขียนย้ำซ้ำหลายครั้งเพื่อให้ท่านลุงพุฒิและท่านลุงทุกท่านท่านปัญจสิกขเทพบุตร########ได้โปรดเมตตาสงเคราะห์เป็นพยานให้กระผม(เกิน100ครั้ง)แล้วครับทอดกฐินสามัคคีสร้างองค์พระซ่อมแซมองค์พระทั้งหมดขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญสังฆทานพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปทั้งวัดโดยมีองค์หลวงพี่เล็กเป็นประธานรับสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญซ่อม/สร้างองค์พระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมทั้งหมด โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ
    กราบโมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกปัจจัยทุกท่านทุกรูปทุกวันตลอดเวลาโดยเฉพาะการสร้างองค์ปฐมสมเด็จคับขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทั้งหมดและฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      124.8 KB
      เปิดดู:
      27
  6. chan2510

chan2510 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผม นายชาญติพงษ์ แก้วสมบุญและครอบครัว ขอร่วมบุญหล่อพระชําระหนี้สงฆ์ หน้าตัก4ศอก องค์ที่635,636 เเละยกช่อฟ้าวิหารวัดหนองหญ้าปล้อง ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      150.7 KB
      เปิดดู:
      22