ร่วมบุญสร้างพระประธานองค์ใหม่ และซ่อมแซม บูรณะ อุโบสถทั้งหลัง วัดหลวงปู่สงฆ์ ที่โดนไฟไหม้

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 11 สิงหาคม 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    “ร่วมทำบุญกันนะครับ” ผมตั้งใจทำโพสต์มาก ไงช่วยแชร์ด้วยนะ
    ร่วมบุญสร้างพระประธานองค์ใหม่ และซ่อมแซม บูรณะ อุโบสถทั้งหลัง “ของวัดหลวงปู่สงฆ์” ที่โดนไฟไหม้

ธนาคารกรุงไทย สาขาชุมพร
    เลขที่บัญชี 803-0-27726-1 ชื่อบัญชี วัดศาลาลอย
    *** เพจชุมพรสามารถโพสต์ภาพสลิปได้แล้ว

หรืออีกกนึ่งช่องทาง สามารถ ร่วมทำบุญได้ที่ ศาลา 100 ปี หอธรรมสังเวชวัดศาลาลอย (ศาลาหลวงปู่สงฆ์) 08.00-17.30 ทุกวัน
    ได้ที่ พระครูใบฎีกาสุขพัฒน์ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดศาลาลอย

ย้อนไป เมือวันที่ 5 สิงหาคม 65 เวลา 23.00 น. ไฟได้เกิดลุกไหม้อุโบสถวัดศาลาลอย ด้วยแปลวเพลิงที่รุนแรง ทำให้พระประธานในอุโบสถได้ถูกหลอมละลายลงอยู่กับพื้น และภายในตัวอาคาร เกิดความเสียหายทั้งหมด

*** อนุญาตให้ก๊อปปี้ภาพ และข้อความ เอาไปโพสต์ ที่เฟสบุ๊คสวนตัว หรือกลุ่ม หรือแฟนเพจได้

Mxkef_kQetos74jEjwa9d8eZGigNYrd0YV&_nc_ohc=wFxbNdDBuqoAX9XgArj&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk8-2.jpg
    53QxVyj9ORkht&_nc_ohc=xUnwjAjDm3AAX_kNq61&tn=JRCHWNDUyEJDIlDv&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk12-5.jpg
    fvUSjycxo6VKBlucFbo0H1-EZX8EHeAy7W&_nc_ohc=ra38X5Z6EGUAX9EiOzf&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk8-4.jpg
    ykuaaC5HfbOpUPb3Kp4iw89sn1R0ngBwkdEimXGX348LAtShEUTbbfht5V9iyH&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg

ที่มา:

2. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

5. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ข้าพเจ้าขอร่วมบุญสร้างพระประธานองค์ใหม่ และซ่อมแซม บูรณะ อุโบสถทั้งหลัง วัดหลวงปู่สงฆ์ ที่โดนไฟไหม้
    จำนวน 100บาท
    โอนวันที่ 12 สิงหาคม 2565 เวลา 17:11 น
    ขออานิสงฆ์นี้จงบันดาลให้ข้าพเจ้าและคณะ
    1. อกุศลกรรมในอดีตชาติแต่ปางก่อน จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ
    2. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง สรรพภยันตรายสลาย
    3. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติแต่ปางก่อน เมื่อได้รับส่วนบุญไปแล้ว ก็จะเลิกเว้นการจองเวร
    4. เหล่ายักษ์ผีรากษส งูพิษ เสือร้าย ไม่อาจเป็นภัย
    5. จิตใจสงบ ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี ราศีผ่องใส สุขภาพแข็งแรง กิจการงานเป็นมงคล
    6. มั่งมีศรีสุข มั่นคงในคุณธรรม ความอุดมสมบูรณ์ปรากฎเกินความคาดฝัน ครอบครัวสุขสันต์ วาสนายั่งยืน
    7. คำกล่าวเป็นสัตย์ ฟ้าดินปราณี ทวยเทพยินดี มิตรสหายปรีดา
    8. คนโง่สิ้นเขลา คนเจ็บหายได้ คนป่วยหายดี ความทุกข์หายเข็ญ สตรีจะได้เกิดเป็นชาย
    9. พ้นจากมวลอกุศล เกิดใหม่บุญเกื้อหนุน มีปัญญาเลิศล้ำ บุญกุศลเรืองรอง
    10. สิ่งที่สร้างจะบังเกิดเป็นกุศลจิตแก่ทุกคนที่ได้พบเห็น เป็นเนื้อนาบุญอย่างอเนกทุกชาติของผู้สร้างที่เกิดจะได้ฟังธรรมจากพระอริยะเจ้าปัญญาในธรรมแก่กล้าสามารถได้อภิญญาหก สำเร็จโพธิญาณ

6. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาความดีและความสำเร็จกับทุกท่านด้วยครับ

7. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

#####บุญบัญชีทองคำสร้างสมเด็จองค์ปฐมทั้งหมดทุกรูปขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานให้ผมเกิน100ครั้งแล้ว###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสร้างสมเด็จองค์ปฐมสิ่งที่เกี่ยวเนื่องทั้งหมดโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      122.8 KB
      เปิดดู:
      24
  8. tleelapo

tleelapo เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า ธนจักร ลีลาพรชัย ขอร่วมบุญสร้างพระประธานองค์ใหม่ และซ่อมแซม บูรณะ อุโบสถทั้งหลัง วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย อ.เมือง จ.ชุมพร หลวงปู่สงฆ์ ที่โดนไฟไหม้ จำนวน 109.94 โมทนาบุญร่วมกันน่ะครับและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้สละปัจจัยทำบุญในครั้งนี้ สาธุ และขอท้าวจตุมหาราชทั้ง 4 และลุงพุฒิพญายมราชร่วมโมทนาบุญและช่วยเป็นสักขีพยานในการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยเถิด

9. babylin1

babylin1 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2017
    ร่วมบุญและอนุโมทนาบุญค่ะ

10. ฮานามิ

ฮานามิ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยแล้วครับ

11. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญบูรณะพระประธานและพระอุโบสถ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย (ลป.สงฆ์ จันทสโร) ต.บางลึก อ.เมือง จ.ชุมพร ที่ประสบเหตุเพลิงไหม้
    F64E22B8-DCFF-4BDF-8D94-D0CC38FB72B2.jpeg B2AF5D29-ED13-4514-B49B-A86CCC3301F8.jpeg ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

12. zero7

zero7 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญด้วยครับ

13. jkwm

jkwm Active Member

ขอร่วมบุญ 20 บาทครับ

14. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

15. jkwm

jkwm Active Member

ขอร่วมบุญ 20 บาทครับ