ร่วมบุญทอดกฐิน ประจำปี 2565 ณ วัดพระธาตุดอยแก้วชัยมงคล จ.ลำปาง

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย potisth, 30 กันยายน 2022.

1. potisth

potisth เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2013
    ขอเชิญชวนผู้ใจบุญใจกุศลทุกท่านร่วมบุญ

เป็นเจ้าภาพทอดกฐินประจำปี ๒๕๖๕

ณ วัดพระธาตุดอยแก้วชัยมงคล อ.วังเหนือ จ.ลำปาง

วันอาทิตย์ที่ ๖ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๕

เพื่อสมทบทุนตกแต่งเก็บรายละเอียดการสร้างเจดีย์พระธาตุดอยแก้วชัยมงคล

............................................................................................................

๑ ปีมีครั้ง ที่เราชาวพุทธ จะได้ร่วมบุญใหญ่

เป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ร่วมกันครับ ด้วยพลังแห่งบุญ พลังแห่งทาน พลังแห่งสามัคคี

เป็นพระธาตุองค์ใหม่ที่สร้างครอบ องค์พระธาตุองค์เดิมที่มีอายุ หลายร้อยปี และการจัดสร้างพระธาตุองค์ใหม่นี้ ไม่ได้จัดสร้างมาแค่ ระยะเวลาสั้น ๆ แต่ใช้ระเวลาการจัดสร้างเกือบ 10 ปี เนื่องจาก ขาดแคลนด้านทุนทรัพย์ และ ไม่มีใครรู้จัก เพราะพระธาตุอยู่บนเขา ไม่มีแม้กระทั่ง ไฟฟ้า และ การประปายังเข้าไม่ถึง เลยเป็นอุปสรรค อย่างยิ่งในการที่จะทำให้แล้วเสร็จ ในระยะอันใกล้ ต้องอาศัยความสามารถมัคคี และผู้มีบารมีทั้งหลาย ร่วมกันสร้าง นับตั้งแต่วันแรก ที่ท่านธุดงค์ ไปเจอพระธาตุองค์เดิม ถึงวันนี้ ก็เกือบ 10 ปี แล้ว ด้วยสัจจะวาจาของท่าน ที่จะทำนุบำรุงให้พระธาตุองค์ใหม่นี้ให้แล้วเสร็จ ยังไม่เสื่อมคลายท่านยังตั้งมั่นเหมือนเดิม เงินทุกบาท ก้อนหินทุกก้อน ได้มาจากชาวบ้าน และผู้ร่วมบุญท่านเป็นผู้ควบคุมดูแลงานก่อสร้าง เองซะส่วนใหญ่ จ้างช่างบ้าง ไม่มีเงินจ้าง ท่านก็ทำเอง ชาวบ้านช่วยบ้าง พระธาตุองค์นี้จึงเปรียบเหมือนสัญญาลักษณ์ความสามารถมัคคี เหมือน เรียงก่อนหิน ก้อนอิฐ ทีละ ก้อนให้สูงเท่าภูเขา ก็ว่าได้ครับ

โดยจัดกองบุญเบื้องต้น ดังนี้

กองบุญมหาเศรษฐี กองละ 10,000

กองบุญเศรษฐี กองละ 5,000

กองบุญจุลเศรษฐี ละ 1,000 บาท

กองกรรมการ กองละ 500 บาท

หรือตามกำลังศรัทธา

(ทุกกองบุญสามารถออกใบอนุโมทนาบุญได้ ครับ)

#ทุกท่านสามารถร่วมบุญได้ที่

ธ.กรุงไทย
    เลขบัญชี 530-0-39877-2
    ชื่อบัญชี วัดพระธาตุดอยแก้วชัยมงคล

ติดต่อสอบถาม เกี่ยวกับงานบุญ หรือเจ้าภาพอุปถัมภ์ 095-9454641 (โตโต้)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2022
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######ขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บัญชีทองคำทำบุญทอดกฐินสามัคคีทุกวัด#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทำบุญทอดกฐินสามัคคีทุกวัดทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ
    กราบโมทนาบุญสาธุบุญทั้งหมดองค์พระสามเณรทุกรูปทุกท่านทุกปัจจัยโดยเฉพาะสังฆทานใส่บาตรชำระหนี้สงฆ์สร้างสมเด็จองค์ปฐมขอให้การบอกบุญและทำบุญส่งผลให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญบารมีเต็มได้ดวงตาเห็นธรรมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นและฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      139.7 KB
      เปิดดู:
      20
  4. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

5. potisth

อนุโมทนาสาธุครับ 5D5E8DF4-1794-4B81-99CE-7DAD6699F27A.jpeg

6. potisth

อนุโมทนาสาธุครับ

7. potisth

8. potisth

9. potisth

อนุโมทนาสาธุ

10. potisth