ร่วมทำบุญและปฏิบัติธรรมปาริวาสกรรมกับหลวงพ่อประทวน แห่งถ้ำดาวเขาแก้ว

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 25 กันยายน 2007.

1. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขออนุโมทนาสาธุกับพระภิกษุสงฆ์ทุกๆรูป
    และอุบาสก-อุบาสิกาทุกๆท่าน ที่จะเข้าร่วมงานปาริวาสกรรม
    ในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]

แต่สำหรับท่านที่ไม่สามารถเดินทางไปร่วมได้
    ก็สามารถบริจาคทรัพย์-ข้าวสาร-อาหารแห้งต่างๆ
    เพื่อเลี้ยงพระ และผู้ปฏิบัติธรรมในงานนี้ได้
    ซึ่งคาดว่าน่าจะร่วม 1000 คนโน่นแหละครับ

บัญชีสำหรับโอนเงินทำบุญนะครับ
    ชื่อบัญชี พระครูประโชติบุญญาภรณ์
    ธนาคารกรุงไทย สาขาโพธิ์กลาง
    เลขที่ 323-0-00107-9

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2007
  2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

นี่ครับรูปของหลวงพ่อประทวน หรือพระครูประโชติบุญญาภรณ์
    พระเกจิชื่อดัง แห่งวัดถ้ำดาวเขาแก้ว จ.สระบุรี

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับท่านและวัดของท่าน
    ได้ที่นี่นะครับ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=92125

3. Chayutt

ที่วัดถ้ำดาวเขาแก้วของท่าน
    มีการจัดงานปาริวาสกรรมทุกปรนั่นแหละครับ
    ประมาณช่วง 20-29 เมษายน ของทุกปี

และในปีนี้ท่านไปจัดที่วัดหนองพลวงน้อยเพิ่มเติมด้วยครับ

4. chai 999

chai 999 สมาชิกใหม่

คุณชยุตได้ไปงานใหว้ครูที่ถ้ำดาวหรือป่าวครับผมไปมามีรูปมาฝากนิดหน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2008
  5. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

6. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร