ร่วมงานบุญอุปสามบทนาคหมู่...

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ทิดหนึ่ง, 20 กุมภาพันธ์ 2007.

1. ทิดหนึ่ง

ทิดหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ขอเชิญ เพื่อน ๆ ร่วมงามนบุญ อุปสมบทหมู่ เนื่องในวันครบรอบวันมรณะภาพ
    หลวงปู่พลอย ฐิติญาโณ วัดห้วยขานาง และร่วมฉลองศาลาการเปรียญหลังใหม่....
    วันที่ 22 เมษายน 2550 เวลา 14.00 น. ฟังการทำขวัญนาค
    วันที่ 23 เมษายน เช้า นำนาคเข้าอุปสมบท ณ อุโบสท วัดห้วยขานาง
    ตอนเพล ทำบุญถวายทักษิณาทาน ต่ออดีตเจ้าอาวาส และ ทำบ
    ญฉลองพระใหม่
    รับสมัคร อุปสมบทหมู่ได้ที่วัดทุกวัน....089-9611130 วัดห้วยขานาง...
    นำข่าวมาแจ้งให้ทราบครับ เพราะทิดหนึ่งนอนอยู่วัดหลวงปู่ทุกคืน
    และทุก ๆ วันที่ 23 เมษายน ของทุกปี ทิดหนึ่งเองก็ทำทานครั้งใหญ่ประจำปีครับ ถ้าเพื่อน ๆ ว่าง ก็เรียนเชิญนะครับ ไม่จำเป็นต้องทำบุญด้วยปัจจัยหรอก
    มาช่วย ๆ กันกับทิดหนึ่งเลี้ยงทานกัน ปีนี้เป็นงานใหญ่ครับ.......

2. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    วัดห้วยขานางอยู่ที่ไหน

3. ทิดหนึ่ง

ทิดหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ลืมบอกเลย....
    วัดห้วยขานาง อ.หนองฉาง จ.อุทัยธานี....
    ถนนสาย อุทัยธานี - บ้านไร่ อยู่ติดถนนหลวง
    ห่างจากอ.เมืองประมาณ 30 กม.ครับ.
    สอบถามคนทั้งจ.อุทัยธานี บอกว่า วัดห้วยขานาง หรือวัดหลวงปู่พลอย
    ก็จะรู้จักหมดครับผม...