รายชื่อและวันที่ ของวัดที่จะทอดกฐินครับ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย NanoProbe (นาโนโพรบ), 4 พฤศจิกายน 2013.

1. NanoProbe (นาโนโพรบ)

NanoProbe (นาโนโพรบ) เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปทอดกฐินที่ วัดอาวุธ แถวบางอ้อมาครับ เลยขอถ่ายเอามาแจกทุกท่าน เป็นกฐินพระราชทาน กฐินหลวง กฐินสามัคคี ครับ

ท่านที่ไม่ได้ไปขอเชิญ อนุโมทนาบุญ นะครับปีนี้ผมใส่ซองไปหลายวัดแล้ว และที่ไปทอดที่วัดอาวุธ นี้เป็นกฐินพระราชทานครับ
    ส่วนใบนี้ ต้นฉบับเขาว่าแจกที่วัดพระแก้วทุกปีครับ

อังคาร 5 พย 2556 วัดราชสิทธาราม บ่าย 1 โมง, วัดราชนัดดาราม บ่าย 2 โมง, วัดสามพระยา บ่าย 2 โมง, วัดโพธินิมิตรสถิตมหาสีมาราม บ่าย 2 โมง(อยู่ตลาดพลู)
    -----
    พฤหัส 7 พย วัดสระเกศบ่าย 2 โมง
    -----
    ศุกร์ 8 พย วัดนรนาถสุนทริการาม บ่าย 1 โมง, วัดบวรมงคล บ่าย 2 โมง (อยู่ตรงข้ามท่าน้ำเทเวศร์), วัดเทพธิดาราม บ่าย 2 โมง, วัดประยูรวงศาวาส บ่าย 2 โมง, วัดราชผาติการาม บ่าย 2 โมง(อยู่เชิงสะพานซังฮี้ ฝั่งกทม), วัดชัยชนะสงคราม (วัดตึก) บ่าย 2 โมง
    -----
    เสาร์ 9 พย วัดละครทำ 12.00น.เที่ยง (อยู่ใกล้ตลาดพรานนก), วัดบพิตรพิมุข (หลวงปู่ไข่) บ่าย 1 โมง, วัดระฆังโฆสิยาราม บ่าย 2 โมง, วัดบรุณศิริมาตยาราม บ่าย 2 โมง (อยู่ใกล้พระแม่ธรณี สนามหลวง), วัดทองธรรมชาติ บ่าย 2 โมง
    -----
    อาทิตย์ 10 พย วัดคฤหัสถ์บดี บ่าย 1 โมง (อยู่ตรงข้ามท่าน้ำเทเวศร์), วัดดุสิตาราม บ่าย 1 โมง, วัดจันทาราม บ่าย 1 โมง (อยู่ตลาดพลู), วัดมหาธาตุ (ท่าพระจันทร์) 4 โมงเย็น
    -----
    พฤหัส 14 พย วัดจักรวรรดิราชาวาส บ่าย 1 โมง (วัดสามปลื้มสำเพ็ง), วัดดาวดึงส์ บ่าย 2 โมง, วัดมหรรณพาราม บ่าย 2 โมง
    -----
    อาทิตย์ 17 พย วัดวิเศษกานต์ 10 โมงเช้า วัดนาคกลาง บ่าย 1 โมง

ขอเชิญไปทอดกฐินตามสะดวกนะครับ เพราะ "การสะสมบุญย่อมนำความสุขมาให้"