รามะน้อย พูดถึงพระศรีอริยเมตไตร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย KRISz, 16 กรกฎาคม 2012.

1. KRISz

KRISz สมาชิกใหม่

29 สิงหาคม 2011
    สืบเนื่องจาก กระทู้นี้นะครับ http://palungjit.org/threads/ช้างเผือก-ที่โลกรอ.342917/.
    จากข้อความ.

เทศนาครั้งแรกของพระโพธิสัตว์ปาเดนโดรเจหลังจากนั่งสมาธิ 6 ปี มีเป็นวิดีโอด้วยนะครับ
    ขอนอบ น้อมแด่พระอวโลกิเตศวร ขอนอบน้อมแด่พระอริยไมตรี ขอให้ศาสนาทุกศาสนามีเมตตา เราจะแนะนำทางที่บริสุทธิ์ เพื่อสันติภาพแก่ชาวโลก เพื่อผู้มีบุญบารมีในชาติก่อน ซึ่ง วันนี้ก็เป็นวันดีที่นั่งสมาธิครบ 6 ปีแล้ว ในยุคแห่งความวุ่นวายและความเปลี่ยนแปลงของโลกนี้ ด้วยอานุภาพของพระอริยไมตรีจะคุ้มครองให้ชาวโลกรอดปลอดภัย ชาวโลกไม่รู้ว่าพระอริยไมตรีเคยเกิดขึ้นมาแล้ว 4 ครั้ง และได้ให้คำสอนไว้กับชาวโลก หลังจากที่ข้าพเจ้านั่งสมาธิผ่านไปได้ 10 เดือนโดยไม่ลุกไปไหน รู้สึกได้ถึงความร้อน ความหนาว ฝนตก ซึ่งร่างกายมีเพียงผ้าบางๆ มองไปด้านหลังช้าๆก็เห็นปลวกขึ้นผ้า .......
    อยากทราบเรื่องราวต่อนะครับ วิงวอนผู้รู้ช่วยเล่าต่อให้จบทีครับ สนใจเรื่องราวของลามะน้อยหลังจากนั่งสมาธิครบ ๖ ปี และอยากทราบเรื่องราวตอนนั่งสมาธี ด้วยนะครับ ขอข้อมูลแบบแน่นๆ ด้วยนะครับ