รั้วทะเล....ไปเที่ยวทะเลกันไหม....

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย kendozo, 21 มกราคม 2008.

1. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.268420/[/MUSIC](sing)แถมให้อีกเพลงละกัน..555

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2008
  2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ไปคะ สะเต๊ปชอบทะเล ไปกันไปดู หนุ่มฝรั่งอาบน้ำคะ อิอิ

พี่เคนร้องเพลงสนุกๆๆครายเครียด เนื้อหาสบาย ไม่คิดมากก สะเต๊ปยิ่งชอบอินกะเพลงอยู่ด้วยย มาเพลงนี้หลับตาเเร้วได้ยินเสียงคลื่น ฟังเพลงพี่ที โน่นน ได้บรรยากาศภูเขา....

รูปสุดท้ายย อิอิ เขิลล คะ จองนะคะ ห้ามคายเเตะต้อง อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2008
  3. skygecht

ไปทะเลดีก่า สะเต๊ปพร้อมเเร้วคะ

4. kendozo

ขอบคุณครับสำหรับคำชมและภาพทะเลสวยๆ

5. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    พี่เคนครับ การท่องเที่ยงเชิญไปรับรางวัลแล้วครับ เหมาะกับการรนณรงค์ 4 อย่างเลยครับ 1.ส่งเสริมการท่องเที่ยว 2.รนณรงค์ระบบนิเวศน์วิทยา 3.ต่อต้านภาวะโลกร้อน 4.ดับความรุ่มร้อนในใจคน อิอิ เพราะครับพี่เคน

6. piyanutlpc

piyanutlpc เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>piyanutlpc, horwang072+, stephanie </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไปเที่ยวทะเลกันดีกว่าครับ

7. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ไปทะเลกานดีกว่า ฉันไปแล้วแล้วสบายใจ อิอิ
    หนุกหนานอีกแล้วจ้าพี่เคน
    (good)

8. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ไปทะเลด้วยยยคนนน รถเต็มยางงค่ะ ฟังพี่เคนร้องเพลงนึกถึงแต่ ดอน สอน ระเบียบ ถ้ามีโอกาส พี่เคน ก่า พี่บี ร้องเพลง คู่ ของ ดอน ก่า ก้อย พรพิมล
    มาให้ฟังบ้างนะค่ะ

9. skygecht

มานั่งฟังอีกคะ...ติดใจ...วงดนตรี งั้นรอบนี้ สะเต๊ปเหมาเเระกันนะคะ

ขอคู่เต้นรำด้วยคะ ใคร พร้อมเสี่ยง เข้ามาคะ

10. kendozo

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาฟังเพลงกัน.....
    <TABLE class=tborder id=post929879 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>horwang072<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_929879", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 10:00 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 4,229 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,467 ครั้ง ใน 438 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 186 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_929879 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->พี่เคนครับ การท่องเที่ยงเชิญไปรับรางวัลแล้วครับ เหมาะกับการรนณรงค์ 4 อย่างเลยครับ 1.ส่งเสริมการท่องเที่ยว 2.รนณรงค์ระบบนิเวศน์วิทยา 3.ต่อต้านภาวะโลกร้อน 4.ดับความรุ่มร้อนในใจคน อิอิ เพราะครับพี่เคน

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    รับไว้ด้วยความเต็มใจครับ

<TABLE class=tborder id=post929883 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>piyanutlpc<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_929883", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 03:27 PM
    สถานที่: บนดอยอันห่างไกล ไม่ไร้ซึ่งความเงียบเหงา
    ได้ให้อนุโมทนา 623 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 474 ครั้ง ใน 75 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 56 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_929883 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>piyanutlpc, horwang072+, stephanie </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไปเที่ยวทะเลกันดีกว่าครับ
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไปเมื่อไรละ..555

<TABLE class=tborder id=post931253 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 10:45 PM
    สถานที่: ดาวตุงก้า ตุงก้า ^^
    ได้ให้อนุโมทนา 17,283 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 15,466 ครั้ง ใน 3,287 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1860 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_931253 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ไปทะเลกานดีกว่า ฉันไปแล้วแล้วสบายใจ อิอิ
    หนุกหนานอีกแล้วจ้าพี่เคน
    (good)
    ขอบคุณคับ

<TABLE class=tborder id=post931265 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:57 AM
    สถานที่: Quiet Place ~
    ได้ให้อนุโมทนา 1,026 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 539 ครั้ง ใน 97 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 64 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_931265 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ไปทะเลด้วยยยคนนน รถเต็มยางงค่ะ ฟังพี่เคนร้องเพลงนึกถึงแต่ ดอน สอน ระเบียบ ถ้ามีโอกาส พี่เคน ก่า พี่บี ร้องเพลง คู่ ของ ดอน ก่า ก้อย พรพิมล
    มาให้ฟังบ้างนะค่ะ
    <!-- / message --><!-- sig -->

<TABLE class=tborder id=post931705 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>stephanie<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_931705", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:58 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 644 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 989 ครั้ง ใน 226 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 129 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_931705 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->มานั่งฟังอีกคะ...ติดใจ...วงดนตรี งั้นรอบนี้ สะเต๊ปเหมาเเระกันนะคะ

ขอคู่เต้นรำด้วยคะ ใคร พร้อมเสี่ยง เข้ามาคะ
    มีแม่ยกอีกคนแล้ว..55555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2008
  11. skygecht

คะ หนู๋ชอบยกคะ อิอิอิอิ ไม่ใช่ยก เเบก กระสอบเข้าสารนะคะ ยกยอ อ่าคะ

เเล้วจามาฟังบ่อยๆนะคะ เพลงมันส์มากกคะ สะเต๊ปละชอบบบบบ ว่าเเต่พี่เคนไปดื่มเบียหน้าปากซอยกลับมายังละคะ..ไห้หนู๋ไปตามไหม๊คะพี่บี

12. kendozo

กลับมาแล้วครับ พร้อมหัวที่อาบด้วยโลหิต..โดนแฟนเอาไม้หน้า6(หน้า3สองอัน)แพ่นกระบานมา..
    (eek)

13. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

555 อ่านแล้วหัวเราะคิกๆ อยู่คนเดียว
    เพลงยังโหลดกระดึ๊บๆ อยู่เลย หนังตาตกละค่ะ
    รอไปเที่ยวทะเล กะ ท่าฉลอมพรุ่งนี้ดีกว่า
    อย่าเพิ่งออกรถกันนะค๊า มะลิไปด้วยยยยยย

,,

14. skygecht

ว๊ายย บ้านนี้เค้าล้อเล่นกันน่ารัก ถึงกะเลือดอาบ ดีคะพี่บีขา งั้นครั้งหน้า เอาขา เอาเเขนด้วยนะคะ เอาไห้เเตก ทั่วตัวถ้วนหน้า จะได้ ไม่มีที่ไหน น้อยหน้ากัน อิอิ

สเต๊ปต้องเข้าข้างพี่บีเเล้วละคะ เพระหนู๋ กัวเลือดด อิอิอิอิ มะอยากโดน

มิน่าละพี่เคนถึงจะไปทะเล

15. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

มาเที่ยวทะเลด้วยคนคะ
    ไม่เคยฟังต้นฉบับคะ ร้องดีจังคะ

(f) (f) (f) ​

16. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ใครๆก็จับรถไปเที่ยวทะเลกับคุณเคนทัน...มีไรดิน่าตกรถอยู่คนเดียว....มะเป็นรายอ่ะ.....นั่งรออยู่ที่หมอชิตก็ได้ แต่มีข้อแม้....ต้องเปิดเพลง
    " รั้วทะเล " ทิ้งไว้ให้ฟัง.....ไม่อย่างนั้นจาแช่งให้คนที่ไปทะเล กิงอาหารทะเล เล่นน้ำทะเล เค็มเหมือนทะเลด้วย...55555....

17. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังแล้วค่ะ เพลงแรก ยังไม่เคยฟังมาก่อน
    เพลงที่สองเพลงดังนี้ รู้จักตั้งแต่เด็กๆ

ฟัง ด้วยความชื่นใจ ค่ะ ทั้งสองเพลง
    ชอบๆ ๆ ๆ ค่ะ

ดูภาพทะเลแล้วก็...ไม่ได้ไปมานานมากละ อยากไปจัง

:d

18. kendozo

มีคนไปเที่ยวทะเลกันหลายคนเหมือนกัน..ขอบคุณทุกคนนะครับที่ให้การสนับสนุน.....อิอิอิ

19. skygecht

นี่ๆๆพี่ไรขา ใจจิง อยากจะไห้ทุกคนนี่ เค็มเหมอนเจ๊เรยจิงๆๆเรหอคะ อิอิอิอิ

นะ ขึ้นเม็ดเกลือเชียวคะ

20. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้มันส์มากๆคับ
    รั้วทะเล
    คาราบาว​

ลม ทะเลพัด เรื่องราว ทะเล ริม ทะเล
    อยู่ มิไกล ชายฝั่ง ใต้ ทะเล
    เคย มีปะ การัง แต่ ต้องพัง
    พ่าย ไป เพราะใจคน ใน ทะเล
    มี กุ้งหอย ปลาปู ปะกา รัง
    เป็น ที่อยู่ ที่กิน ทะเล สุข
    คน สุข ทุกแดนดิน ทะเล สิ้น
    คน เศร้า จนเหงาตาย
    ทะเล ก็มี ชีวิต (ชี วิต)
    ทะเล ก็มีหัว ใจ (หัว ใจ)
    ไปเที่ยว ทะเล กันไหม (ไป)
    ไปดำ ดู ปะกา รัง
    Solo
    ลม ทะเล พัด ความเศร้า มาเยือน
    คอย ย้ำเตือน ว่า ทะเล จะวิกฤต
    ใต้ ทะเล ต้อง ล้มตายหลาย ชีวิต
    เพราะ คนผิด โถม ทำลาย นะชายฝั่ง
    ทำ ทะเล ให้ คงเป็น ทะเล
    เติม ทะเล ด้วย แนวรั้ว ปะการัง
    โลก ทะเล จะ ได้ดู ไม่น่าชัง
    โลก มนุษย์ ก็ จะยัง คงน่า อยู่
    Solo
    (น้ำใส หาดสวย คนไปเที่ยวทะเล ก็มีแต่ความสุข)
    (น้ำใส หาดสวย คนไปเที่ยวทะเล ก็มีแต่ความสุข)
    ... จบเพลงแล้วครับ...​

<STYLE>body{background-attachment: fixed;background-image:url(http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=267811&stc=1&thumb=1&d=1200847657);}</STYLE>

<STYLE>body{cursor:url("http://downloads.totallyfreecursors.com/cursor_files/rockon.ani");}</STYLE>