รักเธอทุก พ.ศ. - วิรดา วงศ์เทวัญ

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 15 กันยายน 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ง่า....มี อ้างอิง ด้วยอ่ะ 555+

ดนตรีเพราะจังค่ะพี่ใจใจ๋..
    อ่านคอมเม๊นท์พี่ไรกับพี่ใจแล้วนั่งหัวเราะคิ๊ก พี่นกแก้วเค้าไม่ยอมรับมุขอ่ะเน๊าะ

แวะมาฟังพร้อมกำลังใจค่ะ ^_^

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ยกมาที่หน้า 2 ให้ค่ะ

3. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    รับสารภาพตอนแรกฟังเสียงพี่ใจแล้วมะโหทุกที
    แต่ชอบตรงเม้นท์แล้วพี่ใจไม่โกรธ เพราะทุกเม้นท์ที่ให้
    จากใจจริงคือรู้สึกยังไงก็ใส่อย่างนั้น(ลืมนึกถึงความรู้สึกคนร้อง หุหุ)
    เลยเหมือนจะเหน็บแนมพี่ใจเป็นประจำ(แต่เราเคลียร์กันแล้วเน๊าะ)
    จริงๆแล้วอยากให้สนุก คุยกันบ้างจิกกันบ้าง ตามประสาพี่น้องเน๊าะ
    แต่มารู้ตัวตอนตัวเองร้อง อิอิอิรู้แระทะไมต้องชมนักร้อง...บ๊างงง5555
    ณ วันนี้พี่ใจร้องเพลงเพราะขึ้นเย๊อะะะเลย บางเพลงเราฟังได้เกิน2รอบ จร๊งงง
    ร้องเป๋ๆแปล๊นๆกลายเป็นเราซะงั้น อิอิอิ
    เกมส์ตอนนี้ค่อยซาลงแล้งละจร้าาา แต่ยังเล่นอยู่ อิอิอิ

นี่ๆๆๆคนนี้พี่ใจที่พาเราไปติดเกมส์
    ตอนนี้พากันเซ็งเกมส์แล้ว
    หนุตากำลังจะตัน เกมส์คิดงานให้หนูตาทำไม่ทัน555

4. ษิตา

1,230
    แถมไม่อยากเลื่อนเวลด้วยอ่ะพี่ไร 555+(จะเลื่อนอีกเวลแล้วง่ะ)
    เหลืออีก 3 เวล ถึงเวลสูงสุดของเกมส์ตอนนี้ มันยังไม่มีท่าทีจะขยายเวลเพิ่มขึ้นเลยอ่ะ มันตันแล้วววว..(ที่เลเวล 80)

เกมส์ candy crush มีขยายเวลเพิ่ม ไม่งั้นตันอีก ไม่มีอะไรเล่น
    แต่ก็ดี จะได้เลิกเล่น มีหนังสือที่อ่านค้างไว้ตั้งเยอะ ตั้งแต่เล่นเกมส์อ่านน้อยลง

5. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    คุยไรกันคะ หนุงหนิง 3 สาว อิอิ

เพลงนี้เอ๋ก็ชอบค่ะพี่ใจ แบบว่าเป็นคนรักจริง

รักทุกวันไม่เลือกวันรักแบบใครบางคนด้วยนะคะ ^^​

6. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มานั่งฟังเพลงนี้อย่างเดียวดาย
    แต่เนื้อเพลงซึ้งจริงๆ ครับ ไม่แปลกที่คนมีคู่จะประทับใจ อิอิ

7. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้องนู่ตามาก ๆ เลยที่ชมว่า ดนตรีเพราะ...555555555..
    เพลงนี้อ้างอิง น้องนู่ตากับน้องกอล์ฟเป็นคู่ พ.ศ.ตัวอย่างลยอ่ะค่ะ...

และจุ๊ฟ จุ๊ฟ ที่ช่วยยกเครื่องเสียงมาให้พี่ใจ่ใจ๋หน้า 2 นะคะ..
    ช่วงนี้ งานประจำ..ยุ่งจนน่าเวียนศีรษะ...
    วันนี้ สุดสัปดาห์แล้ว ปล่อยมานปายยยยย..
    รีแล๊กซ์ ๆ ๆ เข้ามาฟังเพลงกันนะคะ..

8. pporjai

รับสารภาพตอนแรกฟังเสียงพี่ใจแล้วมะโหทุกที..
    อิอิ๊...เสียงแหลมปรี๊ดดดดด..เพราะอ๊อกกกกก...
    น้อง ๆ ทนฟังกันได้ซะนานแสนนาน..
    ไอ้เราก็หลงตัวเองว่าร้องเพราะ..ป่าว ๆ เลย ดนตรีก็ดังกว่าเสียงนักร้อง ร้องปายได้นิ ๆ ๆ...

แม้น แม่น แม่น พี่ใจไม่เคยน้องไรในการติชมเลย เพราะรู้ว่าหนูติชม เพื่อก่อ...
    เข้าใจเลย ดีกว่าเพราะตาหลอดดดดดดดดด ........แน่นอนค่ะ

ดีใจจังที่น้องไร นู่ตาเบื่อเกมส์แล้ว จะได้มาเม้นท์ให้พี่ใจ..
    พี่ใจก็ผลุบ ๆ โผล่ ๆ ให้อภัยกันนะคะ...

9. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    เพราะมากครับพี่ใจ แต่เสียงก้องๆไปนิดครับ อิอิอิอิ

10. pporjai

ขอบคุณค่ะ คุณเอ๋..เพลงนี้เนื้อหาเขาดีจริง ๆ ..
    คุณเอ๋ไม่ได้แซวพี่ใจ..เรื่องเลือกวันรักนะคะ รักเธอสุด ๆ วันหยุด เสาร์ อาทิตย์ 55555..66666..ว่างเจง ๆ ก็ 2 วันนี้ล่ะค่ะ..วันธรรมดา พี่ใจ..ยุ้ง ยุ่ง ๆ ๆ มั่กมักค่ะ..จริง ๆ วันหยุดนี่ก็นัดช่าง ซ่อม หลังคาที่ทำงาน..อยู่นะคะ ฝนฟ้าตกแรงทุก ๆ วัน..เอาไม่อยู่เลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2013
  11. pporjai

รีบ ๆ มีคู่ซิคะน้องเวจจี้.. หาคนรู้ใจ ซะคน จะได้ไม่เดียวดายนะคะ..อย่างคู่น้องนู่ตา น้องกอล์ฟ ไง.. จู๋จี๋ หนุง ๆ หนิง ๆ น่ารัก ..น่าอิจฉาจัง ...แฮ่ม ๆ ๆ

12. pporjai

น้องกอล์ฟนี่รู้จริงเลย..พอดี โปรแกรม mixcraft ที่มิกซ์เสียงพี่ใจหมดอายุ เลยใช้วิธี อัด audacity 2 รอบ แล้วเลือก reverb ที่หมดอายุ นั่นแหละค่ะ มันเลยเสียงก้อง ๆ บวม ๆ พองาม.. เหมือนร้องอยู่ในโอ่ง อย่างที่น้องไรเคยชมนั่นแหละค่ะ...อิอิ..มิติเยอะไปหน่อย..พอฟังได้มังคะ..ร้องสนุก ๆ น่ะค่ะ

13. ษิตา

1,230
    สิ่งที่คิดๆอาจจะไม่ใช่สิ่งที่เป็นอยู่ก็ได้ค่ะพี่ใจ..อิอิ
    ไอ้ที่ >> หนุงๆหนิงๆ น่ารัก นี่ไม่เคยรู้สึกอย่างนั้นเลยนะคะ
    มีแต่หงุดหงิด รมย์เสีย อะไรแบบนี้มากกว่า
    ยืนยันว่า..ไ ม่ ห ว า น เ ล ย ค่ ะ
    (อย่าอิจฉาเลยค่ะ)
    เน๊าะ..กอล์ฟ

ตาชอบดนตรีเพลงนี้จัง ใช่เสียงขลุ่ยมั๊ยคะ

14. pporjai

เสียงที่พริ้วววววว..น่าจะเป็นเสียงขลุ่ยเพราะจับใจล่ะค่ะ..น้องนู่ตา..

นู่ตาหงุดหงิด ๆ ๆ รมย์เสียใส่กันเหรอคะ..พี่ใจว่าเป็นธรรมชาติ..และเป็นปกติ..ที่เรามักจะแสดงตัวตนแท้ ๆ ใส่ซึ่งกันและกัน..

ดี..ค่ะ จะได้ทราบก่อนอยู่ด้วยกันอย่างเป็นทางการ..ว่าทนรมย์เสียยยยยยยย......กันได้มากน้อยแค่ไหนนะคะ..

15. mink_ka

mink_ka สมาชิก

เพลงเพราะ ความหมายดีมากเลยคะ
    (kiss)

16. pporjai

@ขอบคุณค่ะน้องมิ๊งค์ที่แวะมาให้กำล้งใจ ป้าใจ..
    ที่เชิญหนูน่ะห้องลูกกรุง ขอรักคืนนะคะ..
    มิน่าป้าใจไปรออยู่ที่ห้องลูกกรุงซะหลายวัน ไม่เห็นหนูเลย ขำ ๆ ๆ
    ไม่เป็นรายคะ..ฟังเพลงไหนก็เสียงเพราะ ๆ ของป้าใจท้างน้าน..ใช่ไหมคะ

17. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    เพราะมากครับพี่ใจ โรแมนติกมาก ฟังแล้วอยากจะโยนงานทิ้ง ออกไปหาแฟนสักคน ไว้ร้องเพลงนี้ให้ฟัง อิ อิ

18. pporjai

ขอบคุณคุณกี้ มาก ๆ ที่แวะมาฟังเพลงพี่ใจ..
    ม่ะป๊ะกานนานเหลือเกิน ..ขอบคุณที่ช่วยชม..
    คุณกี้สงสัยจะเริ่มมี่ความรักซิคะนี่ ฟังเพลงนี้แล้ว..รู้สึก โรแมนติ๊ค นะคะ..