ระวังผู้หญิงจะเป็นใหญ่

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ทีมชุมพร, 4 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทีมชุมพร

ทีมชุมพร เป็นที่รู้จักกันดี

ใครๆก็พูดถึงคำทำนายถึงหญิงขี่ม้าขาวควงคฑา แต่ไม่พูดถึงต่อท้ายระวังหญิงจะครองเมือง ดวงประเทศจริงๆๆนะ ไม่ใช่จะว่าไม่ดีแต่มันเข้าคำทำนายของโบราณแล้ว

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สมัยนี้เขาไม่มีแบ่งแล้วครับ ชายหญิงหนะ....

เขาดูกันที่ความสามารถ....

3. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับ ตอนนี้ผมก็มาทำงานหน่วยงานที่เคยมีแต่ผู้ชาย ทุกวันนี้ผู้หญิงเต็มหน่วยงาน แล้วที่เกลียดที่สุด คือชอบยุ่งเรื่องส่วนตัว ผมจะต่อยหลายรอบล่ะ พวกสัตว์นรกพวกนี้ ทำงานก็ทำงานไปสิ ผมจะไม่ยิ้มไม่พูด มันเรื่องของผม ผมไม่ได้ไปว่าร้ายนินทาใครเหมือนพวกมันนี่หว่า เป็นผู้ชายจะเตะปากไปนานแล้ว

4. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ดีไม่ดีอยู่ที่กองเชียร์ครับ ว่าจะโดนยุขึ้นหรือไม่ ว่าไปแล้วความไม่สงบที่เกิดขึ้นเกิดจากคนไม่กี่คน สร้างข่าวลือข่าวเท็จไปยุคนโน้นทีคนนี้ที จับนู้นชนนี่ ใ่ส่ความไป ความแตกแยกมันก็เกิด ธรรมดาครับ ไอ้คำทำนายที่ผ่านมามันก็มีถูกบ้างไมู่ถูกบ้าง เพราะอะไรมันก็เกิดขึ้นได้ จะไปใส่ใจอะไรมาก เราต้องนิ่งและเปิดใจหน่อย

5. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ผู้หญิง คือ เพศแม่
    ผู้ชาย คือ เพศพ่อ

คิดแบบนี้แล้วจะสบายใจครับ
    เชื่อในกฎแห่งกรรมดีที่สุดครับ

โมทนา

6. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้หญิง หรือ ผู้ชาย เป็นใหญ่ มันก็มีทั้งจุดแข็ง จุดอ่อน พอกัน แต่ที่สำคัญอยู่ที่ผลงาน การกระทำเท่านั้นที่จะเป็นที่ยอมรับของคนส่วนรวมหรือไม่

7. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006

ก็บอกแล้วว่าไม่พูดให้จบ พูดครึ่งๆกลางๆ ตัดเอาแต่บางตอนมา

"ไก่ตัวเมียร้องขัน" ทั้งๆที่ "ทั้งพระอาทิตย์และพระจันทร์ ล้วนมีหน้าที่แบ่งแยกกลางวันและกลางคืน"

8. หยุดดี

หยุดดี สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    ประชาสัมพันธ์คะ

แนะนำ นะคะ ไหน ๆ ก็มีนายกรัฐมนตรี เป็นผู้หญิงแล้ว ว่าง ๆ ลองไปแวะเที่ยวชมวัดเทพธิดาราม ตรงคลองหลอด ใกล้เสาชิงช้าดูนะคะ เป็นวัดที่
    พระองค์เจ้าหญิง เป็นผู้อุปถัมป์ในอดีต แถมยังมีรูปหล่อของพระมหาปชาบดีพระอรหันตเถรี ซึ่งเป็นหัวหน้าภิกษุณี และก่อนเป็นพระภิกษุณีก็เคยเป็นมารดาอุปถัมป์เลี้ยงดูเจ้าชาย รวมถึงมีรูปหล่อของพระอรหันตเถรีองค์อื่น ด้วยคะ
    จากประสบการณ์ตัวเอง เคยเครียดมากเมื่อในอดีตปัจจุบัน ณ.ชาติ ปัจจุบันเจอพระรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์หลายรูป รวมถึงท่านพระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม แล้วรวมถึง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ คือ ตัวเองเคยผจญกรรมหนักที่ไม่ดี เครียด แต่ได้พระพุทธศาสนาช่วยไว้ จึงได้รอดมาอย่างเฉียด ส่วนตัวแล้วจึงพบว่าพระพุทธศาสนาช่วยรักษาโรคภัยทางกาย และจิตที่อยู่ในภาวะเครียดได้ แต่ต้องรู้จักวิธีนะคะ คือ ต้องปรีกษาผู้รู้จริง ๆ คะ
    พระพุทธศาสนานี่มีหลายมิติ(ในความคิดของข้าพเจ้าซึ่งเผชิญมากับตัวเองในครั้งนั้น และจากการที่ท่านผู้รู้ได้พูดไว้ ทำให้ข้าพเจ้าได้คิดถึงเรื่องนี้คะ) มูลเหตุนี้ส่วนตัวข้าพเจ้าเองจึงได้เกิดศรัทธาในเรื่อง พระนางปฏาจาราเถรี และเมื่อไปนมัสการที่วัดเทพธิดารามแล้ว ก็เกิดความศรัทธาในตัวพระองค์ท่านด้วยคะ

เสริมอีกนิด นะคะ ต่อไปภาคหน้า หากเกิดปรากฏการณ์ภัยธรรมชาติน้ำท่วมครั้งใหญ่ ถึงขนาดต้องย้ายเมืองนะคะ
    มีท่านผู้รู้ (ขออนุญาติไม่กล่าวถึงนะคะ ไม่อยากให้กระทบถึงท่านคะ )
    กล่าวว่า พวกเศรษฐีที่รวย ๆ (คงหมายถึง รวยทรัพย์สินภายนอก เงินทอง วัตถุ) มีโอกาสจะเป็นบ้า บ้า นะคะ
    เพราะเมื่อถึงคราวนั้น เมื่อภัยน้ำท่วมครั้งใหญ่นี้เกิดขึ้น เงินทองจะกลายเป็นของไม่มีค่า ไม่มีค่าเลยคนรวยแต่ภายนอกจึงบ้าไปเลยเพราะชีวิตของพวกเค้าติดอยู่กับตัณหา กามคุณ มาตลอด

ป.ล. ท่านผู้รู้ในความหมายของข้าพเจ้าที่อ้างถึงนี้มีหลายท่าน หลายคน ค่ะ อย่าเดาเลยนะคะ เพราะไม่อยากให้กระทบถึงใครคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2011
  9. wee2010

wee2010 เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดติดตามตอนต่อไปครับ

10. แก้วจุฬามณี

แก้วจุฬามณี เป็นที่รู้จักกันดี

หญิงก็ได้. แต่มีความดี และประเทศชาติมาก่อนหรือเปล่า.

11. kokung

kokung สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2011
    ทำให้ประชนก็ดี แต่ท่าทำเพื่อคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง

ขอบาย:boo:

ฐิติธัมโม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2011
  12. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    จะชาย หรือหญิงก็มิเป็นไร ขอให้รักประเทศไทย ประชาชนชาวไทยอย่างสูงสุด ดั่งที่ท่านพูดกรอกหูปาวๆ ทุกครั้งเวลาอ้อนวอนหาคะแนน อย่าหยามเหยียดกันเองให้คนอื่นหัวเราะ
    อย่าทุจริต ขายชาติ หวงแหนผืนแผนดิน ทำอย่างไรให้เมืองไทยสงบ ประชาชนมีความรักสามัคคี อบายมุขห่างหาย สร้างงาน สร้างคน ต่อสู้สิ่งเสพติด ตามที่ท่านๆ ร้องลั่นวาจา ว่าจะทำให้ได้ แต่เชื่อเหอะแสนยาก

13. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    แถวที่ผมอยู่ได้มาแล้วคน 300 เอามาโชว์ซ่ะด้วย โชว์ว่าคงเป็นสิ่งที่ดีมั้งที่ทำอย่างนั้น เวรกรรมประเทศที่มีคนอย่างนี้ คือเมื่อเขาชนะก่อนแล้วถึงได้เงิน มีรายชื่อเรียบร้อย ไม่รู้ทำไปกี่พรรค ใครจ่ายมาก ใครจ่ายน้อย องค์พ่อพญายมคงจดชื่อไว้แล้วด้วย 55

14. เลิกตาย

เลิกตาย เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยครับ..
    คำทำนายเกี่ยวกับนารีขี่ม้าขาว........
    โดยแท้จริงแล้วมาจากที่ไหนมีใครพอจะทราบบ้างครับ
    :(

15. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกสิ่งเกิด แต่เหตุปัจจัย เมื่อ ปัจจัยพร้อมมูลทั้ง กาละ เทศะ ก็จะเกิดผล ไม่มีดีหรือไม่ดีหรอกครับ อยากให้อะไรดี ก็ร่วมกันทำปัจจัยดีดี ที่เป็น กุศล มีสติ วิบากก็จะดีเองแหละผมว่า

16. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เป็นผู้หญิงเเล้วมันทําไมหรอออออ เจ๊าค๊าาาา

เป็นผู้หญิงเเล้วมันไปขัดข้องส่วนใหน ในของระบบทางเดินอาหาร หรือเจ้าค่ะ

เป็นผู้หญิงเเล้วมันไป สกิดต่อมการสืบพัน ของ ใครๆ ยังไง เเบบไหน กันหรือไร เจ้าค่ะ

จะขี่หมาขาว เเมวดําอะไรก็ช่างมันปะไร เอาเเค่ทํางานได้ มีคุณภาพ ขับเคลื่อนประเทศพุ่งไปข้างหน้าได้ ในเเบบพอเพียง ก็ น่าจะยังดีซะกว่า

ผู้ชายปากบางๆ ผมเรียบเเป้ ไปวัน

ถ้าผู้หญิงเขาไม่เก่งจริง เขาเลี้ยงพวก คุณๆ โตมาไม่ได้จนป่านนี้หลอกเจ้าค๊าาาาา

17. นราสภา

อายไหม

ที่พิมไปน่ะ อายเขาบ้างไหม ชิ ชะ ช่างสามหาว เป็นยิ่ง
    เเถมบอกว่าถ้าเป็น ญ น่ะเตะปากไปนานเเล้ว

ถ้าจะมีปม ในใจ ไม่รีบไปหาหมอเดี๋ยวอาการเเย่ หนักลง มันจะไปพาลลงเอาครอบครัวได้นะเจ้าค๊าาาา

18. นราสภา

จะมีหนึ่งนารีขี่ม้าขาว
    ควงคฑามุ่งสู่ดาวสร้างความหวัง
    ผู้ปกครองจะเป็นหญิงพึงระวัง
    สายน้ำหลั่งกรากเชี่ยวหวาดเสียวใจ

กระทู้เเทงหมู ของเผ่าอินคาชัดๆ หุ หุ หุ :cool:

19. Ricky

Ricky เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2005
    พูดได้ตรงมากครับ อิอิ เป็นเพศอะไรก้อเป็นไปเถอะ ทำตัวเองให้ดีเป็นพอ

20. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงผมจะเป็นผู้ชายแต่ก็เห็นด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้