ยังไม่ได้รับเงินคืนจากคุณยายผีป่า

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ดาวจรัสแสง, 3 สิงหาคม 2010.

1. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    มีใครสะดวกพาคุณยายไปบ้างครับ ช่วยคุณดาวหน่อยครับ

2. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ทางเว็บน่าจะช่วยประสานงานให้นะครับ...

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าคุณดาวทำใจได้หรือยัง.......
    คุณดาวเป็นคนน่ารักมาก เป็นคนดีจริงๆ
    ส่วนคุณยายผีป่า....น่าสงสารเธอนะคะ

4. ติงติง

ขอคุณพระเมตตาคุณดาว
    ขอให้คุณดาวได้รับความสะดวก คิดสิ่งใดที่ดีที่งาม ขอให้สมความประสงค์ทุกประการนะคะ

5. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ไม่น่าสงสารหรอกครับคนแบบนี้หลอกเขากินไปวันๆแถมนิสัยยังชอบอ้างสิ่งศักดิ์สิทธิ์ อ้างว่ามีญาติเป็นนายพลใหญ่ในเมืองเขมรที่แท้แกมีผัวหรือสามีเป็นเพียงผีพนันทุกอย่างอ้างศาสนาที่แท้ก็หาเลี้ยงปากท้อง หลอกเงินผู้อื่นก็หลีกลี้หนีหาย ไหนจะเรื่องนิตยสารพลังจิตหลอกคนมาลงหุ้นแล้วก็เจ๊งแถมยังไม่มีการแถลงจะคืนหุ้นอย่างไร เวลาใครคุยก็อางสารพัดว่าตนเองเป็นคนดี เป็นพระโพธิสัตว์ ทำบุญต้องระวังให้ดีครับคนแบบนี้ในเว็บมีเยอะมาก หรือลิ่วล้อยายผีป่าบางคนก้เหมือนกันโดนไล่ออกจากราชการไปอยู่ทีวีช่องที่เอาเงินพันล้านของประชาชนไปใช้ก็ชอบอ้างความดีอ้างตนเองเป็นพระโพธิสัตว์แต่จริงๆๆเป็นสัตว์นรกครับคนพวกนี้

6. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

แรงส์ส์..... สมเป็นคุณจอนนี่จริง ๆ ครับ แต่ได้ใจครับ คนพวกนี้อวดอ้างตัวเองเป็นหน่อเนื้อพระโพธิสัตว์ ทั้ง ๆ ที่ตัวเองหลอกเขากินอยู่เป็นประจำ คุณดาวจะกลับมาแล้วไปหายายผีป่า จะมีใครพาไปบ้างครับ สงสารเธอ อยากให้ได้เงินคืน เพื่อนำเอาไปทำบุญ ในพระพุทธศาสนา หรือบริจาคแก่ผู้ยากไร้ ก็ยังดีกว่าให้พวกนี้หลอกเอาไปกินครับ

7. willy0089

willy0089 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2011
    ถ้าจริงใจสุดๆ เสียอย่าง

ผมว่า ถ้าทุกคนมีความจริงใจกันแบบสุด ๆ คงจะติดต่อกันง่ายจะตาย ถ้าเป็นผม ๆก็คงโทรหาทุกวัน ทุกเวลาและทุกนาทีแหละครับ คุณดาวก็คงทำเหมือนผมนั่นแหละครับ " ฉันใดก็ฉันนั้น " ถ้าจะโทรกลับหาคุณดาวเสียอย่าง คอมเสีย โทรศัพย์มือถือก็มี มือถือเสีย สาธารณะก็มี โทรของเพื่อนก็มี หรือไปยืมโทรศัพย์ยายข้างบ้านก็ได้ ถ้าจะโทรติดต่อเสียอย่าง จริงม๊ะ เสีบวใจแทนคุณดาวมากน๊ะ ก็ขอให้ได้เงินคืนไวๆครับ เงินกำลังจะหมุนไป หมุนมาให้จนง๊ง แล้วเงินมันจะงงไปถึงไหนก็ไม่รู้ เรื่องเงินๆ ทองๆ ไม่ไว้ใจใครสักคน แม้กระทั่งเมีย ยกเว้นแม่คนเดียว เสียขย้ำคอเก้ง แล้วมันจะคลายไหมเนี่ย จะรอฟังผลน๊ะ ยังงัยช่วยบอกกล่าวด้วยแล้วกันครับ เอาใจช่วยน๊ะ ขอให้เคลียๆกันนะ

8. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    หมดสิทธิได้เงินคืนครับ ปลงซะครับ เวปทุกเวปมีทั้งคุณและโทด เหมือนเหรียญมี2ด้าน ทุกอย่างมีเพียง2ด้านทั้งนั้น เช่น สุขคู่กับทุกข์ สามีคู่ภรรยา มีคนดีก็ต้องมีคนชั่ว มีบุญก็ต้องมีบาป มีเพศชายก็ต้องมีเพศหญิง ยังมีอีกมากมายขี้เกียดพิมพ์ แต่ผีชั่วทั้งหลายไม่มีสำนึกหลอกครับผม ขอให้เขาได้เงิน และเขาก็ดีใจด้วยว่า เรานี้หลอกคนสำเร็จวุ่ยได้เงินเป็นแสนๆ ให้เขาไปครับในเมื่อคุณก็หลงไปแล้ว จะทำไงได้ แล้วผู้ดูแลเวปนี้ก้ไม่ต้องไปรับรองใดๆทั้งสิ้นนะครับ เพราะอะไรรู้ไหม ถึงคุณไปรับรองว่าน่าจะได้เงินคืน เพราะคุณบอกรู้จักผีเปรต คนนี้ แต่ถ้าเขาไม่คืน คนเสียคือผู้รับรอง รับไปเต็มๆ แล้วทุกคนอย่าไปประนามคุณดาว ที่พลาดเสียตังในการเลยครับ เขาเป็นผู้หญิง เขาไม่ได้ฉลาดเหมือนคุณ ถ้าคนเราปัญญาเท่ากัน ก็ดีซิ จะไม่มีเรื่องทะเลาะเบาะเเว้งกันเลยใช่ไหมครับ พวก18มงกุฏมันถึงหากินได้ตลอดไงครับ ไงผมก็ให้กำลังใจคุณดาวนะครับ ที่พลาดไป ปลงให้ได้นะครับ

9. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    คิดให้รอบครอบ อย่าให้ความโลภ ครอบงำ ระวังของราคาหลักฟัน ต้องจ่ายถึงสองเเสนหกครับ

10. กำธร นครปฐม

ถึงตอนนี้คงไม่ได้เงินคืนแล้วล่ะครับ คงยากส์ อีกอย่างสุนัขรับใช้ ชื่อย่อ "พ" ก็หายหน้าหายตาไป ได้ข่าวว่าเปลี่ยนชื่อใหม่แล้ว คงไม่กล้ามาเห่าในนี้อีกแล้วล่ะครับ เพราะลูกพี่ไม่มา ลูกน้องก็ต้องเดินแกว่งหาง ตามลูกพี่ไปน่ะครับ

11. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงเรื่องจบยังไงไม่ทราบครับ ไม่คืบหน้าเลย ลิ่วล้อก็หายตัวไปด้วย

12. ตาคำหมาน

ตาคำหมาน เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปให้น่ะค่ะ คนโง่ ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด(เเถมขี้โกงต่างหาก)

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณดาวจะแจ้งความไหมครับ จะแนะนำทนาย ถึงลูกถึงคนให้ ไม่ต้องจ่ายเงินก่อนในส่วนค่าจ้าง แค่ค่าใช้จ่าย ตามจริง ค่าน้ำมันรถ ค่าโทร ถ้าได้หนี้มาแล้วค่อยจ่ายค่าจ้างเขาตามเปอร์เซ็นต์ เขาเป็นคนดี ชอบช่วยคนถูกรังแก ชอบช่วยคนถูก ไม่หากินบนทุกข์ หลอกลวงความเชื่อของคนอื่นครับ

รับรองผล ผมใช้บริการมา เกิน สิบปีครับ หนี้บริษัทฝรั่ง เกินสิบล้านก็ตามฟ้องตามยึด มาได้สองรายครับ ไม่รวมเรื่องอื่น ความลับเก็บได้ดีครับ

ป.ล. อย่านึกว่าฝรั่ง ไม่มีเบี้ยว...เหอๆๆ

14. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ครับพวกนั่งทางในด้วย ติดต่อ สาบานกับพระพุทธเจ้า นั่งคุยกับสมเด็จโต หลวงปู่ทวด อ้างของสูงวังหน้า สารพัดจะเก่ง สาระพัดเก่งกว่าหลวงพ่อ เก่งๆ ที่ผมเคยเจอมาซ่ะอีก แต่ดันมานั่งขายของในเว็บ หลักร้อย หลักพัน หลักหมื่น แว็บๆ เห็นหลักร้านก็มี

ถ้าเก่งจริงๆ นั่งอยู่ที่บ้านอย่างเดียวครับ รับรองคนไปหา รถติดเป็นกิโลครับ ผมก็ด้วยคน ...อิอิ

และเก่งแบบนั้นไปบวชเอาตัวรอดดีกว่าครับ ไม่มาวนในวัฏฏสงสาร คุยกับผีสางอยู่หรอกครับ

15. Namtal_k

Namtal_k Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2012
    ใช้เวลา 2 วันกว่าจะอ่านจบ (และขอบคุณ ทุกท่านที่ทำ ให้ได้รู้อะไรหลายๆอย่างใน web นี้)
    ขอเป็นกำลังใจให้ได้เงินคืนครับ..มหากาพ เรื่องใช้เวลาถึง2 ปีกว่า กำลังติดตามตอนจบว่าจะเป็นอย่างไร...............................................

16. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    เรื่องเงิน

เงินน่ะ นำไปก่อสร้างสถานที่รักษาโรค ที่พัก ที่อบสมุนไพรแล้ว เขาก็บอกแต่แรกแล้วว่านำเงินไปทำอะไร และก็ทำเสร็จแล้ว

17. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    คนดี

คนดีเขาไม่ด่าใครหรอก จะดีหรือไม่ดี ก็คอยดูตอนตายแล้วไปใหน อย่าโมทนาบาปก็แล้วกัน ก็ได้บาปด้วย

18. พี เสาวภา

อ่านดูแล้ว แม้จะไม่ใช่เรื่องของผม แต่เอาใจช่วยน่ะครับ คุณ ดาว

และมันคนล่ะเรื่องกันครับ

๑) บุญ ก็ทำไปครับ ทำบุญ ทำดี ก็อนุโมทนาด้วยครับ พูดจริงๆครับ ไม่ได้มาประชดใคร

๒) เรื่อง ฉ้อโกง เงินเขา มันอีกเรื่อง คนล่ะเรื่อง บ้านเมืองมีกฎหมาย ต้องค้าขายแบบตรงไปตรงมา ค้าขายบนความเข้าใจผิดของเขา เข้าข่าย ฉ้อ โกง หลอก ลวง ให้เข้าใจผิด อยากได้ ทรัพย์สินเขา โดยอาศัยเจตนาบุญ มันหนังคนล่ะม้วนกันครับ อย่าไปเอาด้านบุญมาปน ว่า เงินนั้นไปทำบุญอะไรครับ เพราะต้นทางมันผิด ปลายทางจะดีได้อย่างไร

ทุกท่านที่เป็นคนบุญ ก็พิจารณาดูเอาน่ะครับ ว่าใคร ด่า ใคร

19. ติงติง

คุณดาวเธออ่อนหวานน่ารัก และเป็นคนดีมากค่ะ

20. ติงติง

คุณดาวเธออ่อนหวาน น่ารัก และเป็นคนดีมากค่ะ