ยังไม่ได้รับเงินคืนจากคุณยายผีป่า

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ดาวจรัสแสง, 3 สิงหาคม 2010.

1. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    ตัวอย่างที่ดีย่อมค่า กว่าคำสอนครับ

2. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    สงสัยบต้องเปลี่ยนชื่อเป็นยายผีขี้คุก สงสัยจะโดนขังหลายปี เพราะโดนคดีเยอะ แถมตายไปต้องไปชดใช้กรรมในนรก และชาติหน้าคงต้องเป็นควาย มาทำงานหนัก เพราะัโกงคนไว้เยอะ

3. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นมหากาพย์ข้ามปีจริง ๆ ทางเวปน่าจะรวบรวมทุกกระทู้ไว้แล้วปักหมุดแล้วขึ้นตัวแดงไว้ว่า

"กรณีศึกษาขอท่านผู้ที่จะเช่าพระโปรดอ่านก่อนตัดสินใจ"

เพื่อเป็นการเตือนใจและเตือนสติผู้ที่จะเช่าพระ

4. champ บางนา

champ บางนา สมาชิก

27 กรกฎาคม 2010
    ยากครับที่จะปักหมุดเรื่องนี้ แค่ยังไม่ลบก็ถือว่าดีแล้ว

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

5. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ไม่ควรนำศรัทธาคนมาหากิน..มีสัมมาอาชีพอื่นมากมายที่ห่างนรกแต่ใยคนเราถึงยังมาหลอกลวงกันอีกคำตอบคือความโลภไม่ต้องไม่เที่ยวแสวงหาที่ไหนหรอกแค่ละความโลภโกรธหลงในใจลงได้ก็ใกล้ทางเข้าไปทุกทีแล้ว

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องนี้ไม่ทราบไปถึงไหนกันครับ คดีศาลถ้ามีใครรู้หมายเลขคดี ก็ไปคัดมาได้ครับ ผมวานคนไปคัดมาได้จะได้ทราบความคืบหน้า

7. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นนะซิครับ ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้บ้าง ว่าเป็นยังไง แต่ที่น่าสนใจคือ สมาชิกในก๊วน ลิ้วล้อ ลูกพี่ ลูกน้อง เป็นตายร้ายดียังไงบ้าง กินส่วนต่างจนพุงกางไปเลย

8. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ก็อย่างที่บอกล่ะครับ พอแม่ทัพ เพลี่ยงพล้ำ พวกทหารก็ต้องหนีเอาตัวรอดก่อน แต่ก็มีบางคนยังอยู่ในเว็บนี้ได้ (ไม่บอกว่าใครให้คิดเอาเองครับ เพราะเดี๋ยวโดนไปท้าสาบานอีก กลัว ๆ ๆ ๆ จังเลย)

9. nurse

nurse สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2006
    ไม่ได้ติดตามเรื่องนี้มาตั้งนานไม่นึกว่าเวลาผ่านไปเป็นปีแล้วเรื่องยังไม่จบ แถมยังไม่มีความคืบหน้าใด ๆ ที่แน่ชัดเลย

10. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

11. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ผมเพิ่งได้เข้ามาสมัครเวปนี้ได้ไม่นาน ใหม่ๆมัวแต่ช่วยคนอื่นดูพระ ในส่วนที่พอรู้บ้าง โดยไม่รู้ว่ามีเรื่องโกง เรื่องหลอกให้เช่าพระเพราะไม่ได้คลิกดูกระทู้ร้องเรียน พอมาคลิกค่อยๆไล่ๆอ่าน เท่าที่อ่านเจอเห็นเกิดเรื่องกับคุณน้ำดี และ คุณผีป่า แต่ผมไม่ได้อ่านทั้งหมดนะเพราะมันเยอะมาก อ่านเฉพาะที่มีหลักฐานชัดเจนและความเห็นจากประชาชน คนที่หาหลักฐานและคำตอบของผู้ดูแลเวป ผมก็พอรู้อะไรบ้างแล้วว่าอะไรเป็นอะไร ผมพูดได้คำเดียวว่า อึ่งไปเลย สำหรับพุทธพาณิชในเวป มันช่างน่ากลัวมากจริงๆสำหรับคนที่หลงทาง สุดยอดแห่งวิชามาร จริงๆ:cool:

12. จับตา

สรุปมุมมองจับตาครับ
    1.คุณยายผีป่า ตามที่ ตามอ่านทุกหน้าเลย จะเห็นว่าเงินคงยากที่จะได้คืน เพราะว่ายายผีป่าชื่อก็บอกอยู่เเล้ว ว่าเเค่ตั้งชื่อ ความหมายก็ไม่ธรรมดาอยู่เเล้ว ความคิดเเรกเริ่ม ในการตั้งชื่อสามารถบอก ความหมายลึกในจิตใจได้ครับ
    2.คุณดาว จรัสเเสง ความหมายดี เเต่ใสเชื่อคนง่าย เเต่ตอนที่ตกลงซื้อก็คิดว่า อยากได้ อยากได้ อย่างเดียว เพื่อจะนำมาประดับ ดาวที่มีเเสงอยุ่นั้น ให้เพิ่มเเสงเพิ่มบารมีถึ้น จึงได้ตัดสิน ตกลงประมูลเเข่งกับคนอื่น เเละเมื่อตกลงจ่ายเงินเเล้ว(นึกภาพออก)อ้อยกำลังจะเข้าปากช้าง เเม้จะดึงกลับคืน ช้างก็คงไม่ยอมคืนให้
    3.เห็นใจครับสงสารเจ้าของเงิน เป็นบทเรียน ครั้งสำคัญในชีวิต คิดว่าชาติที่เเล้ว คงเคยไปเอาเงิน เขามา ชาติหนี้ เลยต้องโดนเขาหลอกเอาคืน ถ้าคิดอย่างนี้ได้ จะสะบายใจมาก
    4.ของบางอย่างเมื่อเราได้มาเเล้ว อย่าสงสัยเเละนำไปพิสูจน์ เด็ดขาด ผมขอเตือนนะครับ
    ยกตัวอย่าง เขาไข่...ก็เชื่อตามนั้นเเหละ อย่าได้นำไปพิสูจน์ เพราะเมื่อรู้ว่ามันไม่ไช่ จะมานั่งเสียใจทีหลัง ความเชื่อต้องประกอบด้วยปัญญา เเละสติ ต้องยอมรับว่าคนเราไม่สามารถรู้ ไปหมดทุกอย่าง บางครั้งยอมถามคนที่เขารู้จริงบ้างก็จะเป็นประโยชน์ ต่อตัวท่านเองครับ​

13. จับตา

กรรมส่อเจตนา...ดูงานของเก่า เก็บกำความรู้ จะได้รู้ทันความคิดของคน<!-- google_ad_section_end -->

14. view6628

view6628 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้รับเงินคืนโดยเร็วครับ

15. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    มหากาพย์โตรโกงและหลอกลวง ที่อื้อฉาวที่สุดในเว็บนี้ครับ

16. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากรู้ความคืบหน้าเหมือนกันครับไปถึงไหนแล้ว..........

17. whatup

whatup เป็นที่รู้จักกันดี

มีการคืนเงินคุณดาวจรัสแสงรึยังครับ

18. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะเพื่อนๆกัลยาณมิตรที่น่ารักและแสนดีทุกท่าน ก่อนอื่นดาวต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้ตัวเองซักเท่าไร เพราะไม่มีความคืบหน้าในการคืนเงินของคุณ ยายผีป่า เลยไม่มีอะไรที่จะมารายงานให้เพือนๆได้ทราบน่ะค่ะ ดาวจะกลับเมืองไทยในเดือนตุลาคมค่ะ ดาวว่าดาวจะเข้าไปหาคุณเอื้อมเดือน ไม่ทราบว่าจะมีใครสามารถที่จะประสานงานหรือช่วยติดต่อให้ดาวได้พบกับคุณเอื้อมเดือนได้ไหมคะ

สุดท้ายนี้ดาวขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอบุญรักษา พระคุ้มครองทุกท่านที่ประพฤติในธรรม

19. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นใจ....แหะๆ

20. view6628

view6628 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ ขอให้ได้คืนโดยเร็ววัน