มีบุญมาฝากค่ะ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย kulkanith, 24 สิงหาคม 2006.

1. kulkanith

kulkanith Active Member

วันที่ 22-23 ต.ค. 2549 นี้ จะมีการทำบุญทอดกฐินสามัคคี พร้อมทั้งถวายมหาสังฆทาน 108 วัด สวดมนต์ตั๋น (แบบทางเหนือ) ปล่อยโคมลอยฟ้า สืบชะตาหลวง และไถ่ชีวิตโคที่วัดบ้านปง ต.อินทขิล อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ ท่านใดสนใจร่วมทำบุญติดต่อเข้ามาได้ตามที่อยู่ในอีเมล์นะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญมายังผู้ใจบุญทุกท่านค่ะ

2. nongyuta

nongyuta Active Member

ผลบุญที่ท่านได้ร่วมทำในครั้งนี้ดิฉันขอโมทนาด้วยนะค่ะ สาธุ

3. diawmu

diawmu เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ผลบุญที่ท่านได้ร่วมทำในครั้งนี้กระผมขอโมทนาด้วยนะครับ สาธุ

4. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลทานศีลภาวนาของทุกท่านที่บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี
    ตั้งแต่ต้นจนบัดนี้ด้วยเทอญ

ขอความปราถนาของท่านที่ตั้งไว้ดีแล้ว
    จงประสบผลสำเร็จด้วยอำนาจ
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

<!-- / message --><!-- sig -->

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาครับกับทุกท่านที่ร่วมการทำบุญครั้งนี้ครับ

<!-- / message --><!-- sig -->