มีคาถากันสุนัขมาฝากครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย จำนงค์ นามมา, 24 ธันวาคม 2006.

1. จำนงค์ นามมา

จำนงค์ นามมา Active Member

9 พฤศจิกายน 2006
    คาถานี้มีคนให้ผมมา และใช้ได้ผลครับ คือหมาจะวิ่งมาใส่เรา เราก็ทำใจให้นิ่งไว้ไม่ตกใจ แล้วต้องมีจิตรแผ่เมตาให้สุนัขด้วย เพราะเราอาจเคยมีกรรมกับมันมาก็ได้ เพราะสุนัขมันไม่กัดทุกคนถ้าสังเกตดีๆ พอนิ่งสักพักแล้วมองไปที่สุนัขแล้วภาวนาคาถาว่า อิ มา อา กิ ลองดูนะครับถ้าใครกลัวสุนัข แล้วอย่าคิดแค้นสุนัขนะครับ สาธุครับแล้วอย่านำคาถานี้ไปพูดเล่นหรือล้อเลียนนะครับ ขอบคุณครับ(verygood)

2. doungkamon

doungkamon เป็นที่รู้จักกันดี

แมวหรือหมาเราเดินเข้าไปใกล้ๆ มันไม่กัดน่ะค่ะ แต่วิ่งหนีแทน เราจะลูบหัวมันแท้ๆ
    แย่ๆๆๆๆ