มาร่วมกันสวดมนต์ ช่วยน้องด้วยค่ะ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย อลิส, 2 สิงหาคม 2008.

1. อลิส

อลิส สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ดิฉันเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ในเว็บนี้ มีเรื่องอยากจะเล่าและขอให้ทุกท่านช่วยกันพิจารณาค่ะ
    คือคนงานที่มาทำงานต่อเติมที่บ้านน่ะคะ มีลูกสาวอายุ 4 เดือน กำลังน่ารัก ดิฉันได้ทราบข่าวว่าน้องไม่สบายก็เลยสอบถาม ช่าง(พ่อของน้อง)ก็บอกว่าน้องเป็นปอดบวม พาไปหาหลายโรงพยาบาลแล้ว ดิฉันสงสัยก็เลยบอกว่าปกติเด็กอายุขนาดนี้จะไม่ค่อยเป็นอะไร เนื่องจากดื่มนมแม่และมีภูมิต้านทานจากแม่ค่ะ ดิฉันคิดว่าช่างเค้าคงเอะใจ เลยพาไปหาหมอที่โรงพยาบาลเด็ก ราชวิถี
    แต่กลับกลายเป็นว่า น้อง (ชื่อน้องฟ้าค่ะ) เป็นติดเชื้อในสมอง และมีน้ำในสมองต้องทำการผ่าตัดด่วน หมอบอกว่ามีโอกาสแค่ 30 เปอร์เซนต์ แต่ยังไงก็ต้องทำการผ่าตัดอยู่ดีค่ะ เพราะน้องจะไม่มีโอกาสรอดเลย ตอนนี้น้องออกจากห้องผ่าตัดแล้วค่ะ หมอบอกว่าในสมองติดเชื้อและเป็นหนอง การผ่าตัดไม่สามารถเอาหนองออกมาได้หมดค่ะ
    น้องฟ้าตอนนี้ยังอยู่ในห้อง ไอซียู เป็นวันที่ 2 ที่เพิ่งออกจากห้องผ่าตัด ไม่รู้ว่าน้องจะสามารถรอดชีวิตได้รึไม่ ได้แต่รอดูอาการค่ะ
    ดิฉันรู้สึกสงสารมากค่ะ แต่ก็ไม่รู้จะช่วยได้อย่างไร ได้แต่จะพยายามสวดมนต์ให้น้องฟ้าให้มีชีวิตรอดค่ะ หัวอกคนเป็นพ่อ เป็นแม่คงแทบแตกสลายนะคะ
    ดิฉันเองเข้าใจดีค่ะ เนื่องจากมีลูกสาว 2 คน

ก็เลยนึกถึงเว็บไซด์นี้ขึ้นมา อยากจะให้ทุกท่านที่ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว อยากจะช่วยน้องฟ้า ช่วยกันสวดมนต์ให้น้องและแผ่เมตตาให้น้องด้วยค่ะ

ดิฉันหวังว่ากุศลจิดจากทุกๆ ท่านจะส่งถึงน้องฟ้า ให้น้องได้มีโอกาสได้มีชีวิตอยู่ต่อไปค่ะ น้องชื่อ น้องวรรณธนา วงศ์สีดาค่ะ เกิดวันที่ 1 มี.ค. 2551

สุดท้ายนี้ ดิฉันขอขอบพระคุณทุกๆท่านด้วยนะคะ และหวังว่าผลบุญที่เราได้สวดมนต์ภาวนาจะส่งถึงน้อง และขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุข ความเจริญค่ะ

2. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้น้องปราศจากทุกข์ โศก โรค ภัย เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาน ธนสารสมบัตินะครับ สาธุ สาธุ

3. adisak007

adisak007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้น้องมีสุขภาพดีขึ้น หายไวๆ ครับ

4. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนา ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมาแล้วในอดีตจนถึงปัจจุบัน และเป็นผลบุญที่ข้าพเจ้าพึงได้รับ ก็ขออุทิศส่วนกุศลทั้งหมดนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรน้องฟ้า โปรดอนุโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่น้องฟ้าด้วยเทอญ......สาธุ

5. สวนะ

สวนะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    เพิ่งแวะเข้ามาค่ะ ไม่รู้ว่าน้องอาการเป็นอย่างไรบ้าง
    คืนนี้จะนั่งกรรมฐานและอธิฐานจิตระลึกถึงน้องวรรณธนา วงศ์สีดา
    พร้อมอุทิศกุศลจิตไปให้น้อง ให้ปลอยภัย พ้นขีดอันตรายด้วยค่ะ

6. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ถนอม ถกนธ์ สุพัตรา พร้อมครอบครัวและญาติมิตร อุทิศบุญกุศลแด่เจ้ากรรมนายเวร

7. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    ขอให้หายไวๆครับ