ปิดรับบริจาค มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิตและสมาชิก ปีที่ 3

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 9 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    เมื่อวานนี้ (31 ต.ค.51) ผมได้นำเงินกฐินตกค้าง (มีผู้โอนมาร่วมทำบุญภายหลัง) จำนวน 1,400 บาท

ไปถวายแด่ท่านพระครูปลัดอนันต์ ที่บ้านซอยสายลมเรียบร้อยแล้ว

ขอทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

.

2. สมชาย 36

สมชาย 36 สมาชิก

โมทนาบุญด้วยครับ

;aa22

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    วันนี้ ผมในนามตัวแทนของโครงการกฐินแสนกอง ปี 2551 ของเว็บพลังจิตดอทคอม
    ได้นำเงินจำนวน 1,200 บาทไปถวายกับมือท่านเจ้าอาวาสวัดท่าซุง ที่บ้านสายลม
    เวลา 1 ทุ่มเรียบร้อยแล้วครับ

โมทนาครับ

4. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

5. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

6. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง

วันนี้ได้ร่วมทำบุญเป็นจำนวน 399 บาท ในนามคุณธีรชัย อุปริพุทธิ และ คุณ อณัญกร ทองห่อ ตามหลักฐานที่แนบมาครับ

[​IMG][/url][/IMG]

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลาย พระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด และขอให้บุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้บรรลุในศิล และสมาธิ ตามที่ตั้งใจในเร็ววันนี้ และทุกภพทุกชาติตลอดไปเถิด

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้