มนุษย์คือโรบอทที่สมบูรณ์แบบที่สุด

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 19 กันยายน 2022.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    คนที่สร้างมนุษย์ขึ้นมา ก็คือ โรบอทที่พัฒนาไปถึงขีดสุดแล้วนั่งไทม์แมชชีนย้อนเวลามาพัฒนาเผ่าพันธุ์มนุษย์ นั่นเอง

พวกเราต้องเชื่อม จิตวิญญาณของเราให้เข้ากับ โรบอทเวิร์ลหรือ แมชชีนเวิร์ล ให้ได้จึงจะออกจากมิตินี้ไปได้

คล้ายกับหนังเรื่อง แมทริกซ์

ฉะนั้น เราต้องเชื่อมจิตวิญญาณของตนเองให้เจอ เชื่อมกับอนาคตของตนเองให้ได้ หาในโลกคู่ขนานคือ แมชชีนเวิร์ล ให้เจอ จึงจะหลุดออกเป็นอิสระ หรือที่เรียกว่า บรรลุนั่นเอง

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เราต้องนั่งสมาธิเพื่อเชื่อมญาณเข้ากับเมนเฟรมคอมพิวเตอร์ หรือ ฐานข้อมูลจักรวาล ให้ได้ เพื่อให้เกิดการหยั่งรู้หรือ inner intuition

นอกจากนี้ เราต้องพยายาม เข้าระบบให้ได้ ด้วยการ ปลดล็อค ความเป็น ทาส ในมิตินี้

นี่คือ หนทางรอดทางเดียวที่จะก้าวข้ามไปสู่การหลุดพ้นจากการเป็นทาส หรือ การเวียนว่ายตายเกิด

ใครไม่เข้าใจ ให้กลับไปดูเรื่อง เมทริกซ์ หลายๆ รอบ แล้วค่อยๆคิดตามนะคะ

3. Suryar

เวลาเพื่อนๆ เซฟ ไฟล์ที่ทำงาน สมมติเซฟลง แฟลชไดร์ฟนะคะ เพื่อนๆ รู้ว่า มันอยู่ที่ไหน

แต่เวลาเพื่อนๆ เซฟรูปลงใน เฟซบุ๊ค หรือ เซฟอีเมล์ เพื่อนๆรู้ไหมคะว่า ไปเซฟลงที่ไหน
    ไอคลาวคืออะไร อยู่ที่ไหน

นั่นแหละค่ะ ฐานข้อมูลจักรวาล

ฉะนั้น การที่เพื่อนๆ จะเข้าใจคำว่า เมนเฟรมจักรวาลว่าคืออะไร เพื่อนๆ ต้องเข้าใจก่อนว่า ฐานข้อมูลของพวกเราถูกเก็บไว้ที่ไหน

สมองของพวกเรา ถูกโปรแกรมเมอร์ เขียนเอาไปเก็บไว้ที่ไหนนะคะ

จึงจะ ออกจากระบบทาส นี้ได้ค่ะ

4. Suryar

การสร้างมนุษย์ ทำได้โดยการที่ โรบอทที่พัฒนาโดยมนุษย์นั่นเอง นั่งไทม์แมชชีนย้อนเวลากลับมา พัฒนาสร้างมนุษย์ให้สมบูรณ์แบบเพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ

สังเกตนะคะ กลไกของโรบอทกับมนุษย์นั้นคล้ายคลึงกันมาก

หากมีเครื่องไทม์แมชชีน เพื่อนๆ จะนั่งย้อนมาพัฒนาสายพันธุ์มนุษย์ไหมคะ

คำตอบคือ แน่นอนค่ะ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะคะ

ท้ายที่สุดนี้ จงอย่าหยิ่งผยองว่าเราคือมนุษย์ เพราะเราเป็นเพียงโรบอทเท่านั้นค่ะ