พอจะมีใครรู้ เรื่องพับผ้า อาบน้ำฝน ใส่พุ่มเข้าพรรษาบ้างค่ะ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย cariboo, 13 กรกฎาคม 2008.

1. cariboo

cariboo สมาชิกใหม่

พอดีอยากจะห่อเอง แล้วใส่ของเยอะๆๆ แต่เห็นเค้าพับผ้าอาบน้ำฝน เป็นรูปดอกบัว อยากทำให้สวยๆๆ แต่ทำไม่เป็น หาตามเว็บ Google ก็ไม่เจอ พี่ๆๆ
    คนไหนที่พอมีความรู้เรื่อง ช่วยสอนหน่อยน่ะค่ะ จะไปถวาย วันเข้าพรรษานี้อ่าค่ะ ฮือๆๆ อยากทำสวยๆๆอ่าค่ะ

ช่วยโพสสอนที่นะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆค่ะ;20