พระคำข้าวกับ คำพยากรณ์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ !

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kim9, 11 เมษายน 2011.

1. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากครับเฮีย
    2400 ครับ

2. Magicbunny

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณครับคุณ ภูวดล

ยินดีครับคุณMagicbunny

พระคำข้าวรุ่น ๑ ตอนนี้ ...ให้ตามเก็บเอาไว้ครับ

เมื่อปี ๒๕๕๐ พระคำข้าวรุ่น ๑ แบบทั่วไป ไม่มีเกศาราคาในเว็บอยู่ที่ประมาณ 600 - 800 บาท

4. Magicbunny

ขอบคุณครับเฮีย
    แล้วพระคำข้าวรุ่นสอง ทำไมราคา ต่างกันมากครับ
    ที่ผมจอง เป็น องค์ปุยๆ 470 เห็น มีตั้งแต่ 3ร้อยกว่า-1100
    แล้วที่วัด 1600 หรือครับ
    สร้างพร้อมกัน 5000000 หรือทยอยสร้าง ทยอยเสก
    ขอบพระคุณครับ

อาทิตย์หน้าจะได้ พระคำข้าว , พระหางหมาก และ พระพุทธไสยาสน์ (องค์นี้สงสัยไม่ทันหลวงพ่อ แต่มีเกศาหลวงพ่อ : )) แล้ว

5. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมขอตอบแทนนะครับ
    องค์ประกอบในการให้บูชาพระเครื่อง หลัก ๆ จะอยู่ที่
    ๑ ความสวยงามขององค์พระ ถ้าสวยมากก็ราคาสูง
    ๒ ทุนในการบูชามาตั้งแต่ต้น ถ้าทุนสูงต้องออกสูง
    ๓ ความนิยมของการบูชา
    ๔ แล้วแต่ความพอใจของผู้ออกให้บูชา
    แต่ในกรณีที่ถามว่าพระคำข้าวมีหลายราคานั้นตั้งแต่สามร้อยกว่าถึงพันกว่า เป็นเพราะความสวยงามขององค์พระนะครับ เคยมีคำถาม ถามว่าที่วัดพันหกเอง บางคนออกให้บูชาห่างจากวัดแค่ไม่กี่ร้อยเอง บางครั้งแพงกว่าวัดซะด้วยซ้ำ ต้องอ่านข้อ ๑ ครับ เนื่องจากที่วัดให้บูชาแบบเลือกไม่ได้นะครับ ส่วนใหญ่ต้องการบูชาพระสวย สามารถเลือกได้ก็เลยเช่าจากเว็บดีกว่าครับ อีกอย่างรับประกันความแท้อยู่แล้วครับ ยิ่งเป็นปัจจัยให้เช่ากันกระจาย จนบริษัทผลิตมาม่า ไวไว มอบสิทธิพิเศษให้เลยครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    พระคำข้าว รุ่น 1 (มีเกศา) เสก 17 มี.ค.2533 จำนวน 100,000 องค์

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Magicbunny [​IMG]
    ขอบคุณครับเฮีย
    แล้วพระคำข้าวรุ่นสอง ทำไมราคา ต่างกันมากครับ
    ที่ผมจอง เป็น องค์ปุยๆ 470 เห็น มีตั้งแต่ 3ร้อยกว่า-1100
    แล้วที่วัด 1600 หรือครับ
    สร้างพร้อมกัน 5000000 หรือทยอยสร้าง ทยอยเสก
    ขอบพระคุณครับ

อาทิตย์หน้าจะได้ พระคำข้าว , พระหางหมาก และ พระพุทธไสยาสน์ (องค์นี้สงสัยไม่ทันหลวงพ่อ แต่มีเกศาหลวงพ่อ : )) แล้ว
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE style="PADDING-BOTTOM: 10px" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD>พระคำข้าวรุ่น.2มีการสร้างจำนวนที่มาก ฉะนั้นจะสร้างครั้งเดียวคงใช้เวลามาก ประกอบกับพิธีของวัดท่าซุงจะปลุกเสกตรงกับเสาร์.5 ซึ่งแต่ละปีจะมีเสาร์.5เพียง 1หรือ2ครั้งเท่านั้น ถ้าทางดรงงานปั๊มพระได้จำนวนเท่าใดก็นำมาปลุกเสกเสาร์.5นั้นก่อน และชุดหลังก็นำมาปลุกเสกอีกเสาร์หลังหนึ่งถัดมา</TD></TR></TBODY></TABLE>
    By : ศาลาเก่า <NOBR>[IMG]http://www.tarad.com/_tarad/images/icon/icon_email.gif[/IMG]</NOBR> (05/07/2550 14:40:04)

8. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    <table id="post4583620" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"><table id="post4583620" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">ฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิตพิเศษ

สถานที่: ตำมะลัง ไม่ใช่ ประตูน้ำ
    พลังการให้คะแนน: 6850 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_4583620" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> <ins style="display:inline-table;border:none;height:280px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:336px"><ins id="aswift_0_anchor" style="display:block;border:none;height:280px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:336px"></ins></ins>
    <table class="tborder" id="post4582602" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 12:23 AM </td><td class="thead" style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align="right"> #[​IMG]
    อนุโมทนาสาธุนะครับ ตอนนี้ผมมี 250 องค์พิมพ์พระบาทขีดล้วนๆๆ หางหมาก 30 กว่าๆๆ เหรียญอีก 50 กว่าเหรียญ คงพอได้ประคองตัวละครับ 555+
    </td></tr></tbody></table>

เอามาแบ่งให้เฮีย ฯ มั้งซิ ... พระหางหมากเกศา มีปล่าว ???

แล้วเฮียปอมีกี่องค์ครับ?
    อย่างเฮียคงจะคลังแสงกลาโหมอะดิ 55555+

ป.ล. ผมรู้จักลูกศิษย์หลวงพ่อคนนึง แกมีเป็นพันองค์
    โอ๊ยจะบ้าตาย..........ผมมีแค่ 131 เอง !!

เมื่อก่อน ก็มีเยอะแหละครับ แต่ตอนนี้... เหลือไม่กี่สิบองค์แล้วครับ

นำพระ ฯ ออกมาให้บูชา เอาเงินไปสร้างโบสถ์ สร้างศาลาปฏิบัติธรรม เกือบหมดครับ

</td></tr></tbody></table></td><td class="alt1" id="td_post_4583620" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">

<table id="post4583620" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">กราบอนุโมทนาสาธุด้วยครับเฮียปอ นักบุญของแท้เลยครับ
    ขอให้เฮียมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง เจริญทั้งทางโลกแฤะทางธรรมน๊ะครับ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ขอบคุณมากครับ คุณkim9

ขอพรนั้นจงมีแก่คุณkim9 เช่นเดียวกันนะครับ :cool:

10. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    พระคำข้าว ไม่มีปัญญาหาแล้วครับ หาก็คงเจอแต่ของปลอม

ผมมีแต่พระ ลพ.ฤาษี อยู่องค์เดียวที่ใครให้มาก็ไม่รู้ ไม่ทราบว่าพอแทนได้ไหมครับ

และใครพอจะทราบบ้างว่าองค์นี้มีประวัติยังไง

ผมเคยถามหลายเวบก็ไม่เห็นมีใครตอบเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.2 KB
      เปิดดู:
      121
  11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder id=post4847671 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 07:38 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #53 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->fatcafe<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4847671", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 18 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4847671 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->พระคำข้าว ไม่มีปัญญาหาแล้วครับ หาก็คงเจอแต่ของปลอม

ผมมีแต่พระ ลพ.ฤาษี อยู่องค์เดียวที่ใครให้มาก็ไม่รู้ ไม่ทราบว่าพอแทนได้ไหมครับ

และใครพอจะทราบบ้างว่าองค์นี้มีประวัติยังไง

ผมเคยถามหลายเวบก็ไม่เห็นมีใครตอบเลย<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ล๊อตเก็ตรุ่นนี้ ไม่มีในการสร้างของวัดท่าซุงครับ

12. windman

ถ้างั้น ถ้าผมอยากจะหาพระบูชาของวัดท่าซุง (ลพ.ฤาษี) ควรจะหาที่ไหนดีครับ แต่ของดีคงแพงลิบลิ่วแล้ว

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    หาได้ในห้องพระเครื่อง มีหลายท่านนะครับที่ให้บูชา

แนะนำนะครับคือ ผมเอง , คุณกระพี้ , คุณพรแม่ศรี , คุณลูกคนที่ 62 , คุณพัณณชิตา , เด็กพระ , และ อีกหลาย ๆ ท่าน

14. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเพิ่มเติม ... ไม่แน่ใจว่าคุณ fatcafe หมายถึง พระบูชา หรือ วัตถุมงคลอื่นๆของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ซึ่งถ้าหมายถึงวัตถุมงคลอะไรก็ได้ที่ทันหลวงพ่อฤาษีลิงดำอธิฐานจิต ที่วัดท่าซุง และ บ้านซอยสายลม ( กทม. ) ยังมีแบบราคาเบาๆให้บูชานะครับ ไม่ว่าจะผ้ายันต์ผืนเล็ก 320 บาท หรือ เหรียญบางรุ่น ราคาเริ่มตั้งแต่ 320 บาท และอื่นๆ

ขอบคุณครับ

ปล. ยังมีสมบัติพ่อให้นอกวัด ราคาเบาๆ ที่สามารถบูชาได้โดยตรงกับวัด หรือ มูลนิธิของวัดอื่นๆอยู่อีกครับ

15. windman

ส่วนใหญ่ชอบเหรียญครับ

ถ้าจะติดต่อสั่งทางไปรษณีย์นี่ต้องทำไงบ้างครับ

16. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
  17. war511

war511 เป็นที่รู้จักกันดี

18. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านซอยสายลม ( กทม. )

อยู่พหลโยธิน ซอย.8 ครับ
    (ระหว่างสะพานควาย-อนุสาวรีย์)

เข้าไปสุดทาง 4-500 ม. มีบังคับเลี้ยวขวา
    ตรงไปอีก 5-700 ม. มั้งครับ อยู่ซ้ายมือ

.

19. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

องค์เดียวเที่ยว ทั่วไทย

20. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม[www.marateebook.com]