พระคำข้าวกับ คำพยากรณ์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ !

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kim9, 11 เมษายน 2011.

1. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านใดที่มีงบน้อยๆๆ ก้อบูชาผ้ายันต์พิชัยสงครามแทนได้ได้นะครับ
    อานุภาพสูงมากๆๆ บูชา 320 บาทเองครับ

2. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับน้องบอย สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

3. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    คำเตือนเรื่องภัยพิบัติของหลวงปู่เณรคำ ปัญญาพโล ช่วงปี 2554-2555

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> คำทำนาย
    หลวงปู่เณรคำ ปัญญาพโล
    วัดป่าสามัคคีธรรม บ้านคำไฮ ตำบลหาดแพง อำเภอศรีสงครามจังหวัดนครพนม

คำทำนาย ปี 2554 – 2555 ที่หลวงปู่เณรคำ ปัญญาพโล ได้ทำนายให้ท่านทั้งหลายได้เตรียมตัวและรู้ก่อนจะเกิดมหันตภัยภัยพิบัติอย่างร้ายแรงในช่วงพุทธศักราช 2554 ถึง 2557(คริสต์ศักราช 2011 - 2014) ในระหว่าง พุทธศักราช 2554 เดือน 1 ถึง เดือน 5 อันตรายร้ายแรงมากที่สุดในเอเชียและประเทศไทย ทุกประเทศจะเกิดภัยพิบัติที่มนุษย์โลกจะได้รู้ถึงชะตากรรมของโลกที่อยู่ในช่วงเตรียมตัวจะสลายในระหว่างแกนกลางโลกขยับเปลือกโลกทรุดตัวลง ในระหว่างดินน้ำลมไฟเกิดปั่นป่วน ทำให้ดินน้ำลมไฟลงโทษชาวโลกทำให้เกิดแก่ความตาย เจ็บป่วย เกิดความร้อนอย่างร้ายแรงและเกิดความหนาวอย่างร้ายแรง ประเทศร้อนจะกลายเป็นหนาว ประเทศหนาวจะกลายเป็นร้อน ประเทศน้ำจะกลายเป็นแห้งแล้ง ประเทศแห้งแล้งจะกลายเป็นน้ำ น่าตกใจพะวงกลัวในระหว่างช่วงเดือน 1-7 ของ พ.ศ 2554 จะเกิดภัยพิบัติอย่างร้ายแรงในเอเชียและประเทศต่าง ๆ ในโลกพร้อมทั้งประเทศไทย และหลายประเทศในโลก ช่วงเดือน 4-7 จะเกิดน้ำท่วมใหญ่ในกรุงเทพฯ จะเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ ตึกสูงทรุดตัว น้ำท่วมในระหว่างภาคกลาง และต่างจังหวัด เช่น ลพบุรี โคราช และภาคใต้ และในระหว่างภาคกลางต่าง ๆ จะเกิดคลื่นยักษ์ใหญ่สึนามิในภาคใต้ และพายุจะพัดบ้านเรือนหายไป ภาคเหนือและภาคอีสานจะเกิดแผ่นดินทรุดตัว และพายุอย่างร้ายแรง ลูกเห็บตกเท่าลูกมะพร้าว ในระหว่างภาคอีสานให้ระวังลมใหญ่ฝนใหญ่น้ำท่วม ภาคเหนือน้ำท่วมแผ่นดินถล่ม แผ่นดินไหวอย่างร้ายแรง และเกิดวิกฤติมนุษย์และการบ้านการเมืองอย่างร้ายแรงอีกครั้ง ให้ท่านทั้งหลายพากันรักษาศีลห้าแล้วจะเป็นเครื่องป้องกันภัยได้อย่างดี

ท่านทั้งหลายอย่าลืมว่าทุกสิ่งที่เกิดขึ้นจากฝีมือมนุษย์ก็เลยโดนสิ่งที่อยู่ใกล้ตัวท่านที่มองไม่เห็นลงโทษท่านนั้นคือธรรมชาติที่พระพุทธองค์ตรัสสอนไว้ว่า ธรรมชาติ คือ ธรรมดา คือ ธรรมะ เป็นการเวียนว่ายตายเกิดเป็นธรรมดา ทุกอย่างล้วนกลับมาเป็นธรรมชาติแต่อย่าลืมมหันตภัยที่น่ากลัวที่สุดกลัวนี้ยังรอท่านอยู่ข้างหน้า ในช่วงปี 2555 จะเกิดมหันตภัยใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ จะจารึกไว้ให้มนุษย์โลกในช่วงเดือน 1-7 จะเกิดดินยุบตัว ตึกถล่มน้ำท่วมน้ำท่วมใหญ่กรุงเทพฯ เกิดพายุกลืนกินมนุษย์ไปเป็นแสน น้ำจะกลายเป็นยักษ์กลืนกินมนุษย์ ลมจะกลายเป็นผีห่ากินมนุษย์ ดวงอาทิตย์จะร้อนผิดปกติเหมือนมี 2 ดวง เกิดความร้อนมหาสาร 2 เท่าตัว ประเทศที่เป็นหิมะหรือน้ำแข็ง อย่างเช่น เทือกเขาหิมาลัย หรือยุโรปจะเกิดละลาย เกิดเป็นน้ำอย่างมากไหลเข้าท่วมทะลักหลายจุดแต่ละที่ ทุกประเทศริมแม่น้ำโขงน้ำท่วม ริมฝั่งทรุดตัว

จะเกิดความเร่าร้อนทั้งดวงอาทิตย์และหัวใจมนุษย์เหมือนโดนเผ่าไหม้ทำให้มนุษย์ทั้งหลายประเทศจับมีดจับปืนแก่งแย่งอาหารอดอยากปากแห้ง เกิดแย่งกันกิน น้ำแพง ข้าวแพง พ่อลืมลูก ลูกลืมแม่กลั่นแกล้งรันแทงกัน น่าสงสารให้ระวังเป็นส่วนมาก ในช่วงปี 2555 ในเดือน 4-7 ทุกประเทศในโลก อย่างเช่นประเทศไทยในภาคใต้ขึ้นมา ในช่วงทะเลอันดามัน อ่าวไทยให้ระมัดระวังเป็นอย่างมากที่สุด น้ำทะเลจะกลายเป็นคลื่นยักษ์สูงใหญ่ 15 เมตร ถึง 20 เมตร กลืนกินมนุษย์จากใต้มาถึงภาคกลางเป็นบางส่วน ในระหว่างภาคอีสานจะเกิดพายุใหญ่ น้ำท่วมใหญ่และพายุ ลมจะพัดบ้านเรือนหายไปในพริบตา โรคห่าจะมากับลม มนุษย์จะอ๊วกเลือดตาย เลือกออก จมูก หู ตา ตายและอยู่เฉยๆจะนอนหลับตาย เกิดเป็นพิษ อาหาร และลมพิษ จะหนักกว่าไข้หวัดนกเป็นหลายร้อยเท่า มหันตภัยตัวนี้จะทำให้มนุษย์โลกเกิดกลัวบาปให้รู้ถึงธรรมะมากขึ้น ยังมาหมดช่วงปี 2555 ให้ภาคเหนือระวังแผ่นดินถล่ม น้ำท่วมใหญ่ หนาวตาย ต้นไม้จะกลายเป็นน้ำแข็ง หิมะจะลงเมืองไทยในภาคเหนือ ในประวัติศาสตร์จะหนาวตายกันมาก น้ำท่วมตาย ดินถล่มตายน่ากลัวมาก นี่แหละ ดินน้ำลมไฟหรือเรียกกันว่าธรรมชาติลงโทษมนุษย์ให้รู้สึกตัวเองว่าอาศัยอะไรอยู่เพราะมนุษย์ทั้งหลายได้อาศัยดินน้ำลมไฟธรรมชาติแล้วได้เกิดการทำลายล้างเลยเกิดการลงโทษมนุษย์อย่างร้ายแรง

สิ่งที่มนุษย์โลกควรทำตอนนี้คือแผ่เมตตา ภาวนา สวดมนต์ รักษาศีลห้า จะได้พ้นภัยพิบัติอย่างแน่นอนทุกท่านที่ได้อ่านมานี้ยังไม่ละเอียดเท่าใด ถ้าท่านทั้งหลายอยากรู้เรื่องราวมหันตภัย ปี 2554 -2570 อย่างละเอียด ให้ไปถามหลวงปู่ เณรคำ ปัญญาพโล ณ จำปาสัก แล้ว จะ รู้เรื่องอย่างละเอียด ทุกสิ่งอย่างที่ได้เล่ามาหลวงปู่ท่านได้เทศน์และเล่าให้ญาติโยมฟังมาหลายปี สุดท้ายก็เกิดขึ้นจริงตามคำพูดของหลวงปู่เณรคำ ปัญญาพโล ซึ่งเป็นเรื่องน่าอัศจรรย์ ยิ่งนัก ฟ้ามีตา ลมมีหู ธรรมชาติดูเราอยู่อย่าหลงระเริง ให้ทำความดีก่อน ตายก่อนตายหลังก็เรียกว่าตายเหมือนกัน ไม่ต้องกลัวทุกอย่างเป็นธรรมชาติจะจัดการให้เรา ท่านทั้งหลายชาวมนุษย์โลกเร่งทำความดีเถิด แล้วจะพ้นมหันตภัย คำทำนายนี้ หลวงปู่เณรคำ ปัญญาพโล ท่านได้บอกว่าพระอินทร์เป็นผู้ลงมาเล่าให้ท่านฟังให้มาบอกมนุษย์ให้เตรียมตัวก่อนตาย คนมีบุญอยู่ได้เพราะบุญ หมั่นทำบุญศุลทานเพราะเข้ากึ่งหนึ่งของพุทธกาลแล้ว ให้ท่านทั้งหลาย นักบวช ผู้มีศีล และญาติโยมทั้งหลายให้เตรียมตัวกันเถิด สิ่งที่ท่านจะนำติดตัวไปได้นั้นมีอยู่ 2 อย่าง คือบุญกับบาป จบคำทำนายจากหลวงปู่ เณรคำปัญญาพโล วัดป่าคำไฮ ต.หาดแพง อ.ศรีสงคราม จ.นครพนม

อนึ่งคำทำนายนี้ หลวงปู่ เณรคำปัญญาพโล อนุญาตให้พิมพ์เผยแพร่เป็นธรรมทานได้

from :
    http://palungjit.org/threads/%E0%...-a.287003/

4. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่phuwadol..สวัสดีปีใหม่ไทยครับพี่

5. kim9

พระสวยมากๆเลยครับ...............!!

6. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาได้ที่ไหนครับ รบกวนบอกหน่อยครับ

7. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุญาตตอบแทนครับ
    ที่วัดท่าซุงครับ
    ผมเพิ่งไปบูชามาเร็ว ๆ นี้เอง

8. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนา สาธุ กับเจ้าของกระทู้และทุกท่านด้วยนะคะ ^/\^

9. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ถามนิดครับ
    ตอนนี้ พระคำข้าว รุ่น1 ที่วัดมีให้บูชามั๊ยครับ
    แล้วราคาประมาณไหนครับ
    ขอบคุณครับ

10. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010

เท่าที่ผมได้อ่านจากผู้รู้เขียนเกี่ยวกับพระคำข้าวมหาลาภรุ่นแรก...

คือ..

หมดไปจากวัดตั้งแต่หลวงพ่อทรงขันธ์อยู่น่ะครับ สร้างตั้งแต่ปี 33 ก็ประมาณ 21 ปีแล้วสิครับ

ข้อความบางหนึ่งบางตอน

ยังไงรุ่น 2 ยังมีให้บูชาที่วัดนะครับ องค์ละ 1600 บาท
    หากติดตามดี ๆ กระทู้มในนี้ก็มีมากมาย...

ส่วนใหญ่ราคาจะไม่เกิน 1600

ยกเว้น องค์พิเศษ และคนบ้าเป็นพิเศษ จะบูชาราคาเกินนี้ :cool:

ขอบคุณสำหรับเรื่องคำเตือน....

แต่อยากให้แต่ละท่านพิจารณาด้วยสติ และปัญญา.....

นะครับ......

11. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ ยังไม่มีติดไว้เลย คงต้องหาไว้เป็นศิริมงคลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2011
  12. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับเฮีย พระหางหมากเกศา ผมมี ประมาน 40 องค์เองครับ เฮียมีให้ผมเช่าเพิมมมั้ยครับ คริคริ

13. Magicbunny

ขอบคุณครับ
    ..............
    สวัสดีครับ คุณ jeenus

14. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุการค่ะเฮียปอ

15. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพี่แบ่งให้น้องบ้างสิครับ น้องยังมีไม่ถึง 5 องค์เลย หุหุ

16. kim9

ยกเว้น องค์พิเศษ และคนบ้าเป็นพิเศษ จะบูชาราคาเกินนี้

ข้อความนี้โดนใจมากครับ 5555+

17. Magicbunny

สวัสดีครับ
    พระคำข้าว รุ่น1 2.4k นี่เช่าได้ไหมครับ
    และ พิมพ์แขนจุด รุ่นสอง ก็มีใช่ไหมครับ
    แล้วเราจะแยกระหว่าง รุ่น1 กับรุ่น2 อย่างไรครับ

ขออภัยนะครับ มือใหม่ คำถามเยอะ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2011
  18. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder id=post4590398 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">14-04-2011, 06:15 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#40 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Ton_Ton<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4590398", true); </SCRIPT>
    ทีมผู้ดูแลแกลเลอรี่

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4590398 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]
    หวัดดีครับเฮีย พระหางหมากเกศา ผมมี ประมาน 40 องค์เองครับ เฮียมีให้ผมเช่าเพิมมมั้ยครับ คริคริ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ท่านพี่แบ่งให้น้องบ้างสิครับ น้องยังมีไม่ถึง 5 องค์เลย หุหุ<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ใช่ครับ...ท่านพี่พงค์แบ่งให้น้อง ๆ สักองค์ สององค์

... แบ่งให้น้องปอด้วยก็ดีครับ น้องปอ ก็มีไม่กี่องค์เอง ^^

ป.ล. วันนี้ขอเป็นน้องปอ สักวันนะครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

20. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    เฮียปอ...

2.4K = 2,400 บาทน่ะครับ

ราคานี้ OK นะครับ
    ตอนนี้รุ่นแรก สวย ๆ ไม่ค่อยมีออกมาเลยครับ.... ที่มีเส้นเกศา ก็ราคาพิเศษ ๆ ไปเลยนะครับ

คนที่มีก็หวงมาก ....ต้องใช้ลูกอ้อนมาก ๆ ถึงจะยอมแบ่งสักองค์ 555

หากมีโอกาสหาไว้สักองค์นะครับ.....ค่อย ๆ ศึกษาจากกระทู้ที่ active อยู่บ่อย ๆ แล้วไล่เปิดอ่านให้มาก ๆ .....เดี๋ยวก็จะมีข้อมูลสำหรับการตัดสินใจได้เป็นอย่างดีครับ...