~~> พรธัญวลัย : ลดประชดฝน!! สายนครปฐม,อยุทธยา,ชัยนาท,สุพรรณ,กรุงเทพ,แท้ไม่รู้ที่,ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรธัญวลัย, 14 กันยายน 2013.

1. พรธัญวลัย

พรธัญวลัย สมาชิก

13 กันยายน 2013
    วัตถุมงคล ทุกองค์ที่นำมาลงนี้ เป็นของสะสมไว้ส่วนหนึ่ง และอีกส่วนหนึ่งเป็นพระเก่าที่บ้าน บางองค์ไม่ทราบที่ จึงถ่ายรูปให้ดูหลายๆมุม เพื่อการพิจารณา องค์จริงจะสวยกว่าในรูปนะครับ ถ่ายสุดฝีมือแล้วครับ นำมาแบ่งให้พี่น้องทุกท่านที่สนใจบูชาในราคามิตรภาพ หรือว่าท่านจะเก็บไว้เพื่อไปต่อก็มีกำไรครับผม
    สนใจโพสในกระทู้,หรือต้องการความเป็นส่วนตัวก็ PM, หรือโทร 084-406-0306

-----------------------------------------------------------------

***** โปรดอ่านเพื่อความเข้าใจ *****
    1. วัตถุมงคลทุกองค์ผมรับประกัน พระแท้ตลอดชีวิต เก๊คืนเต็มทันทีครับผม
    2. วัตถุมงคลทุกองค์ผมรับประกัน ความพึงพอใจหลังจากท่านได้รับพระแล้วเป็นเวลา 30 วัน รวมถึงรายการพระแท้ไม่รู้ที่ด้วย (พระต้องอยู่ในสภาพเดิม ไม่ล้างผิวไม่ตกแต่งใดๆให้ผิดไปจากสภาพเดิม)
    3. วัตถุมงคลทุกองค์ผมจะดำเนินการจัดส่งเป็นระบบ EMS ฟรีโดยท่านไม่ต้องจ่ายเพิ่มเมื่อจัดส่งแล้วจะแจ้งเลขที่ EMS ในรายการพระองค์นั้นๆ
    4. กรณีจองพระแล้วกรุณาโอนเงินภายใน 3 วันนะครับผม / โอนแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบ เพื่อความไม่ล่าช้าในการจัดส่ง
    5. สถานะของพระ ผมจะแจ้งอยู่ในรายการพระองค์นั้นๆเลยเพื่อความสะดวก
    6. จัดส่งพระให้ในวันที่โอนเงินเข้าครับ แต่หากโอนหลัง 4 โมงเย็นไปแล้ว ดำเนินการจัดส่งให้ในเช้าวันถัดไปครับผม

ท่านสามารถสอบถามได้ในกระทู้, PM, หรือโทร 084-406-0306

-----------------------------------------------------------------

***** รายละเอียดการโอนเงิน *****
    ธนาคาร : กรุงไทย
    เลขที่บัญชี : 798-009-24-57
    สาขา : เทศโก้โลตัสป่าซาง
    ชื่อบัญชี : ธัญวลัย พิมพ์วลัยพร

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2013
  2. พรธัญวลัย

รายการที่ 2. สมเด็จกรุวัดดักคะนน อยู่-ศุข ชัยนาท พิมพ์เจ็ดชั้น (นิยม) ราคาพิเศษ 1,200.-
    สถานะ : ยังอยู่ครับ

พระประสบการณเป็นประจักษ์ มวลสารของสมเด็จพุฒาจารย์โตฯ อีกหลวงพ่อวัดปากคลองมะขามเฒ่าอธิษฐานจิตปลุกเสกอยู่นาน หลวงพ่ออยู่เองก็ไม่ธรรมดา ประวัติการสร้างชัดเจน ไม่ต้องลุ้น ราคาสบายกระเป๋า แต่พุทธคุณหลักล้าน องค์นี้แนะนำครับ

พระสมเด็จดักคะนน จัดสร้างโดยหลวงปู่ทองอยู่ ติสสโร วัดดักคะนน จ.ชัยนาท ท่านเป็นสหายธรรมกับหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าชาวเมืองชัยนาทและจังหวัดใกล้เคียง
    หลวงปู่ทองอยู่จัดสร้างพระสมเด็จดักคะนน สร้างจากผงวิเศษของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) วัดระฆังโฆสิตาราม ที่ได้รับมอบจากหลวงปู่ศุข นำมาหล่อเป็นพระสมเด็จดักคะนน ก่อนนำพระสมเด็จที่จัดสร้าง ใส่เรือพายมาจนถึงวัดปากคลองมะขามเฒ่า ถวายให้หลวงปู่ศุขปลุกเสกเป็นกรณีพิเศษ
    พระสมเด็จดักคะนนที่จัดสร้างมีทั้งหมด 5 พิมพ์คือ พิมพ์ใหญ่ พิมพ์ทรงเจดีย์ พิมพ์ฐานแซม พิมพ์เจ็ดชั้นและเก้าชั้น ชาวบ้านขนานนามว่า มีพระสมเด็จ "อยู่-ศุข" จะอยู่รอดปลอดภัย แคล้วคลาด เมตตามหา นิยม ฯลฯ

พระกรุดักคะนนนี้ หลวงปู่ศุขปลุกเสกไว้อย่างดี คนชัยนาทเค้ารู้ดีครับว่าแน่นอนแค่ไหน องค์นี้คราบกรุคลุมผิวพระงดงาม เป็นพระที่ดูง่าย ซึ้งตามากครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2013
  3. พรธัญวลัย

รายการที่ 3.พระนางพญาหลังอุ หลวงพ่อน้อยวัดธรรมศาลา นครปฐม ราคาพิเศษ 350.-
    สถานะ : ปิดนอกเว็บแล้วครับ

มีผงสมเด็จบางขุนพรหม หลวงพ่อน้อย ท่านไปร่วมปลุกเสกพระเครื่อง วัดประสาทบุญญาวาส และได้รับการถวายผงเก่า ที่หักๆ ของสมเด็จบางขุนพรหมกลับมาด้วยส่วนหนึ่งจึงนำกลับมาสร้างพระผง รุ่นแรกของท่านมีทั้งพระสมเด็จ พระจันทร์ลอย และพระพิมพ์นางพญา เรื่องพุทธคุณนั้นสุดยอด ในพิธี วัดประสาทบุญญาวาส เมื่อปี 2506 ท่านเป็น 1 ใน 5 เกจิ ที่แผ่นโลหะจารของท่านหลอมไม่ละลาย(มีรายละเอียดบันทึกไว้ชัดเจน สำหรับ 5 พระเกจิ มี หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา , หลวงพ่อกี๋ วัดหูช้าง , หลวงพ่อแทน วัดธรรมเสน , หลวงพ่อ เทียมวัดกษัตราธิราข และ หลวงพ่อสอน วัดเสิงสาง )สภาพสวยเดิมๆ ไม่ผ่านการใช้ พระนางพญาพิมพ์นี้หากเป็นพิมพ์หลังเรียบ จะเป็นของทางวัดหนามแดง จ.สมุทรปราการ หากเป็นพิมพ์หลังมีอุ จะเป็นของหลวงพ่อน้อย องค์นี้มองเห็นอุด้านหลังชัดเจน

พระเครื่องหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา เป็นหนึ่งในสุดยอดพระเครื่องเมืองนครปฐม
    ในงานพุทธาภิเษกพระเครื่องต่างๆ หลวงพ่อน้อยได้รับนิมนต์ให้ร่วมปลุกเสกด้วยแทบทุกครั้ง หลวงพ่อน้อยมีลูกศิษย์ลูกหามากมาย เป็นที่เคารพเลื่อมใสของบุคคลทั่วไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2013
  4. พรธัญวลัย

รายการที่ 4. พระผงหลวงพ่อผึ่ง วัดสว่างอารมณ์ราษฎร์ จ.สุพรรณบุรี พิมพ์เชียงแสน 450.-
    สถานะ : ยังอยู่

สร้างในช่วงระหว่างปี ๒๔๖๒ - ๒๔๘๐ อดีตพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงวิทยาคมอีกรูปหนึ่งของเมืองสุพรรณฯ โดยท่านเป็นศิษย์ผู้สืบสายพุทธาคมมาจาก หลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน,หลวงพ่อปลื้ม วัดเขาใหญ่ ฯลฯ และท่านยังเป็นสหธรรมิกรุ่นพี่ของหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ ซึ่งเล่ากันว่าพระผงวัดปากน้ำ ใช้ผงของหลวงพ่อผึ่งผสมอยู่มาก

พระผงปีลึก แต่สภาพสวย มีจัดอยู่ในรายการประกวด เกจิสุพรรณบุรีองค์นี้ไม่ธรรมดานะครับผม ชื่อหลวงพ่อผึ่งนี้ นักเลงสุพรรณบุคเก่า ว่าไม่เป็นรองไครเลยนะครับ องค์นี้สวยเดิมครับผมราคาเบาๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2013
  5. พรธัญวลัย

รายการที่ 5. พระผงนาคปรกใบมะขาม หลวงพ่อเกษมเขมโก ปี 2517 ถือว่าเป็นรุ่นแรกก่อนเนื้อโลหะ ลดราคาพิเศษ 500.-

สร้างในปี2517 เนื่องในงานทอดผ้ากฐิน โดยคณะศิษย์ธัมมวิตกโก ณ วัดอินทรประชาราษฎร์(วังหวาย) จ.ปราจีนบุรี ปลุกเสกโดยหลวงพ่อเกษม เขมโก เมื่อวันที่ 9 เม.ย. 2517
    องค์นี้แยกออกมาจากชุดกรรมการ หายากครับ พิธีดี มวลสารสุดยอด ไม่น่าพลาดครับผม

6. พรธัญวลัย

รายการที่ 6. พระรอดวัดพระสิงห์ ปี 2496 พิมพ์จิ๋ว เนื้อขาว อนาคตไกล หายาก ขนาดเท่าปลายก้อย 2,500.-

พระรอดวัดพระสิงห์ เชียงใหม่ ปี 2496 เป็นอีกรุ่นที่สืบค้นหลักฐานได้ว่าหลวงปู่ได้เข้าร่วมพิธีในการทำพิธีพุทธาภิเษกด้วย โดยพิธีการสร้างพระรอดรุ่นนี้ละเอียดทุกขั้นตอน ผสมเนื้อพระเก่าสกุลลำพูนมากมาย วัสดุในการสร้างใช้ดินบริเวณทิศเหนือของวัดพระคง จังหวัดลำพูน ซึ่งเชื่อกันว่าพระรอดมหาวันในสมัย ยุคพระนางจามเทวีวงศ์ก็ใช้ดินบริเวณนี้สร้างเช่นกัน ลักษณะดินละเอียดเหนียว จึงได้นำมาสร้างพระรอดซึ่งมีความแกร่งและละเอียดสวยงาม พิธีพุทธาภิเษก จัดพิธีการสร้างพุทธสถานเชียงใหม่ ซึ่งได้กระทำพิธีวางศิลาฤกษ์ เมื่อวันที่ 28 พ.ค. 2496 เวลา 11.45 น. ตรงกับวันขึ้น 10 ค่ำ เดือน 7 ปีมะเส็ง จัตวาศก จุลศักราช 1315 เริ่มพิธีตอนเวลา 9 นาฬิกา21 นาที 41 วินาที และเริ่มจุดเทียนชัยเวลา 19.20 น. โดยมี พล.ต.อ. เผ่า ศรียานนท์ เป็นประธาน ประกอบพิธีมหามงคล สร้างพระรอด จำนวน 84,000 องค์ เพื่อนำรายได้สมทบทุนสร้างพุทธสถานเชียงใหม่ พระเกจิที่เข้าร่วมพิธีล้วนแต่มีชื่อเสียงโด่งดังมากกว่าสองร้อยรูป..พุทธคุณครบทุกด้านทั้งแคล้วคลาด เมตตามหานิยมคงกระพันชาตรี ฯลฯ โดยคณาจารย์ที่ร่วมในพิธี ดังกล่าวนอกเหนือจากหลวงปู่พัก (หลวงปู่ภักตร์)แล้วยังมี เจ้าคุณศรีสมโพธิ์ วัดสุทัศน์ เจ้าคุณศรีสุวรรณวิสุทธิ์ เจ้าคณะจังหวัดลำปาง หลวงปู่นาค วัดระฆัง หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม ครูบาวัง วัดบ้านเด่น พระครูอาคมสุนทร วัดสุทัศน์ หลวงพ่อเปลี่ยน วัดใต้ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี หลวงพ่อทบ วัดเขาชนแดน หลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง หลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรือ หลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว หลวงพ่อสำเนียง วัดเวฬุวัน เป็นต้น

พระรอดวัดพระสิงห์ 2496 ขนาดเท่าปลายนิ้วก้อย(เกจิยุคอินโดจีนทั้งสิ้น) มวลสารหลักนั้นคือพระรอดวัดมหาวัน ที่ชำรุดแตกหัก เสมือนมีพระราคาหลักล้านไว้บูชา
    พิมพ์จิ๋วที่สภาพสวยสมบูณร์นั้นหายากมากครับ ที่พบเห็นเป็นสีออกเขียวครก แต่สีขาววรรณะสะอาดตาแบบนี้ หาได้ยากยิ่ง เอาไว้ให้เด็กหรือผู้หญิงห้อยก็สวยเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2013
  7. พรธัญวลัย

รายการที่ 7. เหรียญหลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ ปี 2529 สภาพสวย 350.-
    สถานะ : ปิดนอกเว็บครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  8. พรธัญวลัย

รายการที่ 8.พระสังกัจจายน์ พระมหาเจดีย์ พระอาจารย์วิริยังค์ สิรินฺธโร วัดธรรมมงคล เนื้อกะไหล่ทอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2013
  9. พรธัญวลัย

รายการที่ 9.พระสังกัจจายน์ วัดพระพุทธบาทสระบุรี ปี 2520 350.-

พระดีพิธีใหญ่ หลวงปู่โต๊ะ หลวงพ่อกวย และเกจิร่วมสมัยปลุกเสก พระหลักร้อย พุทธคุณหลักล้าน พระสวยแท้พระสังกัจจายน์ ร่างกายของท่านอ้วนล่ำ อุทรพลุ้ย ทำให้ผู้พบเลื่อมใสในรูปกายของท่านว่า "เป็นสัญลักษณ์แห่งความ สมบูรณ์พูนสุขและให้โชคลาภ"
    พระสังกัจจายน์ พระมหาเถระรูปนี้เป็นที่เคารพศรัทธาแก่พุทธศาสนิกชนทั่วไป ไม่ว่าจะเป็นนิกายมหายานหรือเถรวาท เพราะเชื่อว่าด้วยอานุภาพแห่งมหาเถระพระสังกัจจายน์ จะประทานความสมบูรณ์พูนสุขและโชคลาภให้แก่ผู้ได้สักการะบูชาท่าน

10. พรธัญวลัย

รายการที่ 10.พระหลวงปู่ทวด เนื้อว่าน ไม่ทราบวัดและปีที่สร้าง 300.-รับประกันความพอใจ 30 วันครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2013
  11. พรธัญวลัย

รายการที่ 11.หลวงปู่ทวดเนื้อวาน วัดห้วยมงคล ไม่ทราบปีที่สร้าง 300.-รับประกันความพอใจ 30 วันครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2013
  12. พรธัญวลัย

รายการที่ 12.เหรียญสมเด็จพุฒาจารย์นวม พร้อมปรกจ้อยใบมะขาม ปี 2539 1 ชุด 2 องค์ 300.-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2013
  13. พรธัญวลัย

รายการที่ 13.พระผงหลวงพ่อเกษม เขมโก วันพญาวัน วันที่ 15 เมษายน ปี2538 300.-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2013
  14. พรธัญวลัย

รายการที่ 14.พระสมเด็จ ทรงเจดีย์มีหู สายบางขุนพรหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2013
  15. พรธัญวลัย

รายการที่ 15.สมเด็จทรงเจดีย์ ไม่ทราบที่ครับ 350.- รับประกันความพอใจ 30 วันครับผม

16. พรธัญวลัย

รายการที่ 16.พระสมเด็จ พระแท้ไม่ทราบที่ 350.-

ดูแล้วซึ้งตามากๆเลยครับผม เกจิสร้าง พระแท้ไม่รู้ที่ รับประกันความพอใจ 30 วันครับผม

ซุ้มด้านข้างที่กระเทาะนั้นเป็นรอยเดิมซึ่งผมคาดว่านะจะเกิดจากการงัดออกจากกรอบพลาสติก

17. พรธัญวลัย

รายการที่ 17.พระผงหลวงปู่บุดดา-หลวงพ่อแพ พร้อมกล่อมเดิม 250.-

18. พรธัญวลัย

รายการที่ 18. เหรียญหลวงปู่แหวน ปี 2517 วัดสร้างมีโค๊ด เหรียญประสบการ์เขาค้อ เลี่ยมพร้อมใช้ แบ่งไปเบาๆครับ 550.-

หลวงปู่แหวนรุ่นเขาค้อ (วัดสร้าง 2517) รุ่นนี้ทหารที่ไปรบสมรภูมิ เขาค้อแล้วโดนยิงไม่เข้า โดนระเบิดไม่ตายรอดกลับมาได้ปลอดภัย
    ประสบการณ์โชคโชน จึงได้เรียกชื่อของรุ่นนี้ว่ารุ่น เขาค้อ ครับ

19. พรธัญวลัย

รายการที่ 19. แหวนมงคลเก้า เนื้อเงิน วัดราชบพิธ 2513 สภาพพอใช้ เอาไว้พึ่งพุทธคุณครับผม 1,000.-

ขนาดแหวน 17.2 มม.เท่ากับแหวนไซด์ 54 เบอร์ 7 ผมขัดด้านนอกแหวน เพราะตอนแรกกะจะเอาไว้สวมเอง ท่านใดสนใจก็แบ่งให้ครับ

วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม ราชวรวิหาร กทม. เป็นวัดประจำรัชกาลที่ 5 วัตถุมงคลชุด ฉลอง 100 ปี วัดราชบพิธฯ มีเหรียญร.5,พระหูยานและแหวนมงคลเก้า เป็นต้น พิธีมหาพุทธาภิเษก 3 วัน 3 คืน ระหว่างวันที่ 29-30-31 มกราคม 2514 (ในหลวงเสด็จพระราชดำเนินทรงประกอบพิธีจุดเทียนชัย เมื่อวันศุกร์ที่ 29 มกราคม) พระเกจิคณาจารย์ 108 รูป จากทั่วประเทศผลัดเปลี่ยนกันร่วมพิธี อาทิ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม, หลวงปู่เทสก์ วัดหินหมากเป้ง, หลวงตามหาบัว วัดป่าบ้านตาด, หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช , อ.นำ แก้วจันทร์ วัดดอนศาลา, หลวงปู่หิน วัดระฆัง, หลวงพ่อฑูรย์ วัดโพธินิมิตร, หลวงพ่อทองอยู่ วัดใหม่หนองพะอง, หลวงพ่อกี๋ วัดหูช้าง, หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว, หลวงพ่อโชติ ระลึกชาติ, หลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรือ, หลวงพ่อแต้ม วัดพระลอย, พระอาจารย์วัน อุตตโม วัดถ้ำอภัยธำรงธรรมฯลฯ แหวนมงคลเก้า สุดยอดแหวนพระพุทธที่ได้รับความนิยมสูงสุดประกอบด้วยยันต์ 9 ตัว คือ อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ พะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2013
  20. พรธัญวลัย

รายการที่ 20. ผ้ายันต์จักรวาฬฟ้าครอบ พระอาจารย์ สุชาติ อภิชาโต วัดนาคปรก หาไม่ง่ายแล้วครับผม พร้อมลายมือพระอาจารย์ 300.-