" พกเมียมาด้วยเหรอ " ปรับเสียงใหม่

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 7 มีนาคม 2008.

1. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    อู้ว.ว.ว... มันส์

เพลงนี้ตรงท่อนพกเมียมาด้วยเหรอ
    ร้องได้น่ารักหยิกแกมหยอก

^ _ ^

2. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพราะมากๆครับน้องนิม...ร้องได้เหมือนมืออาชีพเลยครับ...

3. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

โหมาเป็นเซ็ตอิอิ
    เข้ามาหมวดลูกทุ่งก็เจอเพลงคุณนิม
    ร้องเก่งทุกแนวเลยนะคับ
    เพลงนี้ร้องยากแต่ออกมาได้เพราะหนุกหนานเลย

4. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

ลากมาแดนซ์กันต่อจ้า เชื้บๆ

5. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ขอบคุณค่ะพี่มาส ใช่พี่มาส นี่รู้จริง
    ยากค่ะ กว่าจะร้องได้ ไม่ใช่ทำนอง ไม่ใช่คีย์ หรือการใช้ลูกคอ อันนั้นเรื่องจิ๊บๆสำหรับเรา

แต่เป็นอารมณ์ สนุก ทะลึ่งตึงตัง และตอนพูด ตอนแซวค่ะ
    ไม่รู้จะทำไง มันไม่ใช่เรา เราเป็นสาวห้าว สาวทอมๆ อึ๋ยไม่ใช่ เป็นสาวพูดจาตรงไปตรงมา ไม่ชอบอะไรๆ แบบในเพลงเลย หุหุ
    เลยต้องจินตนาการค่ะ ก็เลยร้องได้
    ไม่พอใจก็ต้องพอใจ เพราะความขี้เกียจ อัดแล้วอัดอีก จะเป็นเพลง อารมณ์เสียๆ แทน

6. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

นานๆ จะเข้ามาบอร์ดนี้ซักที เห็นชื่อคนร้องปุ๊บ ก็เข้ามาฟังเลย เพราะรู้ว่าต้องเพราะแน่ๆ แล้วก็ไม่ผิดหวังคับ

แถมยังได้ความรู้อีกเยอะแยะเลย

ที่พี่น.นิม บอกว่าร้องเพี้ยนไปสองคำ ใช่คำว่า "พา" ในท่อน "จะพาขึ้นห้าง ขึ้นเขาลงห้วย" รึป่าวอ่าคับ?

7. ekkachai20051

ekkachai20051 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซม เพราะจังอ่ะ ไปเรียนร้องที่หนายมาหราคาบ จาไปเรียนมั่งจาได้เก่งแบบพี่นิมมาน อ่ะครับ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ

8. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามคุณนิมมาตั้งแต่ตอนเข้ามาร้องในห้องนี้ใหม่ๆ ก็คิดอยู่ในใจ และก็คิดเห็นมาในกระทู้ด้วยว่า คุณนิมจะต้องได้เรียนการใช้เสียงมา และต้องทำงานเบื้องหลังเกี่ยวกับวงการนี้แน่นอน, แหม๊..เล็งหวยฯ ถูกแต่รัฐบาลกินเรียบ. แต่ถึงยังไงคนที่จะไปเรียนร้องเพลงก็ต้องมีทุนเดิมอยู่ใช่ไหมคะ ทุนเสียงดีและก็ชอบด้วย.จริงมั๊ยคะคุณนิม?. อยากฟังคุณนิม.พูดถึงคุณ ฝน ธนะสุนธรบ้างค่ะ.

9. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    เพลงนี้ฟังกันไม่เบื่อนะครับ ก็นักร้องมากด้วยความสามารถขนาดนี้
    ร้องเพลงไหนก็น่าฟังแหละครับ ปล.ผมไม่ได้พกเมียมาด้วยนะ 555

10. น.นิมมานรดี

ขอบคุณนะคะ ที่แวะเวียน มาเยี่ยมเยียนอยู่เสมอ (f)

11. น.นิมมานรดี

คิดถึงยาย
    ยายหนูมาเต้นๆ แล้วไปหนายแร้ววววววววววว

12. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ คุณตูน แล้วแวะมาเรื่อยๆนะคะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1031509" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt2>เพราะมากๆครับน้องนิม...ร้องได้เหมือนมืออาชีพเลยครับ...</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่ะ พี่เจน

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1031983" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>thaboyx</TD><TD class=alt2>ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

นานๆ จะเข้ามาบอร์ดนี้ซักที เห็นชื่อคนร้องปุ๊บ ก็เข้ามาฟังเลย เพราะรู้ว่าต้องเพราะแน่ๆ แล้วก็ไม่ผิดหวังคับ

แถมยังได้ความรู้อีกเยอะแยะเลย

ที่พี่น.นิม บอกว่าร้องเพี้ยนไปสองคำ ใช่คำว่า "พา" ในท่อน "จะพาขึ้นห้าง ขึ้นเขาลงห้วย" รึป่าวอ่าคับ?
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ช้านว่ามันเพี้ยน คำว่าทำไม " เมียมาจะพกเอามาทำไม" ฟังยังไงก็ไม่เข้ากัน ดูแล้วมันน่าจะร้องได้ อี ก 2 แบบ จะเพราะกว่า
    แต่พอไปฟังต้นฉบับก็เหมือนกัน อืม .... มันแปร่งๆ ตั้งแต่ต้นฉบับเหมือนกัลลลล ไม่ได้ร้องเพี้ยนล่ะ

13. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะพี่ อยากร้องเพลง เล่นกีตาร์กะพี่จัง

14. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ จะไปหามาให้ได้
    www.cap.co.th ปกติก็ซื้อร้านนี้น่ะค่ะ

เคยร้องในห้องน้ำประจำ
    แล้วจะพูดถึง น้องฝน ในกระทู้ใหม่นะคะ

15. wione11

wione11 สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2006
    ร้องได้ดีมากค่ะ เป็นเสียงและสไตล์ตัวเอง ไม่ลอกเลียนแบบใคร
    ขอเป็นกำลังใจให้

16. น.นิมมานรดี

ขอบคุณมากๆนะคะ ที่แวะเวียนมาทักทายกันร้องจนเริ่มมึนแล้ว (sing)

17. natsuto

natsuto สมาชิก

ยัยนิมบังอาจมาก PM ให้เรามาฟังเพลงนี้
    แถมยังมาบอกว่า "เพลงนี้มันเหมาะกับนัทมากๆ"
    บังอาจมากกกกกกก อย่าให้เจอตัวนะ ต้องโดนหนึ่งเป๊กกก

เราไม่เคยพกเฟ้ย แต่เด๋วนี้เงาเราไม่มีแล้ว เพราะคุณเธอทำหน้าที่แทนไปเรียบร้อยแว้ว แถมถือคติ "ไปไหนไปด้วยช่วยได้สองบาท" เส้าาาาหลายยยยย

18. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    อะไรจะขนาดนี้ ขนาดไม่เคยร้องนะเนี้ย เข้าวงการเมื่อไรดังระเบิด แน่เลย ครับถ้าใครมี ม.เอีย เสียงดีอย่างงี้ไปไหนก็ต้องพกไปด้วยแน่ล่ะ อิอิอิ

19. น.นิมมานรดี

เหอะน่า นัท คนรักเมีย บูชาเมีย จะเจริญก้าวหน้า โชติช่วงชัชวาล ทู๊กคน

20. น.นิมมานรดี

ประกาศ ใครอยากจะพก คุณนิมไปด้วย
    ติดต่อได้ที่ คุณพ่อกับคุณแม่นะคะ สินสอด ถูกๆ ค่ะ
    กรุณาเตรียมหลักฐาน/ สำเนาสมุดบัญชีย้อนหลัง 6 เดือน/ ใบรับรองเงินเดือน / หลักทรัพย์ค้ำประกัน / บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน

พิจารณา อนุมัติ ภายใน 7 วัน ส่งตัวถึงบ้านค่ะ