ฝันแบบนี้ ตีหวยดีมั้ยคะ อิอิ [รบกวนทำนายฝันด้วยค่ะ]

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย bumbim07, 15 มกราคม 2014.

1. bumbim07

bumbim07 Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้ช่วงเช้าๆ เราฝันว่าไปเที่ยวรีสอร์ทในเขาที่สวยงามมากที่นึงค่ะ
    ไม่รู้ว่าเป็นที่ไหน แต่เป็นภูเขาสูงและสวยงามมาก รีสอร์ทแห่งนี้ตั้งอยู่บนยอดเขา
    รอบๆ รีสอร์ท สภาพเป็นป่าเขียวขจี และมีน้ำตกใสและสวยงามมากหลายแห่ง
    และตรงกลางรีสอร์ท ก็มีน้ำตกใสสะอาดสวยงามผ่านมาด้วยค่ะ และน้ำก็เย็นชื่นใจ
    พอมองไปยังเขาลูกอื่นๆที่ต่ำกว่า ก็มีน้ำตกอีกหลายสาย และเป็นป่าเขาเขียวขจี ไปสุดลูกหูลูกตา

แต่ในรีสอร์ทสภาพไม่ค่อยดีเท่าไร เราไปถึงก็ดันไปทำความสะอาดรีสอร์ทซะอย่างงั้น
    เราทำความสะอาดห้องน้ำ ซึ่งมีอยู่หลายห้องมากกกกก ไม่รู้ทำไม
    เราทำความสะอาดจนเงาวิ้งๆ สุขภัณฑ์ขาวสะอาดเลยทีเดียว

สักพักเรามองไปที่น้ำตกก็เริ่มเห็นน้ำเยอะขึ้นและขุ่นขึ้นมา เราก็รู้ว่า ต้องมีน้ำปาไหลหลากแน่ๆ
    เราก็เลยปีนไปที่สูงๆ แล้วบอกให้คนอื่นๆ ปีนขึ้นที่สูงๆด้วย เพราะน้ำป่ากำลังจะมา
    ทุกคนก็ปีนค่ะ และสักพักน้ำป่าก็ไหลมาจริงๆ ไหลมาเยอะมาก ตามน้ำตกที่อยู่กลางรีสอร์ท
    จากน้ำใสๆ น้ำเปลี่ยนเป็นสีล้มแดง แล้วก็ไหลมาตู้มมมมม ใหญ่เลยค่ะ
    เข้าท่วมจนแทบจะมิดหลังคารีสอร์ท แต่รีสอร์ทไม่เสียหาย ทุกคนปลอดภัยค่ะ
    และน้ำที่ไหลมานั้นเย็นสดชื่นมากค่ะ เคยอาบน้ำฝนเย็นๆ มั้ยคะ เป็นแบบนั้นเลยค่ะ
    แล้วสักพักใหญ่ๆ น้ำก็ลดลงไปค่ะ กลับเป็นน้ำใหม่ ใสเย็นเหมือนเดิม
    รีสอร์ทที่เคยรกร้างไม่สวยงาม กลับใส สวยงาม ชำระสิ่งสกปรกไปหมดเลยค่ะ
    อะไรก็สะอาด สวย วิ้งๆ ไปหมด รอบๆ รีสอร์ทที่เป็นป่าไม้ทึบๆ ก็สดชื่นและเย็นมากๆ เลยค่ะ
    จากนั้นเราก็ยืนมองน้ำป่าก้อนนั้นไหลไปยังที่อื่นๆ สุดลูกหูลูกตา แล้วก็ไหลลงไปในทางน้ำเส้นใหญ่ค่ะ

...... สักพักแล้วเราก็ตื่นค่ะ

เราไปดูทำนายฝันมาส่วนใหญ่เค้าว่าจะมีโชค แต่อาจจะได้ย้ายที่อยู่หรือที่ทำงาน ตำแหน่งงาน แต่เป็นไปในทางที่ดีขึ้น
    ซึ่งปกติเราฝันเห็นน้ำท่วม เราก็จะได้ย้ายที่อยู่หรือที่ทำงานจริงๆค่ะ และก็ดีขึ้นทุกครั้ง
    แต่คราวนี้น้ำมันเยอะมากกกกกกก มากกกกกกก กว่าทุกครั้งเยอะเลยค่ะ
    แล้วก็มาก้อนใหญ่แล้วก็หายไปเลย แต่นำมาซึ่งความสะอาดและสดชื่นค่ะ

เลยไม่รู้จะตีความฝันยังไงดี รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะคะ

แล้วฝันแบบนี้ตีหวยดีมั้ยคะ เราเคยฝันแล้วตีเป็นหวยถูกหลายงวดมากเลยค่ะ
    แต่อันนี้ตีไม่เป็นจริงๆค่ะ ถ้าใครตีได้เลขอะไรบอกด้วยนะคะ อิอิอิ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้าไม่ได้จมน้ำ แปลว่า คนรอบข้างจะประสบปัญหาทางการเงิน แต่ตัวเองรอด