ฝันว่า ถูกโจรชิงทรัพย์ แต่มีตำรวจมาช่วยไว้ทัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เรือดำน้ำ, 19 สิงหาคม 2012.

1. เรือดำน้ำ

เรือดำน้ำ Active Member

เช้าวันนี้ ( วันอาทิตย์ที่ 19 ส.ค.55 ) เวลาประมาณ 05.00 - 06.30 น. ( จำเวลาโดยประมาณได้ เนื่องจากตื่นมาเข้าห้องน้ำแล้วนอนต่อ ) ผมฝันว่า ไปเดินอยู่ที่ไหนไม่ทราบ แต่มีคนสองคนเดินอยู่ใกล้ ๆ สักพักก็เข้ามาประกบซ้ายขวาและบอกให้รู้ว่ากำลังจะชิงทรัพย์ผม โดยพยายามจะปลดสร้อยพระสแตนเลสที่ผมสวมอยู่ ซึ่งมีพระเครื่องหลวงปู่ทวดแขวนอยู่องค์เดียว จำได้ว่าพวกมันบิดตะขอของสร้อยได้แล้ว และกำลังจะถอดสร้อยออกจากคอของผม จังหวะนั้นเอง ก็มีตำรวจท่าทางมีอายุคนนึงปรากฏตัวขึ้นพอดี ซึ่งพอพวกโจรเห็นก็ตกใจและหยุดการกระทำของมัน พร้อม ๆ กับพูดขึ้นว่า " รองสารวัตร " ซึ่งผมเดาว่า ตำรวจคนนี้ น่าจะเป็นที่รู้จักของพวกมัน ( ตามความฝันของผม ) ด้วยเหตุนี้ ผมจึงรอดพ้นจากการถูกชิงทรัพย์ได้อย่างหวุดหวิด

อยากรบกวนถามเพื่อนสมาชิกท่านใดก็ได้ที่พอจะทำนายฝันเป็นว่า ความฝันของผมนี้ ตีความหมายได้ว่าอย่างไรบ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ