ฝังเงินไว้ในร่างกาย

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 25 สิงหาคม 2022.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    มิใช่หมายถึงการฝังแร่ต่างๆ เข้าร่างกายนะคะ แต่หมายถึงการเอาเงินทองที่ใช้จ่ายได้ ฝังเข้าร่างกายคล้ายบาร์โค้ดหรือแอปเป๋าตัง

ในอนาคต
    เงินเดือนของพวกเราจะถูกฝังไว้ในอุปกรณ์เล็กๆ ขนาดเท่าเมล็ดข้าวสารคล้ายกับ RFID แล้วยิงเข้าไปฝังในร่างกายของเรา

เวลาจะซื้อของก็สแกนเจ้า RFID นี่แหละซึ่งทำหน้าที่คล้าย แอปเป๋าตัง นั่นเอง โดยที่เราไม่ต้องใช้โทรศัพท์

เวลาจะเติมเงินก็เติมตามปกติเหมือนแอปเป๋าตัง

จึงเอามาเล่าสู่กันฟังค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    นี่คือรูปของ RFID
    เทียบกับเมล็ดข่าวสาร
    แล้วยิงเข้าไปฝังในร่างกายมนุษย์ 5E9D89FA-322A-4CA0-BFC8-C9A70F6977E8.jpeg