ผมอยากรู้ว่าบาปไหมครับการที่แยกพ่อแม่ลูกไม่ให้อยู่ด้วยกัน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย sangtawan_dp, 25 กันยายน 2006.

1. sangtawan_dp

sangtawan_dp สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2006
    ผมกับแฟนมีลูกด้วยกัน 1 คน 7 เดือนพ่อแม่ญาติเขาก็รู้แต่เขากีดกันให้แฟนผมเลิกกับผม
    และบังคับให้แฟนผมหาแฟนฝรั่งและให้ญาติเขาที่ได้สามีฝรั่งหาแฟนให้ทุกวันไม่ขาดญาติเขา
    เปิดร้านที่พัทยาและญาติเขาพาแฟนผมไปอยู่ด้วยจะได้ไกล้ฝรั่งเวลาโทรคุยกันต้องหลบๆซ่อนๆ
    การที่เขาแยกพ่อแม่ลูกไม่ให้ได้อยู่ด้วยกันมันบาปไหมครับ แล้วถ้าแฟนผมไม่ทำตามพ่อแม่ญาติเขา
    แล้วแฟนผมจะบาปไหมแต่แฟนผมบอกว่าอยากให้พ่อแม่ญาติเขาสบายใจซึ่งการที่เขาทำนั้นมันได้ทำร้ายผมครับผมจะกลับไปหาลูกก็ไม่กล้าไปครับ

2. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    แย่มากค่ะ น่าเห็นใจ แต่มันอาจเป็นกรรมในอดีตของคุณก็ได้นะค่ะ