ปิดรับบริจาค ผมอยากบวช

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย dhammahansa, 23 พฤษภาคม 2012.

1. dhammahansa

dhammahansa เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านก่อนหน้าที่จะมีหมายเกณฑ์ทหารผมมั่นใจว่าจะจับได้ใบดำและมีความประสงค์จะลาบวชไปเรื่อยๆไม่มีกำหนด
    ไม่ประสงค์จะใช้คำว่าบวชตลอดชีวิตจะบวชได้เท่าที่บุญอยู่ในผ้าเหลืองได้ กลัวมารจผจญซะก่อนเค้าไม่ให้พูดกันเพราะคนที่ทำเก่งบอกจะบวชตลอดชีวิตมักจะไปไม่รอดถูกมารผจญซะก่อนอย่างพระพุทธองค์ท่านก็เคยผจญมารมาแล้วดังพุทธประวัติของพระพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ผม ชื่อ นาย สิริมาณพ พันธ์สังข์ อายุ 21 ปี [น้ำมนต์]<O:p</O:p
    ซึ่งต่อมาจับได้ใบแดง ต้องถูกเกณฑ์ทหารผลัด 2 เข้ารับราชการวันที่ 1 พฤศจิกายน 2555<O:p</O:p
    ก่อนที่ จะเข้ารับราชการทหารนี้เราได้ปรึกษากับทางบ้านเรียบร้อยแล้วว่าจะ ขออุปสมบท ก่อนที่จะรับราชการ จึงได้เตรียมการไว้ก่อนแล้ว แต่เหตุการณ์ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นเพราะความกตัญญูเนื่องจากตัวจะบวชอยากให้แม่พ่อได้เห็นชายจีวรลูกชายเนื่องจากพ่อแม่แยกทางกันนานแล้วเพราะแม่ไปมีครอบครัวใหม่ด้วยความที่คิดดีต่อแม่จึงนำความบอกปรึกษาเรื่องตัวจะบวชและขออนุญาตจากท่านเนื่องจากไว้ใจท่านเพราะท่านก็ไม่ใช่อื่นจึงมอบบัตรเอทีเอ็มของธนาคารกรุงเทพกับรหัสบัตรให้ท่านไปถอนเงินในบัญชีทั้งหมดเข้าใจว่าท่านจะนำเงินมาให้ค่าใช้จ่ายทั้งหมดกลับทางวัดพระยาสุเรนทร์แต่กลับถูกแม่เอาเงินไปทั้งหมด โทรไปหาก็ปิดโทรศัพท์ไม่ยอมรับสายไปหาที่บ้านพูดเรื่องเงินบวชพระแม่ก็หงุดหงิดพาลใส่อารมณ์ทะเลาะวิวาทด้วยผมเองเป็นลูกก็ไม่อยากประนามผู้ที่ขึ้นชื่อว่าผู้บังเกิดเกล้า<O:p</O:p
    มารดาไม่น่ามาเป็นมารของลูกทั้งๆที่ผมก็จะลาท่านบวชอยู่แล้วเงิน ส่วนหนึ่งคือ ค่าใส่ซองพระอันดับ และ ค่าภัตตาหารเพลของเราได้มารดาผู้ที่ขึ้นชื่อว่าผู้ให้กำเนิดหลอกลวงเอาไป<O:p</O:p
    จึงทำให้ ขาดทุนทรัพย์ส่วน นี้ ค่าใส่ซองพระอันดับจำนวน 15 องค์ และ คู่สวด 2 องค์ อุปัชฌาย์ 1 องค์ รวมเป็นเงิน 5000 บาท และค่าอาหารเพล 5000 บาท<O:p</O:p
    เงินจำนวนดังกล่าวที่หายไป ผมได้ติดต่อกับทางวัดพระยาสุเรนทร์ ไว้แล้วว่า วันที่ 9 มิถุนายน 2555 ให้มาอุปสมบทซึ่งเวลาก็กระชั้นชิดเข้ามาแล้วผมจะต้องฝ่ามรสุมชีวิตครั้งนี้ไปให้ได้ทั้งที่เตรียมการณ์มาอย่างดีแล้ว<O:p</O:p
    ส่วนพุ่ม ชุดบวช อัฐบริขาร มีครบแล้ว ขาดเหลือ แต่เงิน จำนวนดังกล่าว จึงขอโอกาสมาบอกบุญกับทุกท่าน ที่จะร่วมบุญขอความอนุเคราะห์เป็นเจ้าภาพในส่วนที่เหลือ กรุณาติดต่อ 084 121 7414 น้ำมนต์<O:p</O:p
    ผมขอให้สัจจะ ใน หนึ่ง พรรษาที่บวช จะทำตามคำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระพิชิตมาร เดินทางตามแนวปฏิปทา หลวงปู่ปานทำตามคำสอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำ<O:p</O:p
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้ากระทำมาตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันข้าพเจ้าขออุทิศบุญครั้งนี้ให้ไกลทั้ง สามโลกสุดขอบจักรวาลผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญเดินตามคำสอนหลวงพ่อ หลวงปู่ ครูอาจารย์ท่านใดก็ดี<O:p</O:p
    โปรดช่วยอำนวยอวยชัยให้ทุกท่านประสพแต่สิ่งที่ถูกต้อง อย่าพร่องด้วยความไม่ประมาท อย่าขาดซึ่งสติ<O:p</O:p
    402 883 3821 สิริมาณพ พันธ์สังข์ ธ.ไทยพาณิชย์ออมทรัพย์<O:p</O:p
    หากข้าพเจ้าคิดการหลอกลวงเอาเงินไปใช้ในสิ่งที่มิชอบ<O:p</O:p
    ขอให้ข้าพเจ้าพบกับสิ่งที่เป็นอัปมงคลตลอดชีวิตให้มีอันเป็นไปในสามวันเจ็ดวัน<O:p</O:p
    ...................................................................<O:p</O:p
    ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมอนุโมทนา แล้วจะเอารูปต่างๆๆมาให้ ชมทุกขั้นตอนจนกว่าจะบวช<O:p</O:p
    และท่านสามารถติดตามและตรวจสอบได้ทุกขั้นตอนของการบวชครับ<O:p</O:p
    ขอบพระคุณครับ<O:p</O:p
    ..................................................................<O:p</O:p
    และขอเชิญชวน เพื่อนๆ สหธรรมมิกทุกท่านร่วมอนุโมทนา ได้ครับ หรือ ท่านที่ว่างก็ขอเชิญชวนมาร่วมงานบวชผมได้ครับ<O:p</O:p
    วัดพระยาสุเรนทร์ ซอย รามอินทรา 109 เข้ามาสุดซอยเลยนะครับ จะเจอวัดอยู่สุดทางตันพอดีครับ<O:p</O:p
    กราบเรียนเพื่อนสมาชิกทุกท่านหาเวลาได้มาสร้างกุศลร่วมกันกราบขอบพระคุุณเพื่อนสมาชิก ตลอดถึงทีมงานเว็ปพลังจิตทุกท่าน.<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2012
  2. dhammahansa

dhammahansa เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะทยอยลงรูปทุกขั้นตอนจนกว่าจะบวช
    และยินดีให้ทุกท่านตรวจสอบทั้งก่อนบวชและหลังบวชครับ
    ผมอยากบวชมาก จึงขอความอนุเคราะห์มายังทุกๆท่าน

3. dhammahansa

ขณะนี้ผมยังขาดเงินค่าบวช 10,000 บาท ครับ
    เนื่องจากโดนโกงเงินไป

4. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ ในความตั้งใจสืบทอดพระพุทธศาสนาของท่านครับ
    เรื่องช่วยเหลือเป็นเจ้าภาพงานบวช เดี๋ยวจะติดต่อไปครับผม

5. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    พี่ได้ช่วยเหลือเรื่องเครื่องบวชแล้ว พี่ศรีได้ช่วยเรื่องผ้าไตรจีวร
    ขณะนี้ยังขาดปัจจัย 10,000 บาท
    จึงขออนุญาตบอกบุญทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วย ค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2012
  6. dhammahansa

ขอบคุณครับ เรื่องที่ช่วยเหลือ

7. dhammahansa

ในการบวชเพียง 1 พรรษา นี้ ผมจะทำตามคำสั่งสอนของพระพุทธองค์ จะทำตัวเป็นเนื้อนาบุญที่มีน้อยมาก
    โปรดอนุโมทนา ด้วยนะครับ

8. dhammahansa

9. dhammahansa

มีผู้ร่วมบุญมาแล้ว 100 บาท
    อนุโมทนา บุญด้วยนะ ครับ สาธุ สาธุ

10. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ศรีกับน้องตามบุญจะไปร่วมงานบวช กบนอกกะลา (น้ำมนต์)
    พี่ศรีทำบุญกับน้องน้ำมนต์ 500 บาท พี่ดิเรกฟากพี่ศรีมาทำบุญ
    กับน้องน้ำมนต์อีก 500 บาท ขอตังจิตอธิษฐานขออำนาจคุณพระคุณเจ้า
    ส่งถึง นางรุ่งทิพย์ อมรวิทย์ ถ้าท่านได้สุขแล้วขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป
    หากต้องทุกข์ก็ขอให้พ้นทุกข์ฉัพพลันทันที.

11. dhammahansa

ขอบคุณครับ

ผลบุญใดที่่ขา้พเจ้ากระทำมาตั้งแต่ต้นจนถึง ปัจจุบัน ข้าพเจ้ามอบถวายแต่องค์พระศาสดาสัมมาสัมพุทธะ ขอ พระพุทธองค์ได้โปรดเมตตาอนุเคราะห์ นางรุ่งทิพย์ อมรวิทย์ ด้วยเถิด พระพุทธเจ้าค่ะ

12. dhammahansa

ตอนนี้ เงินมีงย บริจาคแล้ว 3000 บาท นะครับ
    เหลือ อีก 7000 บาท
    ขอบพระคุณทุกท่าน ที่เมตตาอนุเคราะห์ข้าพเจ้า

13. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยที่ติดต่อไปช้าครับ ตอนนี้เริ่มกระจายข่าวไปให้เพื่อนๆ ของผมแล้ว

14. dhammahansa

ขอบพระคุณที่ร่วมบุญพร้อมกับอนุโมทนา

ท่านร่วมบุญมาอีก 1000 บาท

15. dhammahansa

ยอดเงินในตอนนี้ เป็น 4000 บาท ยังขาดอีก 6000 บาท อนุโมทนา กับทุกท่านด้วยนะครับที่ร่วมบุญกับเราในครั้งนี้ สาธุ จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2012
  16. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้มีศรัทธา สมบูรณ์ด้วยศีล
    เพียบพร้อมด้วยยศและโภคทรัพย์
    ไปประเทศใดๆย่อมได้รับความนับถือ
    ในประเทศนั้นๆ

การสละโลกียวิสัยออกบวช ก็ยาก
    การยินดีในเพศบรรพชิต ก็ยาก
    การครองเรือนไม่ดีเป็นทุกข์
    ผู้มีใจยินดีในภาวนา เป็นนิจศีลทั้งกลางวัน และกลางคืน
    เป็นผู้ตื่นดีแล้วเสมอ

17. Positive Thinking

Positive Thinking เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 2,000 ครับ
    เดี๋ยวโอนเงินเสร็จจะมาโพสที่กระทู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2012
  18. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    โมทนาสาธุคะ อนุโมทนาบุญด้วยคะ ความจริงคุณไม่ได้โดนโกงหรอกคะ คุณแม่มีความจำเป็นที่ต้องใช้เงินก็ยืมไปก่อนคะ ก่นคุณจะบรรพชาและบรรพชาแล้วหมั่นแผ่เมตตาให้คุณแม่และอโหสิกรรมให้แก่ท่านเสียคะ จะได้ไม่ต้องมาเป็นเจ้ากรรมนายเวรต่อกัน เป็นบาปกรรมติดตัวเราคะ สาธุคะ คุณได้บวชแน่นอนคะบุณักษานะคะ

19. dhammahansa

_ขอบพระคุณมากๆครับ ผมก็เข้าใจว่าเป็นเช่นนั้นครับ

20. dhammahansa

_ขอบพระคุณครับ

ขอบพระคุณมากนะครับ ที่ช่วยกระผม
    ผลบุญใดที่ท่านทั้งหลายได้กระทำแล้วโปรดส่งผลให้สำเร็จในปัจจุบันชาตินี้ด้วยเทอญ สาธุ ครับ