ปาฎิหารย์ ตำหนักพระแม่กวนอิม เจ้าชายนาจา วัชรพล

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย vit2804, 20 มิถุนายน 2008.

1. vit2804

vit2804 สมาชิกใหม่

20 มิถุนายน 2008
    ผมคนนึงเปนคนที่ไม่ค่อยเชื่อเรื่องร่างทรงเลยคับ แต่ครั้งนึงผมเคยเจออิทธิปาฎิหารย์ขององค์ท่าน(ขอสาบานเรื่องที่เล่าเป็นเรื่องจริง)
    เมื่อก่อนตอนผมอายุ 15 ผมเปนเดกขายของ ขายนํ้าเต้าหู้อยู่ มีอยุ่วันนึงผมต้องไปซื้อของมาขายตอนเช้า แต่ก่อนหน้าจะไปซื้อผมขี่มอไซไปส่งพี่สาวผมก่อน กรรมเวนอะไรไม่รุ ผมทำถุงเงินหาย ซึ่งพุดกันตรงๆนะคับว่า ถุงเงินนั้นน่ะเปนเงินขายของซึ่งถ้าหายผมก้อซวยเพราะไม่มีีเงินซื้อของมาขายแล้ว ที่แน่ๆโดนแม่เล่นแน่ๆ
    ผมขี่มอไซวนไป 1 รอบเพื่อหาถุงเงินน่ะคับ แต่ไม่เจอซึ่งทำให้ผมนํ้าตาไหลเลย สุดท้าย ผมอธิฐานถึงพระแม่กวนอิม(อาเนี๊ย)และเจ้าชายนาจา(อาเอี๊ย)เชื่อไหมคับ ผมเจอถุงเงินตกอยุ่ขอบฟุตบาท
    แล้วที่เกิดอัศจรรย์ก้อคือมีงูตัวเล็กๆนอนขดอยุ่บนถุงเงินผมเลย พอผมเดินเข้าไปจะเอาถุงเงิน งูก้อเลื้อยหนีออกไป สร้างความอัศจรรย์ใจให้กับผม เหตุการณ์ที่ผมเจอมีอีกเยอะจริงๆครับ เมื่อก่อนตำหนักเค้าอยู่ที่ลาดพร้าวแล้วก้อย้ายหายไป สุดท้ายผมมาเจออีกทีอยู่ที่วัชรพล เป็นตำหนักเกือบ 1 ไร่ที่สำคันผมศรัทธาร่างพระแม่มากๆ(อาเนี๊ย)ท่านเปนคนใจดี ไม่ถือตัว ดูมีบารมี ผิวผ่อง หน้าเด็ก(ท่านอายุเกือบ 50 แล้ว)ที่สำคันตำหนักนี้ท่านมักจะสอนให้เราไปทำบุญที่วัด ไม่มีการสะเดาะเคราะห์ในตำหนัก สุดท้ายเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคับผมไม่มีจุดประสงค์ในทางไม่ดี มีแต่อยากเผยแผ่บารมีองค์ท่าน ที่ผมนำมาเล่า ลองสัมผัสกับองค์ท่านดูได้นะคับ ที่ ตำหนักพระแม่กวนอิมมหาโพธิสัตว์และองค์เข้าชายนาจาซาไท้จื้อ วัชรพล 02-5636010 - 0851844119

2. vit2804

vit2804 สมาชิกใหม่

20 มิถุนายน 2008
    เอารูปมาให้ดูด้วยคับ แล้วแต่ความเชื่อนะคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.9 KB
      เปิดดู:
      480