ปรึกษาปัญหาธรรมะ และการปฏิบัติธรรมในห้องไหนครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ศีลทานภาวนา, 19 สิงหาคม 2021.

1. ศีลทานภาวนา

ศีลทานภาวนา สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2021
    สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ ถ้าผมจะปรึกษาปัญหาธรรมะ และการปฏิบัติธรรม ผมควรโพสต์ในห้องไหนครับ

ขอบพระคุณครับ

2. ละอองไฟ

ละอองไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2020
    ห้อง อภิญญา-สมาธิ ครับ

3. Rexxar

Rexxar ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

11 มิถุนายน 2021
    … ใน Website พลังจิต จะมีอยู่หลายห้องสนทนาครับ เช่น พุทธศาสนา และ ธรรมะ, พระเครื่อง วัตถุมงคล, อภิญญา – สมาธิ, วิทยาศาสตร์ทางจิต – ลึกลับ เป็นต้นครับ

ตัวอย่างเช่นห้องสนทนานี้คือห้อง อภิญญา – สมาธิ รายละเอียดก็จะกล่าวถึงการแลกเปลี่ยน, ถามตอบและแนะนำ การฝึกสมาธิทุกรูปแบบ, ฝึกพลังจิต, ฝึกอภิญญา, สมถและวิปัสนากรรมฐาน เพื่อมรรคผลนิพพานครับ

สำหรับขั้นตอนในการโพสต์ตั้งกระทู้...

ขั้นแรก ให้คุณ @ศีลทานภาวนา ลอง คลิ๊ก เข้าไปที่เว็บบอร์ดก่อนนะครับ เพื่อจะได้อ่านรายละเอียดและทำความเข้าใจว่าในแต่ละห้องสนทนานั้นๆมีรายละเอียดอะไรบ้างครับ จากนั้นลอง คลิ๊ก เข้าไปอ่านดูรายละเอียดในแต่ละห้องสนทนาดูก่อนครับว่าห้องสนทนาใดที่ตรงกับความสนใจของเราครับ

ขั้นที่สอง ตัวอย่างเช่นในห้องสนทนานี้คือห้อง วิทยาศาสตร์ทางจิต – ลึกลับ รายละเอียดก็จะกล่าวถึงศูนย์รวมคนมีพลังจิต, วิทยาศาสตร์ทางจิต, วิทยาศาสตร์มหัศจรรย์, เรื่องลึกลับ, มนุษย์ต่างดาว, สัมผัสที่หก, วิญญาณศาสตร์, UFO, ศาสตร์และประสบการณ์อันลี้ลับ, ศาสตร์แห่งปัญญาที่ล้ำเลิศ, ศาสนาและปรัชญา เป็นต้นครับ ควรตั้งกระทู้ของเราให้ตรงกับรายละเอียดของแต่ละห้องครับ

ขั้นที่สาม คลิ๊กไปที่ปุ่มสีเขียวที่ระบุว่า ตั้งกระทู้ใหม่ ครับ จากนั้นก็ทำตาม step ขั้นตอนไปเรื่อยๆครับ ลองดูนะครับ

หมายเหตุ: ชื่อ User Profile ของคุณ @ศีลทานภาวนา เท่ห์มากครับ…

ยินดีต้อนรับสู่ Website พลังจิต ครับ

4. ศีลทานภาวนา

ขอบคุณมากครับ

5. ศีลทานภาวนา

ขอบพระคุณมากครับ