ประสพการณ์หลวงปู่บุญยัง อายุ ๙๒ ปี วัดนิลาวรรณประชาราม เดินบิณฑบาต ทุกเช้า

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ไหปลา, 26 ตุลาคม 2013.

1. ไหปลา

ไหปลา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2011
    ไปคราวนี้ถ่ายรูปวัดและป้ายการชี้แจงจากวัดมาลงเวปแห่งนี้ด้วยนะครับ
    จะได้เป็นอีกหนึ่งกระบอกเสียงแทนวัดครับ เนื่องจากทางวัดไม่มีกระบอกเสียง ไม่เหมือนศูนย์พระเขาทำกันอย่างเป็นระบบ แต่วัดไม่รู้เรื่อง !
    เนื่องจากมีคนที่หวังประโยชน์ของตัวเองอย่างเดียว
    หลายๆคนจะได้รับรู้ถึงพฤติกรรมคนกลุ่มนี้

2. ไหปลา

ขอดูที่อ.ชาญชัยที่วัดครับของแท้

3. ไหปลา

บอกได้แค่อยู่ที่เซียรังสิตแค่นี้พอ

4. ไหปลา

ทางกรรมการวัดบอกว่า...พูดแล้วเรื่องมันยาว เรียกว่าเ..วสุดๆ โคตรๆ มันทำได้ยังงัย
    แต่ภาพที่เห็นๆนั้น อุ้มเสก เงินทองไปถามที่วัดเหอะได้หรือเปล่า

5. ไหปลา

อยากได้เบอร์วัดถามมาได้ทาง pm

6. ไหปลา

อยากให้สนับสนุนของวัดเพื่อเงินจะได้เข้าวัด
    ถ้าสนับสนุนของศูนย์ แหอะๆ ที่สำคัญมีเรื่องแบบเหม็นๆ..

7. บางกอกน้อย

บางกอกน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมศรัทธาหลวงปู่ ดูท่านเมตตาสุขุมสงบสบายๆ ยินดีครับสนับสนุนของวัดเพื่อเงินจะได้เข้าวัด

8. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ไม่รู้ว่าวันที่ผมจะไป อ.ชาญชัยจะอยู่หรือเปล่า

ส่วนเรื่องถ่ายรูปนั้นไม่ลืมแน่ ไอแพดพร้อม

9. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    จะไปกราบท่านนานแระ ไม่ว่างซะที
    มีรถประจำทางใดจาก กทม ผ่านวัดบ้าง?
    กราบหลวงปู่ฯ

10. thatham2538

thatham2538 สมาชิก

เห็นมีรูปอ่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ทิดแก้ว

ทิดแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ขออนุญาต คุยด้วยครับ

ในฐานะ ศิษย์ หลวงปุุ่บุญ คนหนึ่ง

ขนาดไฟล์:
      77.4 KB
      เปิดดู:
      207
  12. ทิดแก้ว

ผมว่า เรื่องนี้ จะไม่เกิดขึ้นเรย หากวัตถุมงคลของ หลวปู่บุญ ชุดนี้ ขายไม่ได้ ยอดจองไม่ดี เงียบ ๆ เหงา ๆ ตามภาวะบ้านเมือง

ขนาดไฟล์:
      77 KB
      เปิดดู:
      336
      ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      454
      ขนาดไฟล์:
      79.6 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      78.5 KB
      เปิดดู:
      216
  13. ทิดแก้ว

ทีนี้ ผมอยากให้มวลมหาประชาชน ช่วย ลองดู ลองชม ข้อมูล ของฝ่ายที่ยังไม่ได้พูดบ้าง เพื่อความเป็นธรรม และยุติธรรมทั้ง 2 ข้าง ศาลยังตัองมี 3 ศาล เรยนะครับ อย่างเพิ่งด่วนสรุป ตั้งโต๊ะ ถกปัญหากันเอง และตัดสินกันเองก่อน

เผื่อว่า ท่านอาจเปลี่ยนใจ ยอมรับ และ เริ่มรักฝ่ายตรงข้ามบ้างก็ได้

ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      718
      ขนาดไฟล์:
      77.8 KB
      เปิดดู:
      556
  14. ทิดแก้ว

ใบอนุญาต ทั้ง 2 ใบ ลงชื่อ คนขออนุญาติสร้าง

ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      403
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      238
  15. ทิดแก้ว

ใบอนุญาตขอสร้างวัตถุมงคล ตัวจริงครับถ่ายให้ชมกันชัด ๆ ลงชื่อ คนขอจัดสร้างถูกต้อง ชัดเจน หลวงปู่บุญ อนุญาติ โดยลงชื่อด้วยตัวท่านเอง ดูกันให้ชัด ๆว่า ใบอนุญาติแต่ละใบ ออกในวันที่ ก่อน หลัง ห่างกันพอสมควร
    คือครั้งแรก ขออนุญาติจากท่านว่าจะขอสร้างวัตถุมงคลถวาย ด้วยปากเปล่า ท่านอนุญาติ

ครั้งที่ 2 จึงได้พิมพ์ใบอนุญาติ ขึ้น และไปอ่านให้ท่านฟังที่วัด และขอให้ท่านลงชื่อรับรอง ท่านก็เมตตา ทำให้

คณะของผม ก็ยังไม่แน่ใจอีกเพราะไปที่วัด แต่ละครั้ง ก็ไม่เคยเจอกรรมการวัดเลย เลยทิ้งเวลาให้ห่างกันอีก แล้วไปใหม่ครั้งที่ 3 เพื่อขอให้ท่านลงชื่อรับรองให้ ท่านก็ทำให้ด้วยความเข้าใจ และเมตตา
    ทั้งยังเขียนยันต์ให้ด้วย เพื่อให้เอาไปประกอบใส่ในเหรียญที่จะทำถวายท่าน

ผมจะค่อย ๆ เล่าเรื่อง ไปเรื่อย ๆ นะครับ
    ผิดถูก ดีชั่ว เด๋วค่อยว่ากัน

ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      250
  16. ทิดแก้ว

เป็นท่าน ได้รับเมตตา จากหลวงปู่ เขียนใบอนุญาติ ให้ถึง 2 ครั้ง อนุญาติปากเปล่าอีกนับไม่ถ้วน ถามใจท่านตรงนี้ก่อนว่า........ท่านจะทำพระถวายหลวงปู่ไหมครับ.....
    ถ้าท่านตอบว่า กูไม่ทำ ...... อันนี้ ก็แสดงว่าคณะสร้างเหรียญ สร้างหมูผิดครับ

แต่ถ้าท่านตอบว่า....อย่างไรก็จะทำ เพราะ
    1. ได้สร้างถวายท่านเป็นอาจาิริยบูชา ด้วยความเคารพ นับถือท่าน ของจะขายได้ ไม่ได้อย่างไร เอาไปให้ท่านแจกฟรี ก็ได้ แจกเป็นกฐิน ผ้าป่าก็ได้ เสียเงินไม่ว่า ศรัทธาซะอย่าง

2.รู้ เห็น ประวัติท่าน วัตรปฎิบติของท่านแล้วอยากเผยแพร่ อยากช่วยให้คนไปกราบท่านที่วัดเยอะ ๆ อยากเป็นกระบอกเสียงให้กับหลวงปู่ เหมือนกับที่คุณ ไหปลา คุณ poon-pan และอีกหลายท่านในกลุ่ม เซียนใหญ่สร้างพระเกจิเพชรบูรณ์ จะเป็นกระบอกเสียงให้กับวัดนี้ ในอนาคต แบบนี้ ก็จะตัดสินใจ ทำพระถวาย ใช่ปะครับ
    3. ถือว่าทำบุญร่วมกับหลวงปู่บุญ คิดดูซิครับ หลายท่านไปวัดแล้ว จะเห็นว่าโบสถ์สร้างมานานแล้ว ยังไม่เสร็จสักที คณะผมก็อยากช่วยท่านทำโบสถ์เหมือนกัน เจตนาดีนะครับ
    วัตถุมงคลก็สวยดี ตัวหลวงปู่เอง ผู้เสก ก็ขลังดี

ความดี อย่างน้อย 3 ทางมาบรรจบกัน อย่างนี้ .....คณะผมตัดสินใจสร้างพระถวายท่านครับ....

ขนาดไฟล์:
      81.3 KB
      เปิดดู:
      225
      ขนาดไฟล์:
      79.8 KB
      เปิดดู:
      253
      ขนาดไฟล์:
      80 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      80.3 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      218
      ขนาดไฟล์:
      69.4 KB
      เปิดดู:
      240
  17. ทิดแก้ว

ผมเห็นเหรียญ ที่เค้าออกแบบกันแล้ว อย่างนี้ ไม่ร้อนแรง ไม่ฮือฮา ไม่เป็นที่สนใจก็แปลกนะครับ ..........
    คนอิจฉา มีเยอะครับ ..... เพราะได้ข่าวว่า มีคนขอทำพระท่านก่อนหน้าแล้ว ท่านปฎิเสธไป ทีนี้ ท่านเกิดถูกใจ ชอบอัธยาศัย คณะผม ท่านเลยอนุญาติให้ ทั้งเขียนยันต์ให้มาอีก เป็นหลายแผ่น เจอกันแต่ละครั้ง ท่านก็เร่งว่า ให้ทำมาให้เร็ว ๆ ของเสร็จหรือยัง ท่านยังเมตตาชมว่า คณะแกดีนะ ทำให้มีคนรู้จักหลวงปู่มากขึ้น มีคนมาหาหลวงปู่มากขึ้น อย่างนี้ โบสถ์คงสร้างเสร็จแน่ ๆ
    ท่านที่เสียเงินเช่าของชุดนี้ไว้ เอาของขึ้นทูลเหนือหัวได้เลยครับ ปัจจัยของท่าน จะเข้าไปช่วยบูรณะโบสถ์ หรือสร้างถาวรวัตถุในวัดนิลาวรรณ ตามเจตนาของหลวงปู่บุญ แน่นอน...ไม่ต้องสงสัย แต่ถ้าท่านใด จะเอาไปคืนศูนย์ ตามคำแนะนำของบางท่าน ก็ยินดีนะครับ..... ก็ยินดีครับ ไม่ต้องไปถึงศูนย์หรอกครับ ที่ผมนี่ก็ได้ รับซื้อคืน ในราคาจอง ทุกเหรียญ ครับ ......หมูรับซื้อคืนทุกตัว

ท่านใดจะรับไม่ได้ ว่าศูนย์สร้าง ศูนย์ทำอะไรก็ตามแต่ครับ .....หรือจะไปเช่ารูปหล่อที่บอกเป็นของวัดก็ได้ครับ เห็นขายไม่ค่อยออกอยู่เหมือนกัน

ส่วนเหรียญ และหมูพลิกแผ่นดิน เชิญหยิบมาปล่อย ได้ครับ ให้เบอร์ผมไว้ก็ได้ ทิดแก้ว 085-2288877 โทรได้เลยนะครับ ผมรออยู่

ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      139
  18. ทิดแก้ว

การสร้างวัตถุมงคล ก็ทำกันแบบเปิดเผย ไม่ใช่แอบทำแอบสร้าง แอบเสก อย่างที่หลายท่านพยายามจะสร้างภาพให้เข้าใจผิดกัน
    เหรียญรุ่นแรก ก็ถ่ายภาพให้ชม ตั้งแต่การแกะบล็อก จนถึงปั๊มเป็นตะกั่่วลองพิมพ์ ขั้นตอนการทำ มันกินเวลาเป็นเดือน ๆ ครับ มีการอัำพความคืบหน้าให้ดูกันตลอด
    เหรียญ มีการพิมพ์ใบจอง ส่งให้ศูนย์ร่วมบุญ หลายสิบศูนย์ โฆษณาในหนังสือพระ ก็หลายเล่ม ในเว๊ปเพื่อนบ้าน อีกหลายเดือน
    เพียงแต่เว๊ปนี้ ไม่ได้เผยแพร่ครับ เพราะเห็น มีเกจิเพชรบูรณ์ เป็นเจ้าใหญ่ประจำอยู่ ก็เท่านั้นเอง
    ถ้าผมเข้ามาเล่นในเว๊ปนี้แต่แรก ก็จบเรือ่งแล้วนะครับ......

หมูนี้ก็เหมือนกัน ปั้นเสร็จ ก็ถ่ายรูปเนื้อให้ดูกัน ใช้เวลาหลายเดือนเหมือนกัน ไม่มีแอบทำ แอบแทง แอบเสียบข้างหลังเลยครับ
    เราทำกันซึ่ง ๆ หน้า อย่างนี้ ผมว่าเป็นนิสัยของลูกผู้ชายตัวจริงนะครับ ท่านใดจะเอาอย่างการทำงาน การต่อสู้ซึ่งหน้า ของคณะผมไปลองหัดใช้ดูบ้างก็ได้นะครับ ผมว่า มันแมน ..แมน...ดี

ขนาดไฟล์:
      79.4 KB
      เปิดดู:
      394
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      283
      ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      178
  19. ทิดแก้ว

สรุปนะครับ
    1.วัตถุมงคลชุดที่ฮอตฮิต ฮือฮากันนี้ คือ เหรียญนารายณ์รุ่นแรก และพญาหมูพลิกแผ่นดิน หลวงปู่อนุญาตให้สร้าง ให้ทำนะครับ มีใบอนุญาติ 2 ใบ ภาพถ่าย...และพยานบุคคลยืนยัน

2.การสร้าง การเสก ก็เปิดเผย ไม่มีแอบทำ แอบเสก แอบแทงข้างหลัง เพราะใช้เวลาประชาสัมพันธ์ เป็น 2 เดือนขึ้น ตก 70 กว่าวัน จะแอบอย่างไรไหว ถ้าทำไม่ถูก ทำไม่ดี มันก็ต้องเลิกกันไปตั้งแต่ตอนนั้นแล้วละครับ (สงสัยว่า ถ้าไม่ถูกต้อง จริง ๆ คณะผู้สร้างจะกล้าทำหรอครับ ลงทุนกันเป็นเงินหมื่น เงินแสน ทั้งประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันโดยทั่วถึง)

ทั้ง 2 ประเด็นนี้ เข้าใจว่า ท่านที่บูชาไวั คงจะสบายใจขึ้นแล้วนะครับ ท่านมีของดี ติดตัวอยู่ ซึ่งน่าจะเป็นแก้ววิเศษ นำชีวิตท่านได้ ควรอาราธนาติดตัวด้วยใจเคารพศรัทธา

ไม่น่าจะเกิดวิจิกิฉา เพราะพวกเสียผลประโยชน์ มาสร้างภาพให้ดูน่ากลัว เลย ผมเห็นใจท่านนะครับ

และผมขอยืนยันว่า เหรียญรุ่นแรก และพญาหมูพลิกแผ่นดิน หลวงปู่บุญเสกให้อย่างดีที่สุด มีคำพูดที่ท่านกระซิบบอกคณะผมไว้ ........ฟังแล้ว ท่านจะอึ้งว่า ทำได้ขนาดนี้เชียวหรือ เด๋วจะค่อย ๆเล่าให้ฟังต่อไปคับ

ท่านใดที่จะคืน ผมยังรับคืนอยู่นะครับ ย้ำเบอร์โทร อีกที 085-2288877 ยินดีครับ

ส่วนคณะที่จะเข้าไปสร้างของหลวงปู่บุญ ..ชุดใหม่ ...ที่จริง คณะผมก็กะว่าทำชุดนี้แล้วก็จะถอยเหมือนกัน เพราะเป็นห่วงสุขภาพของหลวงปู่ แต่ตอนนี้ ปรึกษากันใหม่แล้ว คงต้องเดินหน้าทำเหรียญรุ่น 2 ต่อไปครับ เพราะหลวงปู่ท่านก็เขีัยนใบอนุญาติมาให้แล้ว....

ท่านคงต้องมาตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้งนะครับ และครั้งนี้ ผมคงให้ความสนใจกระทู้ท่านเป็นพิเศษ...

ขนาดไฟล์:
      143.5 KB
      เปิดดู:
      257
  20. ทิดแก้ว

สรุปนะครับ
    1.วัตถุมงคลชุดที่ฮอตฮิต ฮือฮากันนี้ คือ เหรียญนารายณ์รุ่นแรก และพญาหมูพลิกแผ่นดิน หลวงปู่อนุญาตให้สร้าง ให้ทำนะครับ มีใบอนุญาติ 2 ใบ ภาพถ่าย...และพยานบุคคลยืนยัน

2.การส ร้าง การเสก ก็เปิดเผย ไม่มีแอบทำ แอบเสก แอบแทงข้างหลัง เพราะใช้เวลาประชาสัมพันธ์ เป็น 2 เดือนขึ้น ตก 70 กว่าวัน จะแอบอย่างไรไหว ถ้าทำไม่ถูก ทำไม่ดี มันก็ต้องเลิกกันไปตั้งแต่ตอนนั้นแล้วละครับ (สงสัยว่า ถ้าไม่ถูกต้อง จริง ๆ คณะผู้สร้างจะกล้าทำหรอครับ ลงทุนกันเป็นเงินหมื่น เงินแสน ทั้งประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันโดยทั่วถึง)

ทั้ง 2 ประเด็นนี้ เข้าใจว่า ท่านที่บูชาไวั คงจะสบายใจขึ้นแล้วนะครับ ท่านมีของดี ติดตัวอยู่ ซึ่งน่าจะเป็นแก้ววิเศษ นำชีวิตท่านได้ ควรอาราธนาติดตัวด้วยใจเคารพศรัทธา

ไม่น่าจะเกิดวิจิกิฉา เพราะพวกเสียผลประโยชน์ มาสร้างภาพให้ดูน่ากลัว เลย ผมเห็นใจท่านนะครับ

และ ผมขอยืนยันว่า เหรียญรุ่นแรก และพญาหมูพลิกแผ่นดิน หลวงปู่บุญเสกให้อย่างดีที่สุด มีคำพูดที่ท่านกระซิบบอกคณะผมไว้ ........ฟังแล้ว ท่านจะอึ้งว่า ทำได้ขนาดนี้เชียวหรือ เด๋วจะค่อย ๆเล่าให้ฟังต่อไปคับ

ท่านใดที่จะคืน ผมยังรับคืนอยู่นะครับ ย้ำเบอร์โทร อีกที 085-2288877 ยินดีครับ

ส่วน คณะที่จะเข้าไปสร้างของหลวงปู่บุญ ..ชุดใหม่ ...ที่จริง คณะผมก็กะว่าทำชุดนี้แล้วก็จะถอยเหมือนกัน เพราะเป็นห่วงสุขภาพของหลวงปู่ แต่ตอนนี้ ปรึกษากันใหม่แล้ว คงต้องเดินหน้าทำเหรียญรุ่น 2 ต่อไปครับ เพราะหลวงปู่ท่านก็เขีัยนใบอนุญาติมาให้แล้ว....

ท่านคงต้องมาตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้งนะครับ และครั้งนี้ ผมคงให้ความสนใจกระทู้ท่านเป็นพิเศษ...

ขนาดไฟล์:
      78.8 KB
      เปิดดู:
      144