ประสบการณ์แปลกๆในโรงพยาบาลในคืนนั้น

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย hbrsjdat, 21 มิถุนายน 2020.

1. hbrsjdat

hbrsjdat สมาชิก

ผมไม่นึกว่าจะได้มีโอกาสไปเที่ยวชม นรกทั้งสี่ คือ การเกิด แก่ เจ็บ ตาย ในสถานที่แห่งหนึ่งในภาคอีสาน ใช่ครับผมเองคือสัตว์นรกตัวหนึ่งที่ได้ตกนรกทั้งเป็นในนรกบนดินที่มีชื่อเรียกขานว่า โรงพยาบาล

เปล่าครับผมไม่ได้มาบ่นเรื่องการบริการพยาบาลของโรงพยาบาลแต่เป็นเรื่องแปลกๆที่สัมผัสมา ผมได้เริ่มป่วยมาประมาณอาทิตย์หนึ่งแล้ว เป็นทั้งโรคไต ไข้หวัดใหญ่ กล้ามเนื้ออักเสบ ตอนนี้ก็ฉี่ไม่ออก ต้องสวนปัสสาวะครับ เรียกว่า กรรมเก่าหนักทีเดียว มาเป็นชุดใหญ่เลย แต่ตอนนี้ก็พอมีแรงมาเล่าให้ทุกคนฟังครับ

คืนก่อนโน้น เริ่มมีไข้สูง อาเจียนมากมีแต่เสลด จนหอบหมดเรี่ยวแรง หมอเอาเลือดไปตรวจบอกว่าติดเชื้อทางเดินปัสสาวะ ต้องให้ยาฆ่าเชื้อ เรียกว่า สารพัดทุกข์ทางกายจริงๆ ปวดเจ็บไปหมด ผมก็เลยหลับตากำหนดจิตนึกถึงพระศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า

ผมเห็นภาพพระพุทธเจ้าจริงๆครับ สวยมากๆ ความเจ็บปวดลดลง ความรู้สึกทางกายไม่มีเลย มีแต่ความเจ็บปวดแต่พอทนได้ แสงรัศมีสว่างจ้ามากๆ สว่างจนไม่รู้จะบรรยายยังไงถูก รู้แต่ว่าจิตใจมีความสุขมากจนน้ำตาไหลยิ้มออกมาได้ทั้งๆที่เจ็บ

จากนั้นก็เริ่มเห็นภาพแปลกๆที่สวยงาม ไม่เหมือนอะไรที่ไหนในโลกนี้ เป็นภาพคล้ายๆอีกมิติหนึ่ง เป็นภาพของอะไรสักอย่างที่แหวกว่ายไปมาด้วยกันในทะเลที่สวยแปลกๆ คล้ายๆพวกนางเงือกแต่ไม่เหมือนนางเงือกที่เคยเห็นตามภาพครับ

สุดท้ายครับ เห็นผีครับ มาเยอะเลยครับ ลอยโผล่หน้ามาทีละตัวไม่ซ้ำหน้าเลย แต่ผมไม่รู้สึกกลัวเลย เพราะรู้ว่าพวกนี้สู้รัศมีแสงสว่างจากพระพุทธเจ้าไม่ได้ ในที่สุดผมลืมตามองไปรอบๆ เห็นเตียงคนไข้อื่นๆตามปกติ แน่นอนครับ ไม่ใช่ความฝัน ผมไม่ได้หลับเลยมีสติตลอด ไม่รู้เวลาผ่านไปนานแค่ไหน รู้แต่ว่ามองไปที่ขวดน้ำเกลือเหลืออยู่ประมาณหนึ่งในสาม ส่วนขวดน้ำยาฆ่าเชื้อหมดไปแล้ว

ไม่ว่าคุณจะเชื่อหรือไม่ก็ตามแต่นี่เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผมไม่กี่วันที่ผ่านมา อย่าประมาทในชีวิตนะครับ รีบทำความดีก่อนที่จะหมดโอกาส เพราะความตายไม่ได้บอกคุณล่วงหน้าว่าจะมาวันไหน ถ้าผมไม่ตายเสียก่อนอาจมีอะไรแปลกๆมาเล่าให้คุณฟังอีกครับ